[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi truonganvo, 31/5/12. Trả lời: 2172, Xem: 190338.

1. Sawrol

Sawrol Thành viên

Có ai bị giống trường hợp tôi không. Tôi mới mua Lg L3 cách đây 2 tuần. Tôi root + recovery xong rồi tôi up lại rom v10D bằng KDZ. Hôm sau thì máy tự động tắt và hiện lên màn hình recovery mãi. Tháo bin ra gắn vào khởi động lại vẫn hiện lên recovery. Đem bảo hànhh thì nhân viên nói sử dụng rom của hacker nên cắt luôn bảo hành. Ức chế thật. Theo cảm nhận của tôi thì Lg L3 này wá tệ. Dung lượng bộ nhớ thì ít, màn hình màu xấu, máy xử lý chậm,... Ai đang có ý định mua thì nên để dành thêm tiền mua cái khác ngon hơn.

minhdang81 thích nội dung này.
  2. silver jack

silver jack Thành viên

bao bac dug up rom of vn ma.e up ban 10k.chay am am.noi chug la tien nao of nay".vs gia ntn thi tam chap nhan roi bac a :)

anhtiencuminhdang81 thích nội dung này.
  3. minhdang81

minhdang81 Thành viên

Lúc trước mình cũng bị tình trạng giống bạn, phải mang lên TTBH cài lại rom (mất phí 50k) và máy trở lại tình trạng ban đầu của nhà sản xuất chứ ko có cắt bảo hành như chỗ của bạn,sau khi cài lại rom vẫn hưởng chế độ bảo hành như bình thường :). Mình ở Đồng Nai.TTBH 98A Võ Thị Sáu

Khuyên các bạn root máy xong không nên cài recovery vào thời điểm này vì nó chưa có tác dụng gì cho L3 cả (chưa có rom cook).Nếu ai lỡ cài thì đừng updat phần mềm mới nhé vì sẽ ko khởi động vào rom được(chỉ khởi động vào recovery).
    Các bạn up rom = KDZ nên chọn bản V10k của Orange hoặc T-Mobile để có dung lượng ram cao nhé. Các bản rom hiện tại của Việt Nam thì không mượt và free ram nhiều bằng 2 bản này.

Mình đang sử dụng bản V10k của Orange rất mượt và free ram no app > 150mb .

4. one_love2603

one_love2603 Thành viên

mọi người cho tôi hỏi có update trên điện thoại qua wifi được không ???

minhdang81 thích nội dung này.
  5. minhdang81

minhdang81 Thành viên

Được bạn. Bạn vào setting-->about phone-->software updat và tiến hành check updat như bình thường nhé, hiện tại ở Việt Nam thì cập nhật lên V10H.

6. one_love2603

one_love2603 Thành viên

thanks bác em vừa mới xúc máy này về xong ^^ tiện thể cho em link trò chém chuối ! mấy link kia toang hết hạn ! thanks !

7. silver jack

silver jack Thành viên

lên CH mà down :)

8. smokey0163

smokey0163 Thành viên

rom nào h ngon nhất

9. tamthangia

tamthangia Thành viên

Có bản 10I rồi đấy

Gửi từ LG-P990 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

10. silver jack

silver jack Thành viên

làm gì có.lại chém con nhà bà gió rồi

11. nguyentraa2

nguyentraa2 Thành viên

hôm trước up bản mới bằng điện thoại nhưng có thể do mình root lên toàn bảo lỗi. sau đó làm theo chủ thới thì up đc bản 10h. mất root, sau đó root lại máy. hôm nay nó cập nhập bản 10i, cứ nghĩ là root máy ko cập nhập đc như lần trc. nhưng nó lại đc mà ko mất root mới ngon chứ. hề hề

12. silver jack

silver jack Thành viên

dun
    dùng ngon ko đấy? free Ram thế nào?

13. tienloc.com

tienloc.com Thành viên

gioosngs bác nỳ . có cao thủ nào help ace với

14. silver jack

silver jack Thành viên

doc ki~ lai fan luu y" ben duoi dj ban.o page 1 ay.

tienloc.com thích nội dung này.
  15. silver jack

silver jack Thành viên

khuyen bac nao chua up 10i of vn.thuc su that vog ve ban nay.free ram thi qua it.choi game thi giat tug.cam giac nhu ban nay com te hon 10h.khuyen bac nao chua up va co du dih up thi nen stop.up lai ban 10k of usa dug cho suog.

16. phong01021987

phong01021987 Thành viên

17. phong01021987

phong01021987 Thành viên

Chinh xac.nhung minh up len 10K sao youtube chi xem duoc o che do bat HQ.tat HQ k0 xem duoc.ai co bit cach nao giai quyet ko(Sr ol bang L3 yeu qui)

18. tienloc.com

tienloc.com Thành viên

like bác phát . e lmaf đc rùi . up luôn lên bản 10i . mà chán kinh . đang chơi game . bị diss đột ngột . ko thông báo gì hết . đang kiếm bản ngon hơn

19. tienloc.com

tienloc.com Thành viên

các bác thấy bản rom nào cho e này ngon nhất. e thấy mấy bản của vn mình vẫn lỗi wifi . game...e đang thử bản 10k cua t mobile . ko bít có hơn ko ?:rolleyes:

20. tienloc.com

tienloc.com Thành viên

10k t mobile có tiếng việ nhé các member:D

soulhunter0901 thích nội dung này.