LG On-Screen Phone- Điều khiển điện thoại LG qua usb , bluetooth hoặc wifi.

dlcr
17/7/2012 5:51Phản hồi: 46
LG On-Screen Phone- Điều khiển điện thoại LG qua usb , bluetooth hoặc wifi.
Hôm qua em mới tò mò thấy có cái on sceen phone ( osp) luôn chạy trong điện thoại. tìm cách tắt quài không được nên lên mạng gõ thử thì ra cái này.
Chức năng này có trên các điện thoại android của LG thế hệ sau này. Nó cho phép bạn điều khiển điện thoại của mình trực tiếp ngay trên màn hình vi tính của bạn.( cụ thể hơn có thể xem video cuối bài)
on sceen phone có 2 thế hệ:
osp 1.0 : LG optimus 2x, Lg optimus black....
- Chỉ cho phép kết nói qua, usb cable và blutooth.
osp 2.0: Lg optimus sol, optimus nitro,...
- Cho phép sử dụng wifi để kết nối, tốc độ nhanh hơn , trực quan hơn, và còn 1 số chức năng hay khác.
OSP 1.0 trên LG Optimus 2x:

Link down: http://www.lg.com/uk/support-mobile/lg-LGP990 (Ctrl + F tìm OSP để tìm cho nhanh)
Tiến hành:
b1: Cài đặt LGOSP_Setup.exe
b2: Kết nối dt với máy tính. ( pass mặc định là 0000)
b3: Thương thức.
AE dùng LG android nếu like thì thank em cái nha.
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
Bùn quá, không anh em nào xài lg android phone quan tâm ak
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dlcr hjc, mình đi chụp ảnh, nên có cái đó sẽ gắn đầu đọc thẻ vào cho khách xem hình trước luôn, vì mang theo cái galaxy tab hay Ipad thì vừa to vừa nặng
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@can_mua_ban ùah, a cho em hỏi là trên osp 2.0 nó cho phép mình dùng camera trực tiếp bằng osp trên máy tính lun ak, có thể play video trên dt có thể hiện được trên màn hình máy tính không
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dlcr chưa hiểu ý bạn lắm, nó rõ hơn tí dc hem.
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@can_mua_ban NẾU DÙNG OSP 1.0 KHI VÀO CAMERA HOẶC KHI PLAY 1 VIDEO NÀO ĐÓ TRÊN ĐIỆN THOẠI LÀ MÀN HINH CUẢ DT TRÊN MÁY TÍNH MÀU ĐEN CHỨ KHÔNG HIỆN ĐƯỢC NHƯ ĐIỆN THOẠI THẬT
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên con LTE2 của mình như thế này:

khi bật tính năng chụp hình tren Phone: --> trên máy tính vẫn hiện camera giống trên phone.
Chơi Video cũng được luôn
--> cả 2 ko bị màn hình đen như phiên bản 1.0

--> có một điều vui vui nữa là khi mình xoay ĐT ngang thì trên máy tính nó cũng xoay ngang theo, hay hay.

Chỉ mới có LG làm dc cái này, chưa thèn nào làm dc
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
bổ sung là nếu dùng cách kết nối wifi, có cái hay lắm lun á. xách cái DT đi lung tung. ngồi máy tính canh chụp hình
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
hic, vậy là ở 1.0 không cho phép sử dụng camera với video, huhu, Lg vs SS thua cái này thì có cáci khác. hihi,
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjhj. cái vụ này thấy cũng hay, vì cần cài vụ này với OTG. Thèn samsung thì ko làm dc cái này, nhưng OTG thì tốt. Trớ trêu thật á
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@can_mua_ban woa woa, sướng thế, con này chắc manh lắm, nhưng không biết pin pot thế nào. em chỉ mới xài 2x đang thích lên lte thôi nak
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dlcr Pin thì khỏi phải nói, nhiều dùng nhiều thì 1,5 ngày, ít thì hơn 2 ngày.
còn tốc độ ko chê đâu được. Nhanh cực kỳ. Nói chung em nó thua S3 chỗ là chụp hình ko đẹp bằng. hjhj. Chụp hình con này ko khác j LTE1. chỉ chụp thấy hình chứ ko đẹp j ráo.
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@can_mua_ban Uhm, em thấy lg chụp hình xấu hơn ss, 2x cũng 8mpx mà chụp thua cả nokia n6-1, hic, chụp đủ sáng thì rất đẹp, ak anh cho em hỏi làm sao để giảm mắt đỏ khi chụp bằng điện thoại buổi tối, 2x của e hay bị đỏ mắt quá mà e gà nên chẳng.biết làm sao
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dlcr cài này cài soft trên Phone hoặc trên Pc chỉnh cái này thôi. vì anh hem có bao giờ lấy Dt chụp hình người hết nên hem rành cái này. chỉ chụp bài giảng đi học hoặc là tài liệu, giữ lắm thì chụp cảnh vật chơi thôi.

anh toàn chụp bằng máy thôi à. chính vỉ vậy mà ko mua S3 đó, vì nó mạnh cái đó mà mình lại ko cần nên thôi
dep0rtiv0_0
ĐẠI BÀNG
11 năm
đàomôj tý nhé ^^
mình tìm mãi không ra con optimus lte (lte1)
có ai giúp mình được không nhỉ?
dlcr
TÍCH CỰC
11 năm
@dep0rtiv0_0 tìm cái gì không ra, chuong trình nay danh cho dt andrtoid của lg mà
dep0rtiv0_0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dlcr mình hơi lag ^^ tại dùng phone
mà ài cái osp nó cũng ko hỏi pass như bạn nói nhỉ?
dlcr
TÍCH CỰC
11 năm
@dep0rtiv0_0 thường là 12345 hoặc 00000 ah
dep0rtiv0_0
ĐẠI BÀNG
11 năm
có down cái osp link #1 rồi nhưng cắm đt vào không nhận nhỉ?
osp nó cứ tìm mãi....
mình đag dùng lg lte
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đào mộ nà. Phải nói phần mềm này rất hay trên đt android của LG.

Nhưng tiếc là nó ko hỗ trợ OTG như samsung thôi.

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
kainjinez
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đào mộ tiếp.
Mình đã tải chương trình, driver đầy đủ.
Đến lúc cuối nhập pass, nó báo kết nối thành công.
Tuy nhiên 2s sau thì nó báo

Thanks!
wwwxadieu
TÍCH CỰC
11 năm
@kainjinez Em bị giống bác này...khác cái chỗ nó ghi là "400x480ics không tồn tại". Ai biết fix lỗi này không
@kainjinez Trường hợp này bạn vào My Document tìm thư mục LG OSP/Phone Skin, đổi tên thư mục mà bên trong chứa các file hình ảnh của LU6200 thành tên giao diện nó báo thiếu. Lưu ý trong thư mục này còn có 1 file .xml bạn đổi tên nốt như vậy là xong.
@dangkiena3
Mình cũng bị lỗi ghi là giao diện "400x800ICS không tồn tại". Có thể chỉ giáo cụ thể hơn không, mình vẫn ko sử dụng được
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
@Vu Minh Tuyen Bạn đang chạy rom cook đúng không?
HTC7 hd7
ĐẠI BÀNG
11 năm
em nhap pass la 0000 ma van khong duoc
lam the nao bjo ha cac bac em dang dung su 640
đã fix được lỗi "480x800ICS không tồn tại" theo hướng dẫn:

thank!
Khá hay.
Test thôi
ilovetn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới cài đặt thành công trên G2 thấy khá hay
bác nào có link cho mình xin bản cho g pro của hàn đc ko aj
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
@khongcanthedau bạn down như lúc đầu nó tự cập nhật
Cho em hỏi em dùng LG GX F310 cài xong Onscreen trên win 7 chạy nó không tìm được thiết bị (em thử cả dùng chung mạng wifi cả dùng wifi phát từ điện thoại).
Em có test thử Optimust G thì thấy chạy ngon vậy có phải do F310 chạy bản 4.4.2 không ạ? Pro nào có kinh nghiệm chỉ giùm em với.
hirameki
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đào mộ tí, trên G3 em không thấy có chức năng này nhỉ, chỉ thấy mỗi Miracast

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019