[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
Theo nhiều ý kiến thì 10k hơn ( vì i rồi ms đến k mà ) 😁 :D nói thế chứ cũng chưa thử bản 10i. Chắk khác nhau mỗi cái Tiếng Việt

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@tuanendy Khác nhau nữa là mấy cái ảnh nền mặc địh bản K trôg đẹp hơn=))

minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom 4.0.4 cho L3 đây có bác nào test thử hộ nhá :

http://www.modaco.com/topic/356965-cm9-for-lg-optimus-l3-e400/
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhdang81 e tét di máy rùi. ko bít cách nào up rom lại ko nhỉ các bác o_O
kid_1412_x1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hỏi ngu là có cài rom 4.0 này lên E405 được không?! 😔
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid_1412_x1 Hiện tại thì có lẽ chưa đc bạn nhé 😃
E mới dùng L3 đc 2 tuần. Mới root vs cài app linh tinh thôi. Chưa up rom. Mọi người cho ý kiến nên up rom nào bh với. Cho e xin cái link luôn nha. Tks all! 😃
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@bbk_decon Đợi mấy hôm nữa ra rom cook chuẩn r hẵng up bạn ơi

Em vừa mới bấm Luanch Software Update được khoảng 30s thì nó hiện lên bảng Upgrade Error -> Dont send cái KDZ luôn giờ treo ở Emergency Mode luôn không biết làm sao giúp em với @@
@taikim123 Chuot phai vao My computer
Chon management >>>>>>device manager>>>>>tim den lgmoderm thi chuot phai disable no di roi up lai bang kdz tu dau.good luckky

@phong01021987 Bác ơi sao em tìm mà không thấy Lg moderm đâu cả chỉ thấy những cái liên quan tới nó là ADB Interface và Portable Devices thôi.híc.bác chỉ rõ giùm em với :eek: thanks bác nhiều ạ !
@tiennhathk chuột phải computer >> manage >>device manager >> network adapters thì ban sẽ thấy LGE android Net NDIS ethernet adapter thì ban chuột phải chọn disable (chú ý trên dt phải la chế đọ PC software )chúc bạn may mắn
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy pro giúp tớ root con lg e405 đc khong tks nhiều ?
dpkdpkdpk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau đó chạy ROM Manager, chọn Flash ClockWorkMod Recovery
đến bước này download giữa chừng thì bị lỗi thì làm sao
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dpkdpkdpk bạn thử thoát ra và dow lại xem.
@dpkdpkdpk chọn Flash ClockWorkMod Recovery lại
dpkdpkdpk
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã chọn lại but vẫn ko download đc 😔
dpkdpkdpk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai ko cứu e với...đang up rom đến màn hình LG nó cứ chớp chớp ko vô đc nữa...tắt nguồn mở lên cg vậy...huhu:mad:
@dpkdpkdpk Đợi đi, đừng nóng vội

tienloc.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dpkdpkdpk up lại xem sao
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 3 ngày test thử CM9 buld4 mình có nhận xét sau để các bạn tham khảo thêm trước khi up rom này nhé :
Trước hết là độ mượt tương đương rom gốc.
Về ram free > 100m
Giao diện đẹp,cài đc thêm nhiều ứng dụng mà rom gốc ko cài được.
Pin sử dụng ko đc lâu = rom gốc
Kết nối với máy tính ko được (muốn chép vào thẻ nhớ phải rút thẻ ra :06😃
Và cuối cùng thay đổi sim ko cần đăng nhập TK Google 😃

Trên là tất cả ưu nhược điểm của bản CM9, bạn nào muốn trải nghiệm thì làm theo hướng dẫn của chủ thớt nhé 😃
ủa làm thế nào để chon đc wide dât/factory reset... hả các bạn. mình đến đó rồi. hok bit nút chọn là cái nào lun. di chuyển thì biết. nhưng hok biết nút chọn nó
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhchau1309 nút nguồn = ok đó
help me
giúp mình với
nút nguồn
cảm ơn cả nhà. mình up đc rồi
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
A e cho hỏi up mà lỗi thì về bản rom stock như thế nào nhỉ. Trc h toàn up rom = kdz chưa xài CWM

minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanendy Wipe all sau đó dùng KDZ như bình thường bạn nhé
anhtiencu
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chỉ em cách dùng r0m manage backup fw l3 và cách up lại st0ck trên r0m manage vs .build đang lỗi k kết nối pc được .
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình lưu ý các bạn đang có ý định up rom cm9 là trước khi up rom nên vào rom manager chọn backup rom (backup bản rom hiện tại lại) sau này muốn về rom stock chỉ cần instart từ bản rom này là được.
kiem_sau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em up thử rom CM9 rồi, nói chung theo hướng dẫn mà làm thì chả bị gì cả. Chạy cũng mượt mà pin không tốn lắm, ram free lúc nào cũng tầm 120MB. Các thể loại kết nối máy tính để vào mạng, chep file đều bình thường. Mỗi tội giờ em không biết cài mấy cái phần mềm file manager kiểu gì 😁.
P/S: Em dùng bản 2012/09/03 ở đây, cứ thấy mới là cài cho biết.
http://get.cm/?device=e400&type=nightly
Mình lỡ tay xóa mất trình nghe nhạc mặc định của em nó rồi. Bh trượt trên xuống ko nghe đc nhạc trực tiếp nữa. Cài poweramp thì nghe cũng được. Nhưng ko nghe trực tiếp được khi kéo từ trên xuống. Có ai biết cài thế nào để play trực tiếp khi kéo trên xuống ko? chứ nghe nhạc cứ phải vào load app cũng hơi bất tiện. Ko thì cho mình xin cái link trình nghe nhạc mặc định LG L3 cũng đc. Tks all!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019