Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG nhận bằng sáng chế bút điện dung dẻo, quấn quanh cổ tay giống smartwatch

ND Minh Đức
7/2/2014 13:36Phản hồi: 42
LG nhận bằng sáng chế bút điện dung dẻo, quấn quanh cổ tay giống smartwatch

Vào ngày 5 tháng 2 vừa qua, hãng LG vừa nhận được bằng sáng chế bút stylus dẻo, thân bút là màn hình cảm ứng điện dung, có thể cuộn lại để đeo vào cổ tay và sử dụng giống như một chiếc đồng hồ thông minh. Đây là phát minh độc đáo của LG khi có thể kết hợp chiếc bút stylus nhằm mở rộng thêm khả năng sử dụng của một chiếc đồng hồ thông minh.

Sáng chế được mô tả là một chiếc bút stylus với phần thân được chế tạo bằng vật liệu dẻo có khả năng biến dạng đàn hồi và có thể sử dụng độc lập với 2 chức năng riêng dựa vào hình thái. Khi được cuộn tròn lại và đeo trên người, chiếc bút sẽ ở nguyên trạng thái cuộn và hoạt động như một chiếc đồng hồ thông minh. Khi được duỗi thẳng, nó sẽ hoạt động như một chiếc bút stylus bình thường với một đầu cảm ứng có thể tháo rời và dễ dàng thay thế.

Ngoài ra, chiếc bút có một màn hình cảm ứng trên phần thân để chuyển tiếp thông tin từ thiết bị di động hoặc điều khiển một số chức năng của thiết bị được kết nối. Ngoài ra, chiếc bút còn được trang bị một số cảm biến để có thể theo dõi các hoạt động của người đeo.

Hiện tại, LG vẫn chưa công bố thêm thông tin về phát minh sẽ được áp dụng để chế tạo những sản phẩm thương mại nào. Một số dự đoán cho rằng bút stylus dẻo có thể sẽ mở ra một thế hệ tiếp theo của vòng đeo tay Life Band Touch - vòng đeo cổ tay theo dõi hoạt động sẽ được LG bán ra thị trường trong vài tuần tới. Một dự đoán khác cho rằng chiếc bút dẻo co thể sẽ là một sản phẩm độc lập và được bán kèm theo vòng Life Band Touch.

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá và tiện nữa. Nhưng chắc sẽ đi kèm với món "LG smart phone" nào đó thôi. Giống note 3 vậy. Nếu như nó Sd được trên mọi màn hình cảm ứng thì hay nhỉ. Ở saigon tui thấy có bán cáp Midro usb dẻo đủ màu đeo vào tay giống như chiếc vòng vậy, còn bút thi cũng có loại quấn quanh cổ tay lâu rồi nhưng nó chỉ đơn thuần là cây bút cảm ứng đầu bự chảng giá cũng khoản hơn 200k khá nhạy.
Cũng là Hàn xẻng nhưng công nhận LG này chơi được !
Hay quá ..LG ngày càng có nhìu ý tưởng mới lạ.. Màn hình cong, bút dẻo..
@phaikodo o_O
hay quá, ứng dụng lên đồng hồ thì tuyệt
cuticuti
TÍCH CỰC
10 năm
Nghe có vẻ đây là 1 cái ý tưởng rất là tuyệt , hay thật ^^
LG la so 1
Và có khi nào LG sẽ bị kiện, bị chửi thế Sam không ta.

@ShopVan Người hàn ko thích chém nhau như nước khác đâu thím , vì vậy các hãng của họ lun phát triển ko như VN và các ns khác
@Mặc kệ thôi Vì thế mình mới hỏi câu đó.
Ở Việt thì sam bị chửu khi vươn lên giiwf nếu LG lên thì có bị như thế ?
Độc nhất vô nhị mang tên LG rùi :eek:
Đồng hồ cũng dùng bút luôn ah
Ủng hộ a LG hơn SS. Nhìn LG còn thấy có đầu tư thiết kế chất xám và trong sản phẩm cả hình thức lẫn nội dung chứ SS thì....chịu. Nói ra thì chỉ thấy nó chán thêm
@thachhoangtuyen1 Mình trích ngang nhé,đồng ý Samsung làm ra những thành quả có ng biết ng không,dòng cao cấp SS bạn nói nó đẹp thì cũng không ai phủ nhận điều này,nhưng độ bền từ TV,máy lạnh,máy giặt,smartphone chưa chắc SS vượt qua LG ở khoản này,láu cá,bốc phét SS cũng hơn LG,bị kiện,làm giá,marketing cũng hơn,bị ghét cũng nhiều hơn LG,nhiêu đó cũng thấy mặt xấu nó lộ rõ rồi,khỏi phải bới móc nha
@thachhoangtuyen1 Công nhận thì e có điều kiện để trải nghiệm mấy cái máy khủng đó đâu. Để trong túi quần bò cùg 4s thì S4 vỡ màn hình, note 3 chưa rơi quá 2m cũg vờ màn hình. Con one vs 5s, 5 thì móp nặng. Máy tốt quá. Đống ứng dụng cho ng dùng thông thường mà chả cần đến. Hù lũ trẻ thích khoe máy mình lắm ứng dụng. Cho hỏi trên con note và galaxy có bh bạn dùng đến ứng dụng nháy mắt, đưa mắt lác loạn hết cả lên để di chuyển trang web, hơ tay như thằng hâm trc cảm biến để rồi di chuyển ko vậy? may ra note còn lắm ứng dụng thực tiễn tí mà cái đống rác nó cài vào lừa ng dùng thì hơn 50% bộ nhớ máy.
Còn công nhận bác nói chọn MAC cho công việc thì ngu thật. Trường đại học mình định vào phòng máy của nó toàn iMAC 21' cho học sinh thực hành bạn à. Giáo viên ở đây cầm MAC là bt. Mình đc vào phòng thiết kế đồ hoạ của mấy ng nước ngoài trong trường cũg thấy họ dùng MAC làm việc. CÔng nhận họ ngu thật khi mà mỗi tháng kiếm đc 100tr vẫn bị chê ngu hơn trẻ trâu anh hùng bàn phím. Bên cái đất nước Nhật này này. Họ ko ghen tị nhau ở cái vụ đồ đạc có mà dùng ko bạn à. Lương 50tr đi xe đạp nhưg tay dùng MAC, máy đt nắp gập cùi cùi cũg là giám đốc đó. Nên xem tại sao họ bảo MAC dùng cho dân thiết kế bạn nhé. Ko có lí khi ng ta nói thế đâu. Tưởng bạn tn.
@dorewan199x Bác chắc sử dụng tiền của có sẵn nên không xót chứ em thì em không đủ điều kiện như bác 19 tuổi !
@thachhoangtuyen1 Thì cũg có sẵn ít thôi mà. Đc cái lớn rồi nhà có cửa hàng cũg nhảy vào bán. Đc trả lương như ng côg nhân bình thường. Nay bm cho ra nc ngoài mở mang tầm mắt vs tự kiếm tièn nuôi bản thân nên cũg sắm cho mình đc ít đồ nhanh hơn so vs lúc ở nhà thôi ấy mà. 19 tuổi là cái tuổi phải tự lập đc rồi mới dám ngồi trên đây viết cmt bác à.
thật sự thì mình thấy cái này chả có lợi ích gì cả.. cứ có khe như note chọc vào cất là tiện và đơn giàn nhất.. cần thì mua thêm cái đồng hồ là được
cái này thì lg nên hợp tác với cả seiko cho nó có cái mác 😁
thiết kế sp của LG càng ngày càng sáng tạo 😁
@trantuananh1996 Sáng nhưng chưa có Tạo nhé ;) (mới có bằng sáng chế chưa có sản phẩm ) :p
@IPHONE Pro.No1 đăng kí trc xí chỗ :p
abtranbn
TÍCH CỰC
10 năm
Ý tưởng rất hay, có thể hỗ trợ được nhiều thiết bị không có sẵn bút đi kèm, lại vừa tiện lợi khi mang theo và sử dụng. Có thể kết nối với điện thoại với tai nghe bluetooth nữa thì càng hay, điều kiển cuộc gọi và nghe nhạc ngay từ cổ tay luôn 😃
jumboyxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thực sự thì đây chỉ là chiếc vòng đeo tay thông minh có thêm chức năng stylus. Bút này thì giống mấy cái bút cảm ứng thông thường thôi nên đừng so sánh vs bút s-pen trên dòng note làm gì. Có sáng tạo nhưng thực sự thì nó ko hữu ích lắm, việc rút bút từ máy ra đơn giản vs nhanh gọn hơn so vs việc tháo vòng đeo tay, hơn nữa thì vs dạng dẹt như vậy cảm giác cầm bút sẽ ko thật sự thoải mái cho ng dùng.
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
Lg trước đến h thấy hàng cũng hay mà sao có vẻ xịt nhỉ, chắc tại khâu hỗ trợ khách hàng hơi kém.
Ý tưởng quá độc đáo, hi vọng lg sẽ sớm ra mắt để mọi người chiêm ngưỡng
Samsung đã nói đối thủ của họ ko fải là Sony hay Htc.. Mà chính là LG wả ko sai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019