[LG LTE2] Tổng hợp hướng dẫn chi tiết cách root, fix lỗi và up rom

tuansaker11
8/8/2012 11:32Phản hồi: 10.108
10.108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😔các bác cho em hỏi cái.....rom cm10 bản 25 tháng 9 cho dòng l xài ok ko các bác . còn lỗi gì ko ạh ? có bị lỗi cuộc gọi và camera ko các bác . xin tư vấn giúp em ạh
@optimus black chỉ lỗi *101# ko có tác dụng pin hơi kém còn lại ok
sincostan
TÍCH CỰC
12 năm
hình như sáo file đó mới lỗi hay sao ấy, sang máy khác xài thử coi bạn
neolah
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi làm sao để biết FW của mình là bao nhiêu để up FW chính xác. Em còn gà nhờ các bác giúp với,
Thanks
😔 anh em dùng lite thấy đa số là anh em ngoài miền bắc. vỏ óp và miếng dáng hay phụ tùng linh kiện đều ngoài đó.ở miền nam rất ít bán và hầu như ko có.nếu có nó cũng ở những khu vực rất xa và chủ của hàng ko chiu ship hàng. chẳng lẽ ship có 2 miếng dáng và 1 vỏ óp.hic hic
@ichankeo 😃 số của mình 0917 169 819 . mình cần 1 case nhựa dẽo màu trắng hoặc đen. 2 miếng dán màng hình.bạn có thể giúp mình ko ?
@optimus black k thấy số này :p, ban ở HCM hay HN? ban cần dán màn hình thường hay chống vân tay 😃
@ichankeo mai rảnh không, cafe nhỏ ơi, từ 9g30 tại cafe HD đường Đồng Nai. Bảo CN chủ xị vụ up rom LU, còn lại thì ae LTE2 giao lưu. Đem hàng theo tiếp thị luôn:p.
Coi như là off LTE2 và LU luôn😁
@lelong3010 duong Đồng Nai là ở đâu a :p
😔 từ ngày cưới em lite này về chẳng biết up rom là gì dù công lực up rom của mình cũng khá cao. bản v10n này ok quá rồi. đối với dòng dt hàn quốc mà chúng ta fix hoàn hảo thế này là quá ok, đâu còn rom nào hơn để úp nữa.riêng cm10 25/9 chưa ai hiểu hết về nó cũng chưa có bài nhận xét khách quan.chẵng biết nó có nóng máy.camera bị lỗi.tin nhắn hay cuộc gọi bị lối ko nữa....sóng siết thế nào .tính năng.độ mượt.google river đã sử dụng được chưa. anh em nào có kinh nghiệm về dòng lite 2 này và đã úp cm10 có thể cho 1 vài phát biểu được ko ? xin cảm ơn
@optimus black
Sao bạn không thử, mình thấy bạn nên thử đi, vì công lực của bạn khá cao, hiện tại trong box này chưa có cao thủ và chỉ có minh bạn là có công lực mà thôi, bạn up xong cho ae ý kiến .;)
@lelong3010 😃 có cần phải chế nhạo vậy ko anh ?
@optimus black Ầy...cái này ko gọi là chế nhạo. Tinh tế là cộng đồng anh em mê công nghệ. Có kinh nghiệm là chia sẻ.

Bác có nội công thâm hậu cũng nên múa vài đường cơ bản cho anh em có dịp học hỏi.
@optimus black Đây là phát biểu của bạn trước đây. và bạn cũng là người đòi hướng dẫn cho ae sử dụng NFC nữa
http://www.tinhte.vn/threads/1434001/page-162
@lelong3010 chắc công lực "vận phong binh pháp" khá cao ^_^
sincostan
TÍCH CỰC
12 năm
trong nam giờ mới gọi là nhiều ốp cho lte 2, tớ đang phải đặt hàng trong đó đấy
http://www.tinhte.vn/threads/1269550/page-168#post-24741402
2 miếng dán + ốp dẻo = 180k
cáp hdmi : 250k-300k
dock sạc + pin rời : 400-500k
thẻ nfc : hình như không có ai bán
Ủa trời em mua fullbox mà ko thấy thẻ NFC đâu cả. Cái đó có hay ho gì ko nhỉ bác?
Lại có cái thẻ HOPPIN ko bit để làm chi?
@OẳnTàVằn 😃 nếu nhà bạn có xe hơi hay các thiết bị máy lạnh.tivi.cửa cuốn dùng kết nối blutoot hay wifi .bạn sẽ thấy chiếc lite 2 kết hợp nfc phê thế nào.hjhj
@optimus black Các món đó em lại chưa có. Chết thật. Phải hỏi lại xem sao.
@OẳnTàVằn 😃 mình dùng nfc để điều khiển mọi thiết bị giải trí hay bảo mật trong gia đình .thậm chí là xe hơi của gia đình. chúng ta có thể mua thẻ nfc của sony cũng được.1 cái 50 ngàn. tối đa 2 cái. mình đã sử dụng thử nên biết.
@optimus black Uả 50k thôi hả? Rẻ vậy thì lúc nào mua. Em tưởng đắt mà khó mua mới lo chứ.
@optimus black NFC kết hợp thế nào vậy bạn ? qua wifi hay bluetooth .Mình không có nên không biết nữa
chả biết 2 cái thẻ NFC để làm gì. mềnh đang vứt xó
@thanhhai5352 Em thấy qua video họ dán lên đâu đó, xong áp lưng em LTE2 này vô.
@OẳnTàVằn phải có wifi hay bluetooth mới được;)
" nếu nhà bạn có xe hơi hay các thiết bị máy lạnh.tivi.cửa cuốn dùng kết nối blutoot hay wifi .bạn sẽ thấy chiếc lite 2 kết hợp nfc phê thế nào " http://www.tinhte.vn/threads/1166553/
http://www.tinhte.vn/threads/936322/
NFC là gì?

NFC (Near-Field Communications) là công nghệ kết nối không dây phạm vi tầm ngắn trong khoảng cách 4cm, sử dụng cảm ứng từ trường để thực hiện kết nối giữa các thiết bị khi có sự tiếp xúc trực tiếp hay để gần nhau. NFC hoạt động ở dải băng tần 13,56MHz và tốc độ truyền tải dữ liệu tối đa 424Kbps. Do khoảng cách truyền dữ liệu khá ngắn nên giao dịch qua công nghệ NFC được xem là an toàn.
@OẳnTàVằn ối , vậy mà mình tưởng kết nối tầm xa chứ < giống như wifi và bluetooth như bạn optimus black nói.mình cũng tin như thế vì bạn ấy nói đã xài
Máy tự nhiên rất nóng , k làm gì cứ 37°.
Bình thường chỉ 30-32°
PIN hao dã man. k hiểu tại sao , k biết xung đột gì không?
@quyetbuu991 Dính xung chắc rồi
Optimus black đâu roài.
Hướng dẫn ae tí nào? Em muốn kết nối đt với cái tủ lạnh thì thế nào vậy ta?
@OẳnTàVằn Bạn phải có xe hơi, nhà có cửa cuốn thì mới hướng dẫn cho bạn mở cửa chạy xe hơi vô ;)
@lelong3010 Chém...bão rồi.
Em ngủ thôi ko chết em.
@OẳnTàVằn Chết gì em
chết cười hả
Muốn chém thì qua box LU kìa, zui hơn:p
@lelong3010 Em sợ cây nó đổ hỏng ô tô của e, vì em chưa mở được cửa cuốn.
các bác cho e hỏi bản rom cook 10j dùng có tốt k ạ,máy e bản L
@thinhmithp mình cũng hỏi rùi nhưng k ai trả lời? cách p thế nào cũng k ai nói nhỉ?k biết có phải quay về rom stock mới up được k nhỉ?
bangpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungbdls Hiện tại tớ thấy dùng Stock v10n ok. CM10 thì chưa thử, nhưng nghe 1 số bác thì có vđề tốn pin 😁
@hungbdls hiện tại thì cook 10J và 10N ổn định, CM10 và AOKP thì pin chưa ổn, còn lổi *101# , lâu lâu bị FC 1 vài ap nhưng vô tita wipe data thì xài được.các thứ còn lại thì ok,
@lelong3010 bản cook của 2 bản này pin thế nào hả bạn? mình đang dùng bản cook của trung quốc ở trang đầu. bản mà được đánh giá tốt nhất ấy, có cần phải về rom gốc mới up rom cook k ban?
@hungbdls pin 2 em này thì từ 1,5 -2 ngày
dinosaour
TÍCH CỰC
12 năm
vừa mới lấy 1 em bản L,đang mày mò đọc topic ạ 😁
Các bác cho em hỏi? Định mua máy này nhưng k biết pin dc bao lau... duyệt web bằng 3g liên tục ấy ạ.. lte lu6200 thì dc 3 tieng, k biet lte2 nay dc mây tieng nua
hdanhbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiep0204 Máy mình vừa mua, chưa động chạm gì đến rom, mình để bright auto, wifi liên tục,, nhận tầm 15 cuộc gọi, xem vài cái youtube, whatsapp với viber chat liên tục.

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
@hdanhbka Ec.. chip s4 khủng thế cơ ak? Chip s3 tren lte khổ lắm ạ.. dùng cứ phải rè dặt ấy ạ.. thế để em gom $ sang tháng quất lấy em nó vậy.. thấy mấy bác thương gia đang bán có 7m3 mới 99,9% nên thấy hợp lý quá rồi.. hì
@hdanhbka rom nào pin tốt vậy b
@thinhmithp room tock 10n 😁 mềnh cũng trâu,
neolah
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ các bác hướng dẫn giúp em với: Chả là em mới mua một em LTE2 160S, có một số thắc mắc
Như hình info thì FW của em là v09a, vậy giờ em muốn root hay up FW thì vẫn như hướng dẫn phải không ạ
Hình HOMe máy em hiện "user debug mode" nhờ các bác giúp em tắt dòng chữ này với
home.jpg info.jpg
@neolah Sao mới có 9a nhỉ mình tận 10f rồi

Sent from my LG-F160 using Tinhte.vn
neolah
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trungcmp Thấy máy em chỉ có v09a thôi nên em sợ up nó brick nữa thì khổ em, có ai giúp em không ah, có nên up theo firmware mới ở trang 1 không? thanks anh em
@neolah Chiến đê
Đang dùng rom stock 10g rất ngon chả hiểu sao bị dính xung gì tốn pin vãi đái , 1 h tốn 10% pin mà k hiểu tại sao?
@quyetbuu991 Cài recovery rồi wide hết lại thử xem bác.

Gửi từ Nokia N79 của tôi.
Em cũng đang 10f nè. Lúc mới mua hình như 10n.
Em để auto up nên nó tự động vô thôi.
Vừa mua 1 em bản K, k biết update hoặc cài rom côk có bị mất dữ liệu k nhỉ? Mấy cái trước xài dữ liệu để ở thẻ nhớ thì up k bị mất, con này thì dùng bộ nhớ trong nên k biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019