[ LG Optimus 2x - P990 ] Ngôi nhà của Optimus 2x [update : 16.03]

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi kutkut, 3/3/12.

1. kutkut

kutkut Thành viên

Mình bước vào Android đã lâu nhưng cách đây gần 1 tháng thì cũng đã lên đời em Optimus 2x này,kiến thức tuy có hạn nhưng niềm đam mê là vô tận
    Mình để ý thấy ae dùng P990 tương đối đông nhưng lại chia ra các topic nhỏ lẻ,k đc tập trung lắm nên rất muốn,ấp ủ ý định thành lập 1 topic cho ae dùng Optimus 2x giao lưu,chia sẻ,học hỏi KN sử dụng
    Mình tập trung tại đây các bài viết của các cao thủ Optimus 2x - P990 để ae cùng theo dõi

I. Thủ thuật root và tạo recovery
    1. Root :
    a. Dành cho 2.3.4 stock : có nhiều cách nhưng mình xin đưa ra 2 cách theo mình là dễ làm,dễ hiểu nhất :

b. cách root dành cho 2.2.2 stock ( máy mới mua thường là 2.2.2 )
    2. Tạo rescovery :
    - down rom manager Pro : http://appstore.vn/a/index.php/home/app/4306#0
    - Mở rom manager vừa cài, nó sẽ đòi root, bạn đánh vào allow nhé.
    - Chọn mục flash clockmodrecovery ở ngay trên cùng và chọn máy lg optimus 2x. Chờ một lúc để máy báo đã download xong (cái này cần wifi hoặc 3G )
    - Chọn mục reboot in recovery ở ngay hàng thứ hai. Máy điện thoại sẽ tự tắt và khởi động vào recovery.

II. Cách quay trở lại rom gốc cho các bạn dùng máy hàng công ty,cần đem đi bảo hành hoặc up rom có vấn đề,treo 1 số thứ ^^
    III. Cách cài 3G cực đơn giản (dành cho máy đã root)

IV. Thủ thuật :

V. Rom :
    1.
    Nova HD 1.1
    : http://www.box.com/s/me1bjgclc9c14sld47he ( thanks to explaiking )

Bonus thêm cho ae trọn bộ gameloft sưu tầm đc,đã test phần lớn đều ngon trên P990 của mình
    PS : Bài viết đang đc hoàn thiện dần dần vì k thể update tất cả lên cùng 1 lúc đc
    Trong bài viết mình có sử dụng tài liệu của 1 số thành viên tâm huyết,gửi lời cảm ơn chân thành đến các thành viên :

[ wyhu ] -- [ bshuy2003 ] -- [ vinhphu296 ]
    :
    hoaitrong, Dương Chiến, nomad210 người khác thích nội dung này.
  2. sieuchuot2010

sieuchuot2010 Thành viên

Cho mình hỏi, mình có Root máy theo cách của bạn. Và lỡ tay xóa phần mêm tin nhắn mặc định. Vậy
    1. Có cách nào phục hồi lại không? Phần mền nhắn tin mặc định của android
    2. Không biết đã Root rồi. Thi có bảo hành không. Mình mua ở Hnammobile. Đang bị vụ lâu lâu mất sóng (hình như từ khi up lên 2.3.4). Và vụ lâu lâu bị Wifi error khi bật\
    Cảm ơn bạn nha :)
  3. kutkut

kutkut Thành viên

1.Nếu xóa = titanium thì theo mình biết là ko khôi phục đc,bạn lên market down 1 PM nhắn tin thay thế,mình dùng Go SMS Pro,rất hay và nhiều tùy biến,themes
    2.Bảo hành tùy theo từng chỗ,hàng Cty chắc chắn k đc bh,mình mua ở TT Mobile thì họ có nhận bh kể cả nghịch treo logo các kiểu còn Hnammobile thì ko rõ chế độ bh của nó như nào,nếu nó ko nhận thì bạn up lại như trong ..̣c II mình đã viết,máy sẽ về lại như khi xuất xưởng
    Chúc bạn thành công
  4. sieuchuot2010

sieuchuot2010 Thành viên

Cảm ơn bạn nghen. Cho mình hỏi thêm 2 cái này nữa nghen
    1. Về lại như xuất xưởng là bao gồm có luôn phần mềm tin nhắn hả bạn.
    Lúc mới xuất xưởng là android 2.2.
    Sau đó mình up lên 2.3 lại được không bạn :)

2. Bạn có biết thông tin về Trung tâm bảo hành LG bán pin cho LG optimus 2x. Có bán dock sạc riêng không. Mình định mua thêm viên pin. Mà khong biết có dock riêng hong nữa :). Mắc công hết viên này, gắn viên full vào. Rồi tối lại phải tháo ra. Sạc viên hết....hơi phiền :)
  5. cobra83

cobra83 Thành viên

Hoan nghênh đóng góp của bạn, nhưng cá nhân mình thấy cộng đồng dùng o2x anh em ta ko nhiều, lập nhiều thread quá có sợ bị loãng ko?
  6. kutkut

kutkut Thành viên

1. đc,chính xác
    2. pin lên thuonggiado.vn ở 384 Cầu Giấy mua pin và dock thì mua ở Vĩnh Hồ,mai sẽ update địa chỉ cụ thể,giá pin ~300k,giá dock 100k
  7. sieuchuot2010

sieuchuot2010 Thành viên

Hix, mình ở TPHCM. Anyway, thank bạn nha :)
  8. bshuy2003

bshuy2003 Thành viên

Bạn nên giới thiệu thêm một số rom phổ biến của em này như cm7, cm9, topogigi... hướng dẫn cụ thể cách up để mọi người có thế làm theo được.
    kutkut thích nội dung này.
  9. kutkut

kutkut Thành viên

@bshuy2003 : ok anh,e mới lập topic đêm qua,đang up các thứ cần thiết,mạng gia đình nên up ko đc nhanh + e vẫn phải đi làm T7,CN nên chắc sẽ up dần dần,mong a thường xuyên ghé qua chỉ bảo thêm giúp e,kiến thức e vẫn con nông cạn lắm ^^
  10. thanhan209

thanhan209 Thành viên

Máy mình cũng như bạn mua ơ hnam đa~ up 2.3.4 v20e bị mất sóng 3g chỉ xaidc2g ko biết làm sao hết dc .mình lại thick 3g set wcdma only thi` chút la` mất sóng phải réset máy lại mới co´ sóng ko set sang 2g la` mất sóng tiếp. up mấy loại rom va báseband cũng ko hết. co´ ai giúp mình dc ko cám ơn nhi`u.
  11. bshuy2003

bshuy2003 Thành viên

Vào cài đặt, mạng không dây, mạng điện thoại, điểm truy cập. Dùng phím chức năng lập điểm truy cập mới (new apn) và cài thông số theo yêu cầu của nhà mạng. Cài xong lưu lại, đánh dấu vào đó là có 3g.
  12. wyhu

wyhu Thành viên

Box mới.............. tinh thần 2x bất diệt! Chào mọi ng, hi vọng box mình ngày càng phát triển hơn nữa. Cảm ơn kutkut nhiều! Bác cố gắng phát triển không khí của box nhé!
  13. wyhu

wyhu Thành viên

@thanhan209: Ý của bác là V20l (2.3.4) đấy chứ? http://www.fileserve.com/file/rNYF5z8/
    Tuy nhiên do anh em mình hầu như down free nên tốc độ tải ở fileserve là rất chậm, nên mình bonus thêm cho bác 2 trang leech, bác có thể chọn 1 trong 2 trang để down cho nhanh: vinaleech.com, 10s.asia
  14. wyhu

wyhu Thành viên

Nếu với nhiều rom và baseband cùng 1 hiện tượng thì có lẽ con chip 3G wcdma của bác có vấn đề rồi. Phần cứng thì fai đi bảo hành thôi. Mua xách tay bác vẫn có thể đến TTBH chính hãng ng ta sửa cho, tất nhiên là có tính phí.
    thanhan209 thích nội dung này.
  15. thanhan209

thanhan209 Thành viên

chắc là vậy rồi . bác wyhu cho cái stock 2.2.2 v10l để flash lại bảo hành tại mình mua ở hnammobile xách tay sợ nó phàn nàng nủa.
  16. qtdnk51

qtdnk51 Thành viên

Xin chào nhà mới, hy vọng chuyển sang đây box o2x sẽ sôi động hơn. Các bác có ai cài miui 2.3.2 chưa vậy, so với 2.2.24 thì có gì mới không !
  17. wyhu

wyhu Thành viên

Mình chỉ có v10d thôi, bác dùng tạm nhé!
    thanhan209 thích nội dung này.
  18. wyhu

wyhu Thành viên

Ko có j mới mẻ bác à!.................
  19. bep1102

bep1102 Thành viên

Lại chuyển nhà, Có vẻ 2X h lên giá . Có tiền mua nhà mới đây. hehe
  20. kutkut

kutkut Thành viên

hi ae,hôm nay CN phải làm báo cáo cuối tuần nên chắc sẽ update đc thêm 1 ít,ae tham gia box thường xuyên nha ^^
    cosy93 thích nội dung này.