LG - LTE2- Root, up rom all in one :)

tannat2511
4/7/2012 6:29Phản hồi: 5.096
5.096 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lte2 có lỗi như các máy hàn khác k nhỉ:rolleyes:

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
thực ra máy Hàn chẳng có lỗi j hết. chẳng qua về Vn nó ko tương thích 1 số cái thôi. và hầu như duy nhất là vấn đề SMS ko hiện tên or sms 80 kí tự. cái này cung chẳng quan trọng lắm vì android nên sẽ fixx đc. giá cả máy HQ cấu hính mạnh giá rẻ..
Máy mình v10h kg cách nào down xuống đc v10d,nên chịu thua kg root đc ,đã làm 2ngay rồi mà kg đc,có bạn nào ở saigon rảnh chỉ giúp mình voi
Up lên 10H vẫn Root được.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@PDTANH Bạn sử dụng file V10d_00.kdz hay V10f_00.kdz?. Trước đây khi ở bản 10F mình dùng V10f_00.kdz thì bị lỗi, có lẽ dùng V10d_00.kdz thì root được. Bạn ở 10h dùng luôn V10d_00.kdz phải không? Trả lời hộ mình nhé, để mình làm lại phát. Cảm ơn nhiều.
2 ngày nữa mình viết bài review cho em này. Mọi người ủng hộ nhé ^^.
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào đã up ota mún root thì flash lại như post 1 ,nhưng hên xui,tùy pc,như sáng nay có bác 160s như mình nhuwg làm mãi k đc,còn mình thì ăn ngay
tannat2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alomissu Hihi, bạn cứu máy được rùi à 😃
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tannat2511 Chưa bác ạ, cho bọn LG cấp cứu rùi .Không biết nó có cứu đc không,vớ vẩn lại mang họa😁
Dùng bộ Tool này để Root (đã được Update để Root bản 10H) : https://www.box.com/s/d12d94c7b5f0532f00d7
Cách Root như ở trang đầu.
@PDTANH Hi, mình đã down được về. Nhưng vẫn bị lỗi G1TDL60.dll khi chạy (mặc dù ổ cứng mình đã để free 9Gb). Bạn cho mình hỏi thêm chút:
- Khi cắm điện thoại có cần set chế độ USB connect thế nào không?
- Trong phần bộ Tool, mình thấy 2 file Rooting.bat, không biết chạy file nào.
- Trước khi Root máy có cần factory reset máy không, có phải xóa dữ liệu thẻ nhớ khi factory reset không?
- Khi KDZ chạy đến ipa=90 thì máy reset, sau đó KDZ chạy đến Ipa=100, ipa=1 thì đứng im, nhấn exit cũng không thấy máy khởi động lại. Không biết như vậy đúng chưa nữa.
Thank nhiều.
mọi người cho mình hỏi với xem trong fone cái software version của mình là F160S10d thi có root được không. mình down file v10b_00.kdz về root đến đoạn dùng KDZ_FW_UDP toàn bị lỗi
@zero82bk DÙng WIN Xp 1 phát ăn ngay
vừa ra lò đã có rom mới rồi.thế này thì đổi lte1 thôi.
Bạn cứ làm giống như hướng dẫn ở trang 1 là được, nhưng lúc chọn file kdz thì chọn file V10H, rooting.bat thì chọn file có chữ TQ ở đầu. Còn UsB thì tích vào Usb debug và Unknown sourcer.

Sent from my LG-F160L
@PDTANH Chà. Lọ mọ mãi vẫn ko được. Bạn có ở Hn không, giao lưu cafe chỉ mình tí.
SAO MÌNH KHÔNG DOWN ĐƯỢC BẢN 10H. VÀO BỊ BÁO LỔI SUỐT
@lelong3010 cái link trên vạn phải chọn từ đầu đến tận đoạn .kdz :
"http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGF160L/ALGTBK/V10h_00/V10h_00.kdz"
@PDTANH mình vào nhưng k thay chỗ đẻ dơn bạn ạ
các bác cho em hỏi với,em có con này bản F160L màu trắng,hôm nay ngứa ngáy vào google maps lang thang mấy chỗ xem xét địa điểm đi chơi cuối tuần ai dè phát hiện ra con này của em hộ thu GPS í ẹ quá,chờ nửa tiếng ko tìm nổi vị trí mặc dù đã bật đủ các thứ trong cài đặt location.sai số là 1800m thì chịu sao thấu ạ.mượn của thằng bạn con htc wildfire để cạnh thì chỉ trong nửa phút nó đã xác định vị trí đc rồi,sai số của htc là 2m.

có bác nào bị như em ko ạ?liệu là lỗi phần cứng hay về việt nam nó mới bị thế nhỉ.các cao thủ có cách khắc phục nào không giúp em với ạ..
Không hiểu, của mình bắt GPS rất chuẩn.

Sent from my LG-F160L
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc bạn í cài nhiều chuogn trình hay sao , chứ thấy con này chạy hơi bị nhanh. So với con IP4 thì nhanh hơn luôn huống chi mấy con Android khác. Thấy ấn tượng tốc độ lướt web con này. vào 14 trang Web khác nhau dạng phien bản PC ( not mobile ) full flash vậy mà nó chạy vèo vèo

chỉ có tội vào như thế thấy Pin nó xuống giống như đi moto chạy hết công suất thì hết xăng.
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
trơi ơi, sao mình root hoài ko thấy báo lôi j hết, mà mà sao ko root dc là sao ta.

Có ai biết chô bán bao da hay silicon cho em này hem. rút ra vào quần Jean đau lòng wa. sợ nhất cái camera nó trầy.
@can_mua_ban Bạn qua Lê sang ở ngõ Hoàng mai có bán đấy. Mình tìm mãi mới mua được cái bao da ở đó đấy.
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duccd06 Minh lai o SG mới đau. CO ai biet trong SG noi nào bán bao da hay silicon con này chỉ giúp với
Chào mấy bác.số là e đã root đuợc máy chạy ngon lành.máy e là LG F160S.nhưng khi cài ứng dụng hệ thống thì nó bảo không đủ bộ nhớ.cài các ứng dụng khác thì không sao cả.Cho xin ý kiến mấy bác và cách khắc phục.Thanks

Sent from my LG-F160S
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lypham1975 bac root dc rùi ah, bac o SG hay HN vây. SG thi PM minh nha
CN giao luu choi
@can_mua_ban đang tính chuyển qua xài lte2, mình đang xài 1, oánh dấu bác trước, gia nhập hội lte2 sẽ kiếm bác. mình ở tân bình, bác ở đâu
@can_mua_ban Minh o sai gon
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lypham1975 SG nhung bac o dau, Pm minh nick hay phoen di. minh lien he roi chay wa bac
Bác nào chán máy rồi muốn bán ko 😁

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Haiz các bác vẫn chưa ROOT được ah?
Chán quá cơ ROOT xong giờ em nó PIn trâu đến phát dị! Dùng liên tù tì 3 ngày! 30% đầu và 30% pin cuối lâu kinh khủng! 3 ngày giờ còn 8% Haiz bọn LG bắt bật 3G 24/24 ko thì chắc được tuần =))
Mà các bac đừng up FW qua OTA nhá lên FW mới là ko ROOT đc đâu
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duchuymobile.vn flash lại là rot đc mà bác
Flash lại cách nào vậy bạn alomissylu,mình lỡ up lên 10h ,xuống lại 10d hay 10f qua tool KDZ vẫn kg đc
Bạn nào lên 10h rồi mà root đc làm bài hướng dẫn a e với
Máy mình f160l
@Tthanh1964 Dùng KDZ mà xuống bạn ạ
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tthanh1964 Dùng cái này đi
FlashTool.1.0.54.zip
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alomissu bác misu có thể hướng dẫn dùng cái flash tool + với Root dc hem. vì ko biết cái flash tool này khác cái kdz thế nào
EM mới cho xuống hơn 10 con F160L từ 10f xuống 10d =)) Nhưng bận đi học nên chưa ROOT tuần sau nên ROOT 1 thể

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019