[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e lam xong roi! thakn
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
mình up 10k Oranges xong hard reset thì 1 số apps lại hiển thị = tiếng Việt nhỉ @@
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
các cao thủ. có bác nào có tool cook rom ko ? share e cái . học phá máy tẹo
:rolleyes:
@tienloc.com kitchen , các cooker đều dùng .
Con L3 bị lỗi rs thì up lại rom hả các b

Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
Up rom 10k Oranges thì lỗi reset k còn nhưng có cảm giác vuốt menu k đc mượt

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
minh dang dung 10K t Mobile.m.n test dj.mượt mà luôn.chơi game ko bị dis
Ai giúp mìh vs,có bạn bán con e400 này vs giá 1m mà bạn ấy bảo lỗi rs,mìh k rõ lỗi này ntn,mog các bạn chỉ và nói rõ cách fix(up lại rom phải k)

@DoubleD up lạ là ok.thằng nào ngu mà bán có 1M 😁
@silver jack Ok,mai mìh sẽ xử th ngu ấy,mìh sợ nó km thêm vài lỗi nữa thì...:D

Chao cả nhà. mình vua lang thang trên mang thi hóng hot dc một thông tin rat hoot. da có bản rum cook đầu tiêtieen cho lg l3.^^. mình thấy ở đây này.các bạn xem thử nhá. http://l3e400.blogspot.com/2012/08/cook-rom-au-tien-cho-l3-cm9.html?m=1
@vanthat7791 up vào hỏng máy đấy bố ạ.haha.đợi bản chính thúc mà dùng
em làm thử cách như của mấy bác, up rom 10D nhưng sao vẫn ở nguyên màn hình khởi động LG là sao?
@thanhcoix4 đọc kĩ lại phần lưu ý bên dưới ấy.chúc thành công
@silver jack em đọc rồi ấy chứ, làm y như vậy mà T.T
@thanhcoix4 http://www.tinhte.vn/find-new/26047359/threads
UPDATE : nếu máy bị brick (bị treo ở logo LG) thì ở B4, ở mục Phone mode: chọn emergency sau đó fast như bình thường là ok.
đây là list rom nước ngoài cho LG L3: http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=11 mọi người vào tham khảo, thích dùng cài nào thì tải về fast là xong, hiện mình đang xài bản v10k của USA thấy rất ổn.
@silver jack ==' em biết cách mà. Nhưng nó vẫn ko sao vô được giao diện máy
@thanhcoix4 bác đợi tí nữa xem
Lỗi rs cụ thể xảy ra ntn vậy,mn chia sẻ vs mìh xem nào😃

@DoubleD chắc thế.nhưng đã sửa lỗi rồi.mà bác dung 2X vào topic làm gì? 😃
@silver jack +Mìh dùg LTE HD,2X còn chạy dài😁
+Mai mìg mua 1con giá 1m,bảo lỗi rs lười đi sửa nên mìh phải hỏi kĩ lỗi nó ntn:D

@DoubleD em này lỗi giá 1M á.bác nói thế làm ae trong topic tự ái đấy.e mua gấp 3 lần nó
@silver jack E cũg k biết ntn nữa,mai qa xem ntn,có khi có lỗi khác cũg nên

tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vẫn chưa hiểu rom cook nó như thế nào. Ms gia nhập android.đc 1 tuần

@tuanendy Bạn mới mua L3 phải k,cho mìh hỏi trên con L3 của bạn có nhữg tem gì,ở đâu nhé,tks bạn nh;)
Giúp mìh vì mai mìh mua máy nhé

tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@DoubleD Ý bạn là tem bảo hành à...mìh mua ở TGDĐ..mở nắp sau có tem bảo hành của LG thôi
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có rom CM9 cho L3 nha các bạn, dùng rất mượt, ko thua kém gì rom gốc, vào đây để xem chi tiết: http://l3e400.blogspot.com/2012/08/cap-nhat-ban-build-2-cho-rom-cm9.html
@DoubleD bản buil 4 xài tý lại đơ. hix. đừng cài. cứ chờ đi.k cài vào reset liên tục^^!
@tienloc.com như mình đã nói ở trên là bản này dùng hay đơ và còn tồn tại rất nhiều lỗi. cho nên khuyên bạn k nên cài ^^!. nhưng nếu bạn muốn cài thì bạn nên wipp all xong mới cài. cài cong chọn apply/íntall update.zip gì đó sau rồi back lại chon reboot systerm now. hì hì. còn nếu bạn muốn trở lại rom gốc thì ở mục CWM bạn cũng thực hiện wipp all xong chạy KDZ như chủ thớt đã hướng dẫn ở trang 1 nhé. goodluck for you !
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanthat7791 ko biết sao máy mình cài vào lại mượt mà như stock, 3G Wifi ok, chỉ bị 1 lỗi là ko kết nối với máy tính dc phải rút thẻ ra chép @@, ram free ko bằng V10k nhưng cũng tạm ổn >100mb. Để test thử vài hôm xem sao 😃
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanthat7791 bạn chỉ rõ cho mình dc ko ? mình vẫn chưa hiểu
:rolleyes:
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
Có j hót hơn rom 10k T-mobile k bạn

đếch hiểu được nó bị sao nữa. Máy treo ở màn hình khởi động dùng đủ mọi cách rồi nhưng vân không sao lên được. Có khi nào nó bị lỗi không phải từ rom không các bác? chiều nay mang đi bảo hành xem sao =='
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhcoix4 bạn up rom nào...mình up có 1 lần đc lun àh.rom CM9 thì chưa thì vì thấy còn 1 số lỗi nhỏ chờ bản ngon up sau
@tuanendy mình up cả rom 10D lẫn 10B nhưng vẫn treo, mà không hiểu tại sao. Máy mình trước đó bị liệt phím home, đã được root, do liệt phím home mà mình khởi động lại thì bị vậy
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhcoix4 đã làm đúng như chủ thớt hướng dẫn chưa.mình mua máy về 2 ngày là up rom 10k Oranges 1 phát ăn ngay àh
@thanhcoix4 nếu vẫn ko dc liên lạc với rồi nhé
mấy nhân tài đừng up bản CM9.up trên KDZ mà vọc vạch.khuyên m.n nên up bản of USA
cảm ơn các bác. Con L3 E400 của em đã hồi sinh rồi 😆) chả hiểu mần mò thế nào mà nó đã vào lại được rồi. Cảm ơn tinhte.vn
Các b ơi,máy mìh cứ ấn nút nguồn khóa màn hoặc để k 1tẹo(đã tắt màn) là tự độg rs,fix sao đây(mìh đag nói về L3 nhé😁)

@DoubleD Ai giúp mìh đi:rolleyes:

tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@DoubleD up bản rom khác là hết liền à
@tuanendy SỢ k đc,mà cái bước nếu bị brick thì fast lại=> fast là gì???
máy mình up rom cm9 bị brick rồi, treo luôn ko vào dc, chỉ em sửa với các pro T.T
@drakengard123 Thử up lại rom gốc xem sao;)

tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
Up lại thôi còn chờ gì nữa 😔😁

bản 10k của t-mobile hay bản 10i của việt nam mình ngon hơn ak?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019