[LG LTE2] Tổng hợp hướng dẫn chi tiết cách root, fix lỗi và up rom

tuansaker11
8/8/2012 11:32Phản hồi: 10.108
10.108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này ghét cái wipe là mất luôn du liêui trong bộ nhớ máy , vào ricovery nó toàn nhận bộ nhớ máy, ko nhận thẻ nhớ là sao các bác
mình thì đang có 2 thẻ nfc khi mua có sẳn đang vứt xó hộp đây, chả thấy có tác dụng gì. kể mà quy ra đc tiền mặt 😆
@thanhhai5352 😃 100k 1 cai .neu duoc ban lai cho minh nhe ban
hdanhbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@optimus black Nfc rất tiện, mình đã thử beam contact, link qua lại với OneX rất nhanh. Mình chưa tìm hiểu nhiều, nhưng có vẻ là nfc dùng cho vc chia sẻ/chuyển giao thông tin hơn là dữ liệu. Bật 1 cái ảnh rồi ốp lưng 2 máy vào nhau thì cả 2 chỉ rung nhẹ 1 cái và chả có gì xảy ra, trong khi muốn share 1 cái link hay, chỉ quẹt qua là nhận liền!

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
@optimus black đc đó xếp, nhưng xếp ở đâu để em biết đường, em ở tận thái nguyên trường dh công nghiệp, nhưng e có ng quen ở hn.
@optimus black Có 2 cái nè bạn. 1 cái boc ra gián nghich lên bàn,1cai chưa bóc. 100k 1 cái.
@lucaupho cái mềnh còn chưa sờ vào,mới cóng 😆 chả biết nó là cái giống gì nên ko sờ vào
cafe khu cư xá Bắc Hải
@lelong3010 hehe em bị mù đường, mà mai có khách hẹn wa của hàng lấy máy rùi anh ui, chắc giờ đó em hơm đi đc ehe :p
tunggtt
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã root máy và chạy cook 10n. Thấy cũng ổn nhưng pin xuống nhanh hơn so với bản stock. Để test thử 1-2 hôm xem ntn. Ghét bọn TQ thành ra ghét luôn cái rom cook 10n vì toàn chữ TQ. 😁:D
sincostan
TÍCH CỰC
12 năm
@tunggtt e giống bác ghét tàu nên chỉ xài rom stock
tunggtt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sincostan 2 bản này thật ra như nhau. bản cook 10n là bản 10n stock nó bỏ hết app HQ đi thêm tiếng TQ và 1 số app cần thiết vô, dùng được cái fix hêt lỗi rồi cứ thế mà dùng ko phải như bản stock fix lỗi nữa. GPS chuẩn, bật tắ 2g&3G nhanh. Bản cook này ram free được 1.2gb
@tunggtt Gở tiếp 1 số cái TQ nữa rồi cài cái mình thích vào :p. Cái nào TQ gở hết, riêng bàn phím thì cài đặt xong bàn phím khác xong mới gở ra, chứ gở trước ,1 lát sau không có bàn phím đề xài:D. Mình thì có 3,4 bàn phím trong tita nên không sao :p
tunggtt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lelong3010 Mình gỡ hết sạch luôn, kể cả cái phím Baidu, app RootEX và cả app đèn pin. Ko biết có cách nào gỡ được cái ngôn ngữ TQ trong muc Language ko nhỉ? Gỡ nốt cho nó sạch sẽ luôn.
Pin em này cũng được đấy bác ạ, nói chung dùng em này là quá good rồi
e đang tính tậu e này, các bác cho e hỏi là con này có anten phải ko ạ? thê có giấu dc nó ko, chứ nhìn như dt TQ lắm, nghe bảo xài nóng lắm ạ 😔 e lại hay đọc báo bằng wifi hem bik có nóng lắm ko :(
hdanhbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoc511991 Cực mát bạn nhé, qualcomm s4 mà. Cái antenna rất nhỏ, ko đến mức như đt tq đâu. Mua đi.

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
dung15
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho e hỏi là con lte2 này màn hình có chống xước ko ah? ko thấy thông tin ji cả e xem thì chỉ có con optimus G là có kính gorilass thôi...hì
các bác cho em hỏi là tại sao cái Music Player nó lại ko có file nhạc nào vậy, hì hụp copy gần 2Gb file nhạc vào máy ko nghe đc ....
p/s nghe từng bài tại thư mục thì vẫn đc

à mới cả mình hỏi luôn là cái GPS của mình nó ko nhận đc my location nhưng cần tìm đường vẫn ok 😔
Minh dang ol bang dt ko tien huong dan nhieu.....cac ban download " smart connect " tren chplay. App do cua sony nhung su dung duoc cho tac ca cac hang khac.ko nen su dung csc app nfc khac va tuyet doi ko lam theo cach huong dan tren youtube hay tinhte...vi no rat phuc tap va thieu tum lum.sau khi down app do ve cac ban mo nfc len .dua the nfc vao sat may va thiet lap.minh nghi cac ban mo duoc.tren do co huong dan tac ca.ko hieu gi cu alo minh 0917169819 😃 chuc cac ban vui ve.ah.ngoai ra 2 cai dt xai nfc co the truyen tai du lieu cho nhau bang cach app sat lung dt vao.xin loi cac ban vi viet chu ko co dau.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
anhcobra
TÍCH CỰC
12 năm
Mình ghét những thằng hay mang lý do online bằng điện thoại để lấp liếm chuyện type Tiếng Việt. Điện thoại nào chả type được tiếng Việt. Học cách dùng tiếng Việt đi rồi hẵng dùng NFC
anhcobra
TÍCH CỰC
12 năm
Từ khi dùng máy đến giờ mới chụp màn hình đc đúng 1 lần, còn lại nhấn vol - và power nó cứ trơ ra
@anhcobra Ấn đều, cùng lúc, giữ nguyên.
😃 an noi thieu te nhi qua vay bac.dung tu ngu nghe giang ho wa vay.thang nao ? Dau phai ai cung ranh de ngoi tra loi bang tieng viet tren dt.tieng viet tren dt danh nhanh lam sao ?minh da xin loi roi ma.gio nay dang la gio di lam ma.comment cho anh em ma con bi chui nua vay minh xin rut lui 😃

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
dinosaour
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mới lấy 1 em bản L,vẫn đang chạy v10d,bây giờ muốn up lên bản v10n thì làm như trên topic ah,bản nảy đã root đf chưa các bác
điện thoại lte2 có chơi được trên tay ps được không mọi người như này này http://sforum.vn/threads/3626-Trai-nghiem-ket-noi-USB-OTG-tren-Galaxy-S-III-van-phong-giai-tri-va-hon-the-nua.html
Bluess
ĐẠI BÀNG
12 năm
@0vernight Hình như ko trên gsmarena ko nhắc đếm OTG trên cái này
Mọi người ơi cho mình hỏi gấp :
E đang dùng bản k h muốn đổi qua bản khác các bác khuyên e nên đổi qua bản nào bây h nhỉ?
Bản k bị lỗi tn , nt k dc nhắn quá dài.
Dài 4-5 tn là bị thiếu chữ.
sincostan
TÍCH CỰC
12 năm
bản nào cũng thế đổi qua chã lỗi tin nhắn bạn
Các bác biết chỗ nào bán pin cả dock giá từ 500k trở xuống k nhỉ :|
anhcobra
TÍCH CỰC
12 năm
ổi có 2 viên pin thì vướng gì vụ pin dùng nhanh hay lâu nữa các bác, em cứ dùng tẹt, hết đổi pin mới
@anhcobra Dc cái máy pin trâu cũng oai vs pạn pè chứ bác.. chứ để c.nó cầm mà kêu sao nhanh hết pin thế thì chán lắm
masterfight
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào có Rom gốc của con F160LV cho em xin với,tìm đỏ cả mắt mà không thấy đâu cả...
masterfight
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào có Rom gốc của con F160LV cho em xin với,tìm đỏ cả mắt mà không thấy đâu cả...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019