[LG L3 E400] Hướng dẫn up rom CM9, rom stock cho LG L3 E400

truonganvo
30/5/2012 18:20Phản hồi: 2.185
2.185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko dùng được camera mặc định của máy bạn ak ? cụ thể mỗi lần dùng camera thì nó thông báo thế này " The application Camera ( process com.lge.camera) has stopped unexprectedly.Please try again " 😔
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@changtraivocam sao mình chưa bao h bị lỗi này nhỉ
@changtraivocam chắc do lúc up rom không xóa hết data,cache ,devik , h vô xóa hết rồi up lai rom mới nhất xem
@trandaubac Dùng được camera rồi bác ạ , e phải vửa mới reset lại toàn bộ dữ liệu máy mới được
@trandaubac thanks nhiệt tình bác ^^ em ms up bản v10m tmobile củng bị như thế làm theo bác đã xài đc camera rồi ^^ e thấy v10m xài ngon mượt trơn tru, chỉ có cái camera nhưng đã sữa đc heheeh
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
có bản Nightly 09.09 rồi ai test chưa
vn75292
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bạn hỏi cho mình hỏi làm sao để bỏ root được vậy,nghe nói up rom là mất root sao mà mình up rùi cũng không mất 😔(
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bản CM9 mới updat 9/9/2012 mấy bác vào test nhé :
http://oss.reflected.net/jenkins/7748/cm-9-20120909-NIGHTLY-e400.zip
kiem_sau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào làm chuột bạch cho anh em đi rồi báo cáo.
Riêng em dùng bản 03/09 thấy vẫn ổn nên ngại thử 😁.
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
đã up CM9 09.09 đang loay hoay k bít cài apps vào như nào
mình đã làm giống bác rồi ma tới Reboot into Recovery cái nó khởi động lại máy thế là xong không hiện lên gì cả làm xao vào giao diện recovery đươc hả bác
up
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã up bản 0909 nha mọi người. ram free nhiều hơn. cài tầm 30 app mà lúc nào free cũng ~130 mp. ko thua kem' rom stock la may.
lên tiếng đi nào các bác ơi giúp e với
@sirius1012 TRước khi làm bác nhớ chọn debug usb là chắc chắn được 😁
bản 9/9 có lỗi gì không các bác ơi
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bữa trước làm cái màu hồng cho bạn gái, xài thấy mượt quá mới vừa mua thêm cái màu đen nữa chọc phá...
Máy good !!! để down về up thử xem...
Chừng nào mới xong bản final nhỉ...
@ProReturn mh no xau tệ phải bạn , sao k thấy ai phàn nàn , minh minh hà , nhát là nhin từ trên xuõng hoi xéo chut la k thay gj
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
Bản 09.09 dùng ngon nha. 3G nhanh phết. Dùng hết 500mb rồi mà vẫn vù vù😁

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@changtraivocam http://download.cyanogenmod.com/?device=e400&type=nightly
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@trankhacchan dùng từ sáng tới h chưa thấy lỗi gì đáng kể..có mỗi cái thỉnh thoảng reboot thì đứng ở màn hình LG khá lâu lại tháo pin ra lắp lại ok
@tuanendy Mấy bác ơi , up cái 09/09 này có cần vào Flash ClockworkMod Recovery trước khi up không ạ ?
@tuanendy Bạn ơi cho mình nick yahoo được ko mình muốn hỏi về bản cm 9/9/2012 yahoo mình là lam0942484208 mình 21t cám ơn bạn😃
chờ stable 😁
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
p
phải vào để mà up ấy chứ 😁
@tuanendy Thanks bác , ý em nói là có cần phải vào Rom Manager rồi vào Flash .. xong lại Reboot into ... nữa không ? Còn sau đó thì vào = tổ hợp phím Home + Vol Down + Power up lên thì em biết rồi ạ :p
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
Sao cái phần Usb storage lại bị ẩn đi như thế này nhỉ. Mà có ai cài đc Google Play chưa xin cái link với. Down trên mạng cài xong vào toàn bị out ra luôn

cảm nhận của mình khi vừa dùng thử bản 0909 là thấy chán òm , máy độ phân giải thì thấp mà dung thì lại khó , nhìn cái gì cũng cứ nhòe nhòe .Giờ đang muốn chuyển về bản 10M mà ko tài nào chép được cái file vào thẻ nhớ , híc
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@changtraivocam Đấy là do bạn chưa quen giao diện ICS. Lúc đầu mình cũng thế nghịch 1 lúc cũng ok. Sao mà k copy đc file vào thẻ nhớ. Mình vẫn copy đều. K copy đc thì up = kdz ấy

@tuanendy mình up lên bản CM9 rồi mà chưa tìm được cách nào để về bản rom bạn à , máy thì kết nối usb thì nó cứ hiện cái LG android net MTP mà ko tài nào cho truy cập vào thẻ được , cài lại bằng KDZ thì ko nhận usb
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@changtraivocam có hướng dẫn rồi bạn chịu khó xem lại mấy trang trước đi
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@changtraivocam Ban vao go roi bo dau check di la ket noi dc voi may tinh nhe
Sr vi dt ko go co dau dc!
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình gặp vấn đề này không biết có ai bị giống không. Mình up rom lên cm9 cả bản b1 > b4 lẫn Nightly từng bản cập nhật đều bị đậm màu, đậm đến không thấy gì, như là khi ta chỉnh contrast lên cao vậy. Xài rom stock thì không sao. Ai giúp mình với...
@ProReturn mình củng đang bị như bạn mak sao không ai có cách giải quyết
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@vudat06 Cái này chắc là do từng máy rồi bạn ạ. Chưa có cách giải quyết. Nếu ai cũng bị thì do lỗi rom. Đằng này chỉ 1 vài người bị nên khả năng là do máy

Sent from my Optimus Primes using Tinhte.vn
Bản 09/09/2012 em đã test qua, không biết các bác cảm nhận sao chứ em vọc hết buổi sáng kết quả là thỉnh thoảng hay bị Reset khi vào Wifi , nếu đang vào Wifi thấy lâu rùi mở ứng dụng khác cái là bị RS ngay.Bản CM9 thì cái vụ USB hình như còn bị lỗi qua 2 bản rùi mà em chưa tìm ra cách UP = KDZ vì cứ báo Phone was not found :eek: Tốt nhất các bác nên chờ bản Chính thức ( Offical ) đi ạ .😁
tuanendy
TÍCH CỰC
12 năm
@tiennhathk Bạn thế nào ấy chứ mình test từ sáng hôm qua chưa pao h bị tự động reset luôn. Mỗi tội là k biết đồng bộ tkhoản Google như nào, cài Google Play thì vào là bị đẩy ra. Còn lại thì mượt hết. Vẫn chưa có ý định về rom stock 😃

Co le bac noi dung minh van dang cho chu may ban nay thay chan phet

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019