[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

à!ra thế! để mình thử đã!cảm ơn bạn trước nha
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tu262002 Nhấn like để cảm ơn 😁
Tình hình vừa up thử về rom stock chán vật vã, vẫn giật đùng đùng khi thoát app hay mở khóa thôi mà cũng lủng lẳng rất ức chế.
CM9 thì lỗi mất sóng 3G mặc dù có chữ 3G ở chỗ vạch sóng, rồi thì map google ít khiến mình dạo này đi chơi xa ko có GPS... chán thế ko biết.
bản 23/12 CM9 tý nữa cài luôn, stock rom chỉ tổ bực mình.
Chưa kể call người khác cứ phải úp vào tai chờ nó bắt máy chứ nó ko thèm rung tín hiệu cho mình biết là bắt máy, rồi thì rung quá nhẹ khi nhận đc sms (rung có 1 cái) lúc ko để ý thì thánh mới nhận ra nổi.
Chán vật vã 😔(
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@vietnamworka Rom chính hãng mà bạn chê như hàng kém chất lượng ấy 😁 mình dùng từ trc tới h thấy rất bình thường. Có lẽ bạn mua máy này là sai lầm rồi ;)

Sent from my Optimus L3 using Tinhte.vn
@tuanendy không kém nhưng mà rất ức chế ở khoản đó, vừa update lên 23/12 CM9 xài rất mượt hợ hợ...
Giờ đang ngồi vọc lại app 😔
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@vietnamworka mấy ngày nữa lại kêu cho xem 😁
các bạn thử góp ý cho cm team xem họ có làm cm7 cho e400 ko. do máy cũng ko thuộc loại khủng nên xài cm9 có vẻ ko dc mướt mấy.
máy mình cũng có cm9-cm10 rồi nhưng vẫn xài cm7 .ưu điểm của gb chắc ai cũng rõ
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@viaipi Thực ra mà nói thì cũng có 1 số máy GB có rom cook CM7 nhưng rom đấy ko phải do CM dev team làm mà do 1 số người thích thì mod lại cho phù hợp vs máy thôi. Ai chả muốn máy mình dùng có nhiều rom hỗ trợ để mà nghịc chứ. Mình cũng muốn L3 có CM7 nhưng mà dev team họ sẽ không phát triển. Đang vote để MIUI team họ làm rom MIUI cho L3 từ bao lâu rồi mà vẫn chưa có động tĩnh gì kia kìa
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@tuanendy chưa có MIUI rom chính thức, nhưng có bản MIUI rom mod dựa trên CM 9
http://www.hackmyandroid.com/lg-optimus-l3-e400-gets-miui-port-based-on-cyanogenmod-9/2947
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@viaipi Dùng cùi lắm

@tuanendy Thế thì bạn nhầm rùi. Stock 2.3 ng ta vẫn mod rom cook rom 2.3 đc chứ sao. Ng ta vẫn muốn giữ nét của stock rom họ cook rom cho nó mượt hơn ... tối ưu hơn set cpu cao hơn. Chứ đâu phải rom 2.3 là ko cook 2.3 nữa.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
viaipi
CAO CẤP
11 năm
sao các bạn cứ kêu màn hình đen là sao? CM lược bớt các phần cho nhẹ, nên bỏ bớt background chon khu vực bên trong chỉ còn nền đen, các bạn muốn chỉnh cái gì nữa? mình cũng sẽ up bản CM9 23/12 ngay bây giờ đây
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@viaipi k hiểu à...người ta nói ko phải là cái màn hình màu đen mà tất cả đều tối & k nhìn rõ...cả icon app + label icon...đấy là bị nhòe màn hình (độ tương phản cao)...cái này chỉ 1 số máy bị...chỉ bị khi đã up lên CM9
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@tuanendy hehe. chia buồn với các bạn bị lỗi màu nhé, up lên CM9 mới bị thì chẳng bao giờ đi bảo hành đc, mình vừa up CM9 bản mới nhất, chạy OK và sóng 3g có lẽ bắt mạnh hơn, nhiều vạch hơn, tiếp tục thử nghiệm độ lì xem app với game chạy ra sao
viaipi
CAO CẤP
11 năm
Mình cho các bạn xem thông số máy mình khi dùng CM9 nhé:
Internal Storage (use 27mb, free 130mb)
SD card (trong máy) (use 40mb, free 0,96gb)
Ram: use 160, free 140mb
Còn lại dữ liệu trên thẻ nhớ ngoài
cho hỏi cm9 23.12 ổn định chưa bác, còn lỗi hiển thị cuc pin màu trắng ko
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@laigdotcom mình thấy ổn định, còn lỗi cục pin mình up file fix từ 2 bản CM9 trc, nên 2 bản gần đây mình chỉ up đè rom lên, nên mình thấy ko xuất hiện lỗi, còn các bạn up mới ko biết thế nào, so cool, so cute ^^ ngày trc up mới, khi khởi động gặp cục pin đó mình khởi động lại giữ nút nguồn lâu hơn tí cho nó vượt qua cục pin đó là đc, cũng ko vấn đề j lắm
các bồ cho mình thắc mắc 1 chút là khi up ROM CM9 xong mình cho sim vào mà sao nó ko hiển thị danh bạ trong sim của mình nhỉ?
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@tu262002 nó ko nhận tự động đâu, phải vào danh bạ rồi Import from Sim card
viaipi
CAO CẤP
11 năm
ko có CM7 cho L3 bạn à, CM7 chỉ có ở các máy đời thấp hơn nâng lên thôi, mà các bạn thích cãi nhau làm j nhỉ? mình thấy cái hay nhất là họ ko có CM8, còn bạn thích nhẹ có thể cài CM6 cũng đc

namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
Galaxy y trời 2.3.6 như lg l3 mà có cm7 kìa :mad::mad: ko cãi nhau nữa

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@namlepy Đây k phải cãi nhau mà là tranh luận.

viaipi
CAO CẤP
11 năm
@namlepy ở trang chính của Cyanogen làm gì có bản CM nào cho galaxy Y nhỉ? chỉ có mấy bản bên XDA member tự mod thôi, galaxy Y nghèo nàn về rom quá
Vừa up xong con rom cho thằng em
Mình rất thích ba cái trò up rom và root máy 😆
Hiện đang xài Transformer Infinity, cũng đã up clean rom. Phải nói là rất tuyệt
Rom chạy rất ổn đinh
Thanks chủ topic nhé 😃
Các bạn nên thử, rất dễ làm. Chúc thành công
Vừa cài CM9 23/12 hôm qua sau mấy hôm vọc vạch máy cháy rất mượt mà và ngon ... nhưng lỗi hôm nay đang cài 1 số app thoát ra home thì tự nhiên các icon font chữ đều bị chuyển hóa thành dạng 8 - 16 bit trông mờ mờ rất rối mắt, chạy vào trong app cũng bị như thế .... ai gặp lỗi này ở bản trước ko
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@vietnamworka cố gắng vào setting chỉnh lại như sau, vào mục Developer Options >> đánh dấu mục Force GPU rending, tiếp theo vào mục Perfomance >> đánh dấu mục Surface dithering, và bỏ đánh dấu mục 16 bit transparency, xong khởi động lại máy xem có khắc phục đc tình trạng đồ họa của máy ko, máy mình ko bị hiện tượng nhòe màu
@viaipi Vào xem thì thấy mỗi Force GPU là chưa đánh dấu, chứ còn Surface thì đánh dấu sẵn rồi, còn 16 bit cũng ko đánh dấu sẵn.
Rs máy lại vẫn bị 😔 Tuy nhiên một số chỗ dòng chữ icon khắc phục đc nhưng màu vẫn bị mè ...

Chậc chậc, hóa ra là cái thằng chainfire 3D gây ra lỗi này, cài vào cũng chả làm đc gì vì chả chơi đc mấy cái game Avatar, Spider, 3D ... etc ..
nản thế.
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@vietnamworka uh thế tốt nhất là gỡ cái đó ra, nó làm ảnh hưởng cả launcher nếu chọn setting của nó sẵn ở chế độ reduce texture, hoặc khi nào chơi game qua cái đó mới đánh dấu vào thôi, như vậy là máy bạn vẫn bình thường
mọi người cho mình hỏi là gửi sms cho nhiều người sau khi up ROM xong ntn?mình tạo được nhóm mà ko biết gửi cho nhiều người ntn nữa
Có ai biết xóa cái Mi Locker đi ko nhỉ, cài vào để sẵn mặc định rồi giờ nó ko cho gỡ app nữa rất là bực mình vì ngốn RAM
Kết luận cho con L3 E400 này không bao giờ xài được nhiều app, phải duy trì RAM ở độ 90- 100 mới ngon + mượt được. Thế nên chả muốn cài gì nữa hết, chủ yếu vào mạng là đc rồi :mad:
@vietnamworka bác nói thế nào ý chứ máy e thẻ nhớ có 2g mà cài đến 60 app r vẫn còn ngon và mượt ^^! :X! ram luc nào cung 100-110 😁!
cho mình hỏi L3 có bản mới chưa chỉ ^^! bgiờ là V10 gì vậy 😁
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@bemyheart9x V10p

Sent from my LG-E400
@viaipi
viaipi
CAO CẤP
11 năm
Up v10j vn hả

Sent from my LG-E400
Ai dính lỗi chuyển icon ra ngoài home screen bị nó thụt sang hàng cột khác ko nhỉ (ở CM9 bản mới nhất đó- bản cũ nhất cũng bị)
Kiểu như 1 số ô ở home screen không gán app ra ngoài đó được, làm nó bỏ trống chỗ đó đi rất xấu (ban đầu bị 2 ô)
Hôm nay chỉnh size các kiểu gì đó cho wiget tự nhiên 1 ô lại bị ở page home đó ... tức ói máu, làm mất cả home chèn wiget, phải đè sang page khác 😔(
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@vietnamworka Tại để widget đó, để icon ko thì việc j đâu, kéo qua kéo lại là đc, ko thì dùng launcher khác

Sent from my LG-E400
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
Lâu lắm ko up CM9 mai mà ra bản mới up thử xem thế nào. Đổi gió tý nhỉ 😆

viaipi
CAO CẤP
11 năm
@tuanendy Quyết định đổi gió à, cũng hay đấy

Sent from my Nexus 4
Cho e hỏi là e cài room
cm-9-20121223-NIGHTLY-e400.zip
thì sau khi hoàn tất khởi động nó hiện lên màn hình nhìn màu nó nhòe lắm,icon màu lỗi tùm lum.
E đã thử vào mục Developer Options >> đánh dấu mục Force GPU rending, tiếp theo vào mục Perfomance >> đánh dấu mục Surface dithering, và bỏ đánh dấu mục 16 bit transparency, xong khởi động lại máy nhưng vẫn bị.có pro nào giúp e với.
giờ e gắn cáp vào PC nó cũng ko nhận nữa,nó chỉ nhận camera,e chọn media mà nó vẫn ko nhận 😔
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@bauvatcfvip Thử up tiếp 2 file zip dành cho cm9 xem trang 1

Sent from my Nexus 4
@viaipi 2 file zip nào a 😔 e chỉ tải room ở đây (lần 1 tải bản mới nhất
2012-12-23 07:12:01 thì cũng bị như thế e tưởng room lỗi nên xóa hết làm lại cài bản
2012-12-17 01:40:49 thì vẫn bị :-s).e thấy trong lúc up có phần install file Update.zip.có phải cần file đó ko? :-s
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@bauvatcfvip Quên mất sang topic của tuanendy ý

Sent from my Nexus 4
lau nhỉ!ôi mod CM9 bao giờ mới ra bản chính thức nhỉ ?! sửa bao nhiêu lỗi ùi mà ^^! thấy bên GLX y co up cm mấy ùi ý ^^ bản chính thức @@
@viaipi cái đây biết r bác ah @@
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@bemyheart9x Chưa có j mới nhưng chạy khá tốt để vọc vì cài đc khá nhiều app game

Sent from my Nexus 4
@viaipi hihi uhm ^^!cũng đang vọc vạch nốt mấy cái thứ linh linh @@! mà bác ơi! phân vùng thẻ nhớ r có 600mb mà cài 60 app @@ hết sạch chỗ trống để lưu luôn :|! xoá app đi mà nó chả giảm bớt mấy là sao ý nhở! @@
@viaipi hihi uhm ^^!cũng đang vọc vạch nốt mấy cái thứ linh linh @@! mà bác ơi! phân vùng thẻ nhớ r có 600mb mà cài 60 app @@ hết sạch chỗ trống để lưu luôn :|! xoá app đi mà nó chả giảm bớt mấy là sao ý nhở! @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019