[LG LTE2] Tổng hợp hướng dẫn chi tiết cách root, fix lỗi và up rom

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi tuansaker11, 8/8/12. Trả lời: 10098, Xem: 535207.

1. nmc112

nmc112 Thành viên

E cũng bị trường hợp như bác này. Nhưng khi ấn OK xong vẫn up rom bthg thường. Chạy xong brick luôn ko lên nữa. @@~ Bác nào giải thích em với.

thuanucb thích nội dung này.
  2. thuanucb

thuanucb Thành viên

chia buồn với bạn, phải nói bạn quá đen, mình cũng bị nhưng sau khi ok thì nó báo lỗi C++, sau khi mình sửa lỗi C++ thì mình up bình thường;)

3. BonBig

BonBig Dự bị

Cho minh xin cai link fix lỗi treo logo đc không link trên die rồi mà máy mình đang bị treo ở logo cứ chạy đi chạy lại hoài giúp mình với

4. BonBig

BonBig Dự bị

Mình đang ở bản 4.1.2 giờ mình muôn đưa về bản 4.0 thì làm cách nào vậy ai biết chỉ cho mình đc không:)

5. phamhung072007

phamhung072007 Thành viên

Bạn vào google play search. Screen off and lock.sau đó doawload ve, thế là xog

6. phamhung072007

Mình dùng bản K có thấy nóng ji đâu, lướt web ầm ầm chơi game chỉ hơi ấm thôi máy minh chạy bản gốc 4.0.3

7. taitudienanh

taitudienanh Thành viên

mình cắm máy mình là f160k vào pc mà điện thoại thì nhận sạc còn pc thì ko thấy gì. ai bít chỉ dùm
    máy mình la 4.0.3

8. dduong09kt1

dduong09kt1 Thành viên

bạn vào setting--> pc connection-->USB connection type--> chọn USB tethering hoặc LG Software

9. phamhung072007

cắm cáp vào, kéo thanh trên xuống, chọn Media sync, or LG sofware, vì bạn để ở chế độ Charge only nên chỉ có sạc thôi

10. hungthieuk

hungthieuk Thành viên

bác ơi fix lại dùm em cái này với, em down không được
    C. Cách cứu máy khi bị treo Logo ở màn hình khởi động
    Down thư mục root về giải nén ra: http://www.mediafire.com/?9e0nlvzepy4k7a4

11. hungthieuk

hungthieuk Thành viên

cưu em với em đang stock thì bị treo logo khởi động, mà down mediafire của bác tuấnker11 chưa được, cần gấp

12. nabmrhuu

nabmrhuu Thành viên

các sư phụ giúp tui với, con lte2 của tui bị lỗi security error rồi. tui làm mọi cách rồi mà không cứu được. ko vô download mode dc luôn. Giờ tui phải làm sao đây????
    Tui ở sài gòn, ai biết chỉ giúp với.....

13. dangthe88

dangthe88 Thành viên

Umh.sang topic khác.tải root về.copy cmd trong win vào đó .chạy cmd.gõ lệnh adb reboot recovery.nhấn tổ hợp phím nguồn.volume- và home.cắm cáp đợi mtinh nhận và quay lại cmd.enter.xong

LG Optimust G

anhtuan_infomation thích nội dung này.
  14. dangthe88

dangthe88 Thành viên

Có lẽ bác đã nhầm room.chia buồn.còn bt nó failer kệ nó

LG Optimust G

15. nabmrhuu

nabmrhuu Thành viên

ban hướng dẫn cụ thể thêm chút được ko? tui vô cmd gõ adb reboot recovery rồi nó chạy xong lại tiếp tục báo lỗi security error nữa.

16. dangthe88

dangthe88 Thành viên

Kiếm like vậy:)
    Tải cái này về: http://www.mediafire.com/?m1ve73c421i7m2i
    Giải nén ra 1foder.copy cmd trong win vào foder vừa giải nén.bấm tổ hợp phím.nguồn+volume+home khi máy hiện lên 1 bảng chữ hàn j j đó thì cắm máy vào pc.đợi nhận thiết bị xong.chạy cmd và gõ lệnh:adb reboot recovery.enter
    LG Optimust G

vuut thích nội dung này.
  17. nabmrhuu

nabmrhuu Thành viên

làm đúng y vậy luôn mà không đc
    enter xong trên dt chạy một hồi lại tiếp tuc báo lỗi sericuty error người ơi....

18. dangthe88

dangthe88 Thành viên

Pm0915646515

LG Optimust G

19. dangthe88

dangthe88 Thành viên

Mà bác đưa đt về chế độ trên chưa?với lại máy đt khởi động lại chưa?ko đc thiwf kdz lại rùi làm lại.ok.nhớ đúng bản room

LG Optimust G

20. huangjiang93

huangjiang93 Thành viên

Em đang dùng f160s20d không hiểu sao nó bắt wifi rất kém. Con galaxy mini của e còn bắt được 1vạch mà nó k dò ra luôn. Mong các bác giúp em. Hic

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn