[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi rom nào tv tốt nhất cho l3 không bij lôi dam bao ve toc độ
@smokey0163 mấy rom này tốc độ như nhau thôi à , cứ rom mới mà chiến.. muốn fix lỗi thì cho máy trở về dữ liệu gốc là xong .
@smokey0163 nc' ngoai tot nhat
@silver jack z rom nào là tốt nhất đây
10K T-mobille
@silver jack roi` rom cũng đc
Điện thoại đó Root rồi, mình có cập nhật phần mềm được không
@linh_verycold được.nhưng bản 10H ò VN dùng chán lắm.khuyên bạn ko nên dùng.đợi 10I xem có hơn ko?
Tại mình thấy máy root rồi up rom cái nó bị mất quyền root rồi phần mềm cài đặt ko chạy được, không biết cập nhật phần mềm có bị như vậy ko đó mà
@linh_verycold up xong là phải root lại
Đã úp 10j cua italy

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@soulhunter0901 của Itali thì up làm gì 😁
@silver jack Của VN ram ít lắm bác à

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@soulhunter0901
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ku0g ko mất j đâu , chỉ mất quyền root thôi.
@soulhunter0901 doi ban 10i cua vn xem da chu.
Có ai bị giống trường hợp tôi không. Tôi mới mua Lg L3 cách đây 2 tuần. Tôi root + recovery xong rồi tôi up lại rom v10D bằng KDZ. Hôm sau thì máy tự động tắt và hiện lên màn hình recovery mãi. Tháo bin ra gắn vào khởi động lại vẫn hiện lên recovery. Đem bảo hànhh thì nhân viên nói sử dụng rom của hacker nên cắt luôn bảo hành. Ức chế thật. Theo cảm nhận của tôi thì Lg L3 này wá tệ. Dung lượng bộ nhớ thì ít, màn hình màu xấu, máy xử lý chậm,... Ai đang có ý định mua thì nên để dành thêm tiền mua cái khác ngon hơn.
@Sawrol bao bac dug up rom of vn ma.e up ban 10k.chay am am.noi chug la tien nao of nay".vs gia ntn thi tam chap nhan roi bac a 😃
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Sawrol Lúc trước mình cũng bị tình trạng giống bạn, phải mang lên TTBH cài lại rom (mất phí 50k) và máy trở lại tình trạng ban đầu của nhà sản xuất chứ ko có cắt bảo hành như chỗ của bạn,sau khi cài lại rom vẫn hưởng chế độ bảo hành như bình thường 😃. Mình ở Đồng Nai.TTBH 98A Võ Thị Sáu

Khuyên các bạn root máy xong không nên cài recovery vào thời điểm này vì nó chưa có tác dụng gì cho L3 cả (chưa có rom cook).Nếu ai lỡ cài thì đừng updat phần mềm mới nhé vì sẽ ko khởi động vào rom được(chỉ khởi động vào recovery).
Các bạn up rom = KDZ nên chọn bản V10k của Orange hoặc T-Mobile để có dung lượng ram cao nhé. Các bản rom hiện tại của Việt Nam thì không mượt và free ram nhiều bằng 2 bản này.

Mình đang sử dụng bản V10k của Orange rất mượt và free ram no app > 150mb .
@minhdang81 nếu bị trường hợp như trên thì giải quyết như thế nào hả bác?
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@elsoul1911 bạn nói rõ hơn chút .
@minhdang81 cảm ơn bác quan tâm! em xử lí đc rồi ạ!
mọi người cho tôi hỏi có update trên điện thoại qua wifi được không ???
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@one_love2603 Được bạn. Bạn vào setting-->about phone-->software updat và tiến hành check updat như bình thường nhé, hiện tại ở Việt Nam thì cập nhật lên V10H.
thanks bác em vừa mới xúc máy này về xong ^^ tiện thể cho em link trò chém chuối ! mấy link kia toang hết hạn ! thanks !
@one_love2603 lên CH mà down 😃
rom nào h ngon nhất
Có bản 10I rồi đấy

Gửi từ LG-P990 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@tamthangia làm gì có.lại chém con nhà bà gió rồi
hôm trước up bản mới bằng điện thoại nhưng có thể do mình root lên toàn bảo lỗi. sau đó làm theo chủ thới thì up đc bản 10h. mất root, sau đó root lại máy. hôm nay nó cập nhập bản 10i, cứ nghĩ là root máy ko cập nhập đc như lần trc. nhưng nó lại đc mà ko mất root mới ngon chứ. hề hề
dun
dùng ngon ko đấy? free Ram thế nào?
khuyen bac nao chua up 10i of vn.thuc su that vog ve ban nay.free ram thi qua it.choi game thi giat tug.cam giac nhu ban nay com te hon 10h.khuyen bac nao chua up va co du dih up thi nen stop.up lai ban 10k of usa dug cho suog.
@silver jack
Chinh xac.nhung minh up len 10K sao youtube chi xem duoc o che do bat HQ.tat HQ k0 xem duoc.ai co bit cach nao giai quyet ko(Sr ol bang L3 yeu qui)
@phong01021987 minh van xem dk bt
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác thấy bản rom nào cho e này ngon nhất. e thấy mấy bản của vn mình vẫn lỗi wifi . game...e đang thử bản 10k cua t mobile . ko bít có hơn ko ?:rolleyes:
@tienloc.com choi game kha on.ko lag.nhin icon cam giac dep hon.tom lai nen dug ban nay.tiec la ko co tv 😁
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
10k t mobile có tiếng việ nhé các member😁
@tienloc.com Nó chỉ để vậy thôi mà, nó vẫn hiển thị tiếng anh:D

Gửi từ LG Optimus L3 của tôi.
cho hỏi nhé các fan l3, pin em này nếu để chờ thì dc mấy ngày dùng trên rom tốt nhất hiện nay, root rec e này có khó khăn lắm ko 😁
@mrshyntz Pin nếu xài bt khoảng 2-3 ngày, rom thì các bạn ở đây thì nói 10k t mobile ngon, nhưng xấu, root chỉ cần 3 phút

Gửi từ LG Optimus L3 của tôi.
@soulhunter0901 nghe b nói thế mình cũng yên tâm, t9 lên tp lại sẽ nhập hội cùng mọi người nhé 😁 theo mình thì ai rãnh thì làm box game cho e này chơi vui lun nhé :D, lúc trước mình bên box lu6200 vui ơi là vui hy vọng box này cũng như vậy nhé... Sẽ nhập hội ở time gần nhất :D
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrshyntz bạn có kinh nghiệm hay thì seach cho mọi người cùng học hỏi
long_101176
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã up thành công bản v10i-jul-27-2012 có tiếng việt

các bạn lên đi
@long_101176 của nước nào vậy???
long_101176
ĐẠI BÀNG
12 năm
@soulhunter0901 của việt nam đó bạn .
@long_101176 sặc, của vn không lẽ không có tiếng việt, vậy cũng nói😕
có lẽ ông này vui quá nên hơi nhầm lẫn ngôn từ tí ;)
long_101176
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào ROOT thành công ROM v10i-jul-27-2012 chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019