Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
p
ban nho tich vao "go roi usb", sau do ket noi vs may tinh chon "phan mem pc".
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai bik khi nào LGVN ra bản V10F KO?
@recman Bạn nghe thấy 10f ở đâu vậy 😁
Cái tên ko nói lên điều j đâu. Mình thấy nc khác có tới 10i , 10j rồi :D

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
@tamthangia tamthan lang thang ở đây ah. mấy hôm trước em mới xúc con này ở pico có 2củ6 thôi, ăn đứt p500. chỉ có điều máy cài full app là hay bị reset. gỡ bớt rồi thì ko sao. con này ram nhiều khi không chạy phần mềm gì mà chỉ báo còn tầm ~42mb. thế thì khởi động trương trình nặng lên chẳng reset mới lạ. hình như máy không tự kill app chạy ngầm/ máy đang chạy 2.3.6 bản D. ai có bản room ngon lành ko bị reset thì pm em với. nhiều khi đến bực với cái lỗi reset ấy
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn cứ up rom của nước ngoài đi, có bản v10k luôn rồi, dùng rất ổn ko còn lỗi reset nữa luôn.
@truonganvo bác có bản v10k hướng dẫn em up rom được không ah. em mới lấy máy android này về nhìn mà muốn vọc vạch quá. nhưng sợ nó thành cục gạch vì cái tính hậu đậu của mình.. bác nhiệt tình thì pm e cái nik chat ne. anhchangcodon5040.
híc , ở chế độ USB máy tíh mìh vẫn nhận dt mà kzd ko nhận dc h s đây bác ? PC Software nhét vào nó nhảy loạn xạ lên
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhocpOnpham Nhảy loạn xạ lên là sao. Nếu bạn chọn "PC sofware" rồi mà máy tính ko nhận thì chắc chắn bạn chưa cài driver cho PC rồi.
@truonganvo nó bị dăg kết nối bác . lúc cài driver nó bắt bảo cài window media player 11 , e ko cài nhg cơ bản là cg~ xog . để PC Software nhg ko có lg pc suite . để qa USB storage thì kzd k nhận nhg máy tíh vẫn nhận bthg`
trời ơi ai giúp minh với. cai theo hướng dẫn nhung lai treo o logo
@hiephienngan mình cũng bị vậy nữa. mà sau khi cứu được nó cái mình cập nhật phần mềm, giờ mơr nguồn lên là văng vào recovery hà
nếu máy bị brick (bị treo ở logo LG) thì ở B4, ở mục Phone mode: chọn emergency sau đó fast như bình thường là ok.
mình đã làm theo the nhưng kg được.
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiephienngan Nếu vậy thì chắc là PC ko nhận điện thoại rồi. Máy mình lúc trước cũng bị treo ở logo mình đã làm thành công rồi mà. Bạn kiểm tra lại xem đã cài đầy đủ driver cho máy tính chưa.
@truonganvo bây giờ mình làm giống bạn đó, cái nó bậtg lên logo LG vxong trắng màng hình xong reset lại LG xong trắng màng hình, làm liên tục vậy đó
@truonganvo bây giờ mình làm giống bạn đó, cái nó bậtg lên logo LG vxong trắng màng hình xong reset lại LG xong trắng màng hình, làm liên tục vậy đó
up dùm đi chủ thớt. may mình biến thành cục gạch rồi ah
heoooooooooooooooo miiiiiiiiiiiiiiiiii
toi qua minh cai ban rom V10D nhung nó vẫn hay khởi động lại. vị vậy mình cải thủ bản V10C thì bị lỗi là chạy bị treo logo. bây giwof không có cách nào để kết nôi máy tinh với điện thoại đe up rom gốc được
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiephienngan Nếu thử hết cách mà ki được thì chỉ còn nước đem đi bảo hành hoặc ra cửa hàng sửa dt thôi.
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cứ up rom v10k của nước ngoài. Mình xài rom này hơn tuần nay rồi. Chưa thấy reset lần nào cả.
@truonganvo bác giúp e với, em mù màu cái khoản này lắm. nick bác là gì vậy? không phiền cho e xin nick bác, em add vào . có gì anh em giao lưu. sau này cộng đồng e400 đông đảo. có thể hẹn nhau đi off để chia sẻ kinh nghiệm.
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangminh2k6 Mình đã hướng dẫn cụ thể ở trang 1 rồi đó bạn, chỉ cần làm theo đó là đuợc thôi. Có list rom cho lg l3 đó.nếu định up thì bạn nên chọn v10k của USA.
trời, ban không có cách nào khác nữa ah.bây giờ vấn đề là không có cách nao kết nối với máy tính thôi bạn ah
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiephienngan Ko hiểu sao con l3 của mình hôm trước cũng bị như bạn mà mình lại làm thành công nhỉ.bạn lên google seach xem có cách nào khác ko. Mình cũng mày mò trên đó thôi. À mà bạn nhớ bật dt lên khi cắm vào máy tính chưa.
tìm gần nữa ngày trời rồi nè. chac mang đi bảo hành thôi
Bật USB Debug , kết nối đt vào mt nhưng ko chọn j hết . sau đó cài driver
http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/USBSW/GSM/EG/LGUnitedMobileDriver_S4981MAN37AP22_ML_WHQL_Ver_3.7.zip
Cho mình hỏi cái B5 ở đây là thực hiện trên máy tính hay trên phone vậy?😕
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@copcon2011 Tất nhiên là trên PC rồi.
@copcon2011 Mình test thành công rồi.nhưng cài bản v10b bây giờ ko cập nhật phần mềm đc.toàn lỗi 0x136 thôi.có lẽ dùng bản v10k thôi.hix
@buihiep0108 trên máy tính nhá.up 10k của T mobile ấy
@silver jack Ok.mai up luôn.hì
e vừa up bản 10k của việt nam xong, nó chạy logo hơi lâu tưởng treo, may quá lại được. Cảm tưởng bản này hình ảnh cứng cáp, mới mẻ hơn, biểu tượng wifi, bluetooth,... trên thanh stt cứng hơn, kiểu chữ cũng vậy, ms up nên chưa biết có sửa lỗi rs chưa, đang root dở 😁
@mr.dung1501 Bản 10k của VN ở đâu thế bác? Cho em xin với nhoa. Thanks!
2.3.6 😁
Cám ơn bác! Đang làm thử!
Up 10k của việt nha mn. Fix đc lỗi rs trên máy e rùi :x

Gửi từ LG-E400 của tôi
@mr.dung1501 Link đâu nhờ 😁
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
VN có bản v10k rồi à mn
Mới có 10h mà đã có l
10k ak ? Cho xjn cái link . Nhưng phải link từ csmg nha 😁

Xu hướng