Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG LTE2] Tổng hợp hướng dẫn chi tiết cách root, fix lỗi và up rom

tuansaker11
8/8/2012 11:32Phản hồi: 10.108
10.108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chán , cái beautìull widget noa cập nhập kiểu gì. Rõ trời nắng nó bảo trời mưa.
@quyetbuu991 Phải chọn source là accuweather mới chính xác
Tại sao lte ii bản k. Con thì nt 128kt còn con của mình dc 90kt . Có ai bản k nữa k . Dị thế.
@quyetbuu991 Có cài go sms chưa bác?
Em bản S ko cài chỉ có 80 kt thôi, cài vô thì đc 160 kt mà.😁
@OẳnTàVằn K có của đc 160kt đâu bác.chỉ đc 91

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
RickyZ
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy e bản K, up lên rom LSK ok, nhưng có 1 lỗi là k bắn bluetooth đc. máy đã pair được với máy khác nhưng máy khác lại tìm k ra máy mình, k truyền dữ liệu đc hiz bác nào fix lỗi này được k ạ ??
hix
máy e ko bít sao lúc mua về đã là bản v10n rồi
hì hục root, xong rồi hí hửng rút đt ra
ko có gì thay đổi
ko có Super User =.=
quyết tâm root lại
Uninstall driver rồi cắm đt vô cho máy tính tự cài như hướng dẫn #1 , xóa cái thư mục trong Program Data lun rồi
lúc chạy KDZ, sau 1 hồi giải nén gói KDZ, nó chạy đến dòng "Call fn_StartUpdate" báo lỗi "log file making fail"
exit ra chạy lại KDZ, cũng bị lỗi y chang
có ai bít cách khắc phục ko? 😔(
bangpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thachthucquy253 Cái lỗi "log file making fail" thì bạn cứ ok chạy tiếp là được mà 😃, chỉ là nó không lưu đc file log thôi.
@bangpv éc
thiệt hả bác
làm nãy h e tưởng nó đứng lun
thoát ra làm lại mấy lần 😔(
bangpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai có bản Recover cho v10n cho em xin với, bản của bác tuansaker11 ở trang 1 cài vào, chạy theo hướng dẫn nhưng ko vào đc recovery 😔
đang từ rom cm10 muốn up lại rom cook 10n thì up trực tiếp qua recovery hay phải up qua kdz về stock 10n root rồi mới up cook 10n thế các bác
bangpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em dùng Stock v10n cài Recovery của bác chủ topic ở #01 bị lỗi thì xài bản Recovery này là ok nhé.

http://www.mediafire.com/?neixcx44a1u8lcj
Có bác nào biết fix lỗi *101# của cm10 không? E hiện taih chỉ ức chế với mỗi cái này

@lelong3010 Mình mới xài cm10 đc 2 ngày.nc tạm ổn. 3g thì máy hơi nóng máy.pin tụt chậm.k đến nỗi mấy.nc là mình đề dùng khi nào nó ra stock mới thì lại up lại

@lelong3010 Mình mới xài cm10 đc 2 ngày.nc tạm ổn. 3g thì máy hơi nóng máy.pin tụt chậm.k đến nỗi mấy.nc là mình đề dùng khi nào nó ra stock mới thì lại up lại

@trungcmp Bản S bác xaì room gì mà ko đc?
Em có thấy lỗi đâu.
@OẳnTàVằn làm sao để biết mình đang dùng room gi thế bác,e gà quá
có bác nào thừa cái miếng dán màn cho em xin cái,mua máy hết sack tiền đành mặt mo đi ăn xin vậy
@n0ngdan_n0jbaj 40k ra Phú thái mà dán nhé. hình như bác mua hụt máy của em phải ko nhỉ
@loveforever1410 vâng đinh mua của bác,nhưng vì thick màu trắng hơn ạ,đang sack thóc bác ah,trong ví còn 10k đêm ngủ mà chẳng mơ dc con đề nào
nhiều lúc thấy có bác thừa ko dùng đến,nên thử hỏi thăm ai thừa xin cái,nếu ko có thì em dùng ko dan,man con nay cũng trâu bò mà
tunggtt
ĐẠI BÀNG
12 năm
root máy đến lần thứ 5 mà vẫn ko được em F16010n. Bác nào ở HN quanh khu ĐỐng Đa hay Hoàn Kiếm ko nhỉ? Qua học hoi 1 chút kn với. Làm hoài mà vẫn ko được là sao nhỉ :F
@bangpv Root được chưa,;)
bangpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lelong3010 😁. Đc rùi mà :p.
@lelong3010 hi hi. em cũng xài LU cũng xài LTe2 có sao đâu?
nhưng công nhân LTE2 root chuối thật
@tunggtt pm em chỉ cách cho sms chứ ký
hiep0204
ĐẠI BÀNG
12 năm

Điểm e mới benchmark không ép xung j hết hehe
e đọc mãi rồi mà vẫn k biết rom nào tốt nhất cho 160L hiện nay, đi công tác huyện suốt bác nào biết chỉ e với, cảm ơn các bác trước ạ.....
cuongh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungbdls rom gốc 10n bác à, bác fix hết các lỗi vặt. đi là ổn

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@hungbdls em thấy stọk 10n root + xoá app HQ là ngon + fix nữa
pin chờ ghê quá, sáng ra rút sạc lúc 8h50, lên lớp, nhắn 2 cái tin, vào fb cái xem có tin gì ko ko có thoát ra luôn 2-3 lần như thế. chiều có nghe nhạc khoảng 15-20phút, thi thoảng vuốt vuốt ktra, mãi tới hơn 7h tối mới xuống 99%
chickenit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhhai5352 bác xài rom j thế
@chickenit hôm có cao thủ làm cho, mình bản L, hình như room tock 10n ấy, pin hơn hẳn hồi mới mua. mà kinh nghiệm la pin full cứ để thêm lúc nữa, trâu hơn hẳn so với rut ra luôn.
@thanhhai5352 thằng này khá, pro hơn anh rồi đấy😁
@thanhhai5352 máy em đang bản v10n root + đóng băng app HQ rồi😁
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
Máy đang bị cái vụ GPRS is not allowed in the area gì đấy chán quá chừng --"
thích gì có đó. chủ yếu là vui+ chia sẻ. e kg đải a được thì a đải e.:p
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
@lelong3010 hehe, địa chỉ là gì a
Khúc giao chỗ LLQ và Âu cơ cụ thể đk???
Xin được gia nhập đại gia đình LTE2 😁

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@hieu_bg1900 cụ này sinh năm 1990 à?

hi. anh em vỗ tay mem mới nào.
@thangld2801 Vừa alo cho bạn đó đuôi 629 😃
@hieu_bg1900 cần gì cứ alo giúp dc mình giúp.
hôm trc mấy anh em cứ kêu ca vụ LTE2 bị lỗi GPS, hôm nay em test thử 3 lần thì 2 lần kết quả chính xác 100%, 1 lần sai 1km do em để tick 4 cái. để chuẩn chỉ tích 2 cái hoặc 1 cái giữa thôi
@thangld2801 hehe.đại ca có dùng cái vietmap ko.e thay hay hay ma coppy ko dc.còn cao map kia đó tich mình cái giữa thôi à xếp
@thanhhai5352 uk. anh tích 4 cái sai 1km, tích cái 2 hoặc 2, 3 thì chuẩn
@thanhhai5352 uk. anh tích 4 cái sai 1km, tích cái 2 hoặc 2, 3 thì chuẩn
e tét thử đi
khi chuyển 2G sang 3G và ngược lại ph khởi động máy. Bác nào fix lỗi ko khởi độg lại dc ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019