Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG LTE2] Tổng hợp hướng dẫn chi tiết cách root, fix lỗi và up rom

tuansaker11
8/8/2012 11:32Phản hồi: 10.108
10.108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

upppp
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
bản V10J cho 160L có root dk ko các bác ơi
E đã down Data on off nhưng cài xong vào dùng ko có tín hiệ gì cả.hay máy chưa root rom gốc nê thế.e chới game còn 9% ko chơi nữa để máy đi ngủ.nhử dậy còn 12% pin?kiểu gì thía nhẩy?
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
@thangld2801 bác dùng go launcher cũng dk. xong cài cái widget của nó. on/off data vô tư. con của e cũng bị mà.
Các bác có tài khoản trang koxda.com ko?
trong đấy e thấy mấy bản rom cook ngon quá mà ko thể down dk
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungninh account nà:
User: 13150659668
Pass: tinhte

download dc thì dừng dùng 1 mình mà đưa lên cho anh em dùng với nha
@can_mua_ban bác cho e hỏi bác xoá những app hàn nào mà pin kinh thế? e chỉ dám đóng băng nó thôi, chưa xoá
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
@can_mua_ban thanks bác nhé. e thấy có bản ngon lành quá!!!
e down về xem thế nào rồi cook lại 1 chút cho nhẹ nhàng sau đó sẽ share ae
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
e lên v10J và root e nó rồi. ko biết pin thế nào nhưng trog tối nay sẽ nghiên cứu cook 1 bản thử nghiệm (chuột bạch). ae nào đăng ký trong nhóm test thì inbox cho e nhé...
@tungninh nhớ gửi cho a 1 bản vào yahoo nhé
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
>.<
có đăng nhập dk đâu bác gì ơi !!!
em cần ít tài liệu để root ai có cho em nhé.
@thangld2801 làm như hướng dẫn là đc mà
em muốn khổi phục rom gốc nhà mạng nhưng khi check xong nó báo là đang ở bản mới nhất ko cần update
trong máy là bản ver F160L10j là sao ? em ko hiểu?
@thangld2801 hiện dòng L bản v10J là mới nhất. bản v10d là bản đầu tiên
@thangld2801 10J là ok rồi còn khôi phục làm gì nữa, xem đã Root chưa nếu chưa thì Root nữa là Good.
longbui27
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuansaker11 Em ơi dòng L thì có khác j S, K không, ? Bản nào ngon nhất, và nếu mua hàng brandnew thì mua của TG nào bây h ?
@longbui27 t đang dùng dòng L. nếu mua thì mua dòng K đi nhưng dòng hơi hơi hiếm. mua brandnew thì lên mạng kiếm đi.
hôm trc em lấy máy bác chủ cài bản 160S trên máy em bảo là root rồi, em yêu cầu về lại rom nhà sản xuất, bác ý làm mất 2 - 3 tiếng thế là máy em về rom F160L10j.
Về như thế là ROM gốc và như lúc nhà sx ah bác, như vậy là bg máy em root chưa?
Nếu khổi phục chỉ cần reset factory là xong à bác?
các bác ơi đồng bộ dữ liệu bằng cái này à
LG PC Suite 4
Hom no root bản L thoải mái hnay sang bản S V10F lại tịt roài, híc
Dòng K khó kiếm lắm, mà có cũng ít ng hỗ trợ vì ít ng có
dòng L thì nhiều
dòng S cũng khó kiếm nữa nhưng nghe nói xài ngon phết.
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
đã test thử bản 10J của 160L nhé các bác
sau khi e root + đá all đống app Hàn (LG IME, Home, Usim....khoảng hơn 50 app thì phải) + tối ưu lại thư viện library...
máy chạy rất nuột =)), pin có vẻ tạm vì e ms dùng dk có khoảng 2 tiếng
ram free hơn 1.2Gb
hehe
@tungninh Bác ơi root xong là xoá dc máy phần mềm đó đi ah
máy phần mềm đó khó chịu quá.
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungninh Tối ưu Library bằng cách nào thế bác, chỉ cái này với, app Hàn thì xóa rồi, nhưng ko biết toi ưu hóa cái này
@tungninh Bản 10j root như thế nào vậy bác? bác chỉ cho mình với, với lại có ai ở Sài Gòn nhận root con này để lại địa chỉ và phone nha, mình qua root . thanks các bác.
Có bạn nào biết tên của file video call của dòng máy này trong root explore là gì kg ,theo mình thì xoá cái file đó đi thì làm theo cách của bạn phattai 69 khi gọi sẽ kg bị hiển thi dòng chử call korea và local nữa dù có mở 3g
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
@phattai69 bác đã thử del con này chưa??? e nghĩ là nó mà chưa dám del sợ ăn quả up lại rom thì mệt lắm
@tungninh Kg sao đâu,cẩn thận thì bạn move đi ,nếu có gì thì mình copy trở lại thôi
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
@Tthanh1964 khi del xong chỉ sợ
1. treo logo
2. vào cứ bị FC thì làm sao mà cop lại dk bác ><
@tungninh Vậy cẩn thận hơn nữa bạn xài Titanbackup rồi đóng băng app đó lại thôi xem sao
các bác ơi LTE2 ko đọc được nhạc đuôi MPEG à bác?
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
Root: e nhảy ngay từ bản V10h lên và làm theo hướng dẫn là root dk luôn chứ ko cần lên bản V10J rồi mới root. Bác ở SG thì e ko giúp bác dk rồi

Cái thư viện lib nó chứa những file .so của các app ý bác. ví dụ khi bác del cái app voice j j đấy chả hạn, thì trong folder lib sẽ có file thư viện của nó là "voice search.so"... đại loại như thế. bác del file đó đi thì mới gọi là triệt để sạch sẽ.
trau-nuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungninh Trường hợp của tôi thì từ 10h OTA lên 10j rồi mới root cái 10j. Bạn vui lòng chia sẻ danh sách các app Hàn bạn đã bỏ và em LG LTE II vẫn hoạt động bình thường.

Tôi có tham khảo bên box A830 nhưng có khá nhiều app không giống với bên LTE II.

Cám ơn bạn nhiều.
@trau-nuoc 1 số app HQ đây

Trong App

AhnLab V3
Dictionary
Call Help
Finance
freeStyle2 Anywhere
GameBox
LG Counseling
LG readers
LGU+ T-
mini U+ Customer..
Mnet
MP3Ringtone
RemoteCall service
Smartworld
U+HDTV
U+Live
U+app Martket
U+app Town
U+Box
Usim Wallet

Trong Apps/Boot
cũng có 1 số app HQ nữa, giống ở APP nhưng không nhiều, có thể xoá.
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
@trau-nuoc bh bỏ hết rồi thì e cũng ko nhớ rõ danh sách lắm. Bác đợi tối e up lại >.< xong xem cái list rồi e liệt kê nhé
Ban S 10f root như hướng dẫn ko được b ơi

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhit Bro load lại cái foder Root ở trang 1, rồi làm theo là sẽ được ngay, tối hôm qua mình vừa root được nè, chứ bản root "Root160" hổng còn root được Bro ơi
@lviv cái này m up lại lâu rồi mà. cỏ lẻ 1 số bạn vẫn đang dùng root cũ nên ko làm đc là phải. mà cá nhân m thấy v10d pin vẫn tốt nhất
tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
đã làm kĩ càng và theo từng bước của bác tuansaker11 mà sau khi up kdz xong máy mình vẫn chưa xuất hiện root, mình đang ở bản v10j. Đã làm 2 lần mà vũ như cẩn. Hay phải hạ fw xuống bác tuấn ah
@tommycat m vẫn root đc mà. đang chạy bản v10j đây
@tommycat trước dùng bản V mấy vậy. down lại cái folder root trên trang 1 đi rồi làm lại xem
tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
@tuansaker11 trc là bản v10h...up wa ota lên v10j mình root bằng folder ở trang 1 của bác mà...nhưng ko đc khó hiểu nhỉ
@tommycat lên yahoo myloveforyou_0211 đi. m chỉ cho
lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có Bro nào biết cách bỏ đi cái đồng hồ của SEOUL ở lock screen không? Em tìm trong setting mà hổng biết chổ nào để bỏ nó. Mong chỉ giáo
lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhit Vậy S vẫn không xoá được luôn hả Bro? Hay phải can thiệp vào rom!
@tuansaker11 Cái này vào phầ roaming tắt cái.dual clock là xong mà.màn hình khoá cũng mất.e làm rồi
@thangld2801 Ban S ko lam dc the a

@lviv Ban S ko co

Heeee, Tài lại bản Root ở trang 1 root cái được ngay
đã root thành công dưới sự hướng dẫn của bác chủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019