[ LG Optimus 2x - P990 ] Ngôi nhà của Optimus 2x [update : 16.03]

kutkut
3/3/2012 15:40Phản hồi: 3.317
3.317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vụ mất sóng, mấy 2-3 ngày nay không bị. Hình chú ý khi chuyển từ 2G sang 3G. Mình chờ cho cột sóng từ màu trắng sang màu xanh lại rồi mình mới bấm back thoát ra. Mình sợ là do bấm back liền khi vừa bỏ check 2G hay do bấm ra ngoài liền. tắt đột ngột (bấm back hoặc home thoát liền). Mấy rày sài kỹ thử. Khi dùng wifi tắt mở cũng vậy. Để xem còn tình trạng Wifi Error nữa không. Hix
Có gì xem thử coi sao. Tự nhiên bắt đầu chán chán hàng LG. Lần đâu đã không có cảm tình nó lắm. 😃. Và đặc biệt bắt đầu đánh giá lại hàng Hnammobile.
Tính từ lúc mua nó đến giờ.
Mới mua về, ngày đầu để chế độ chờ là tự tắt nguồn. Đem ra nó đổi viên pin khác.
Về xong cũng tắt tiếp. Đem ra đổi máy khác.
Giờ thì bị vụ mất sóng, wifi error.
Chán thiệt 😃
Cho mình hỏi về , mình dùng LG Optimus 2x để chế độ 2G cho tiết kiệm(mình có đăng kí gói 3G của Mobifone 1 tháng 70.000 cho hình như 600 MB).Để 3G hao pin quá. Sạc 100% để lúc 11h sáng 7h dậy còn 66%.
1. Không biết như vậy pin mình có chai không nhỉ?
2. Khi để chế 2G, nếu vào mạng thì có trừ vào dung lượng gói 3G không, hay tính cước GPRS của 2G hay từ chuyển sang 3G. Mình chưa rõ lắm vấn đề này.
Vì không lẽ cần dùng 3G lại phải vào setting chỉnh lại. Rồi phải chờ connect qua 3G( mà connect hơi lâu tầm gần 30 giây - 1 phút).

Mong các bạn giúp mình với. Mình cũng mới dùng LG Optimus 2x không lâu.
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
1. Hình như pin cậu chai, tớ để 3G cũng ko tới nỗi của cậu đâu.
2. Cậu để chế độ only 2g thì ko vào mạng được ^^ => ko tốn gì cả. Cậu vào setting phần mạng di động chọn chế độ auto cho 2g/3g khi nào cần xài mạng nó sẽ chuyển sang 3G.

Sẵn tiện hỏi lun có bác nào xài p990 room cm7 NIGHLTIES ko, và có bị trường hợp mất 3G dù đã đăng ký ko ?
trunggate
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng P999 CM7 night bị mất 3G nè,đang tìm cách cài lại,page 1 có nói cách cài 3G nhưng đang tìm forder ETC ở chỗ nào =))
Bạn dùng Root exploxer thì folder ETC ko ở trong SD Card,bạn back hẳn ra nhé,nếu k thấy thì chờ mình mấy hôm,đang đi c.tác
trunggate
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả bít sao cái rom CM7 này em cài root explore thì báo lỗi (process com.speedsoftware.rootexplore) has stopped unexpectedly
thế là tối wa em mò ra:
1. reboot máy
2. vào Mobile network --> Access point name --> tạo APN = tay với cấu hình từng mạng
3. dùng 3G việt để on/off APN
lưu ý khi dùng ko để "Airplane mode" nếu ko muốn làm lại từ đầu
ai có cách nào ít phức tạp hơn or ko phải dùng 3G việt thì chia sẻ a e nhá
Vào cài đặt, mạng không dây, mạng điện thoại, điểm truy cập. Dùng phím chức năng để vào new apn, sau đó cài thông số theo yêu cầu của nhà mạng, lưu lại và đánh dấu vào nó, bạn sẽ có ngay 3G.
Cũng có thể do pin có vấn đề,bạn thử cách này của mình xem nhé :

@tnhkhoi[FONT=Tahoma, arial, helvetica, sans-serif]: phần auto 3g/2g nằm ở đâu vậ bạn. Vào Mạng di động rồi. Vẫn không thất cái auto đó.[/FONT]​
@kutkut: Thanks bạn nha, bạn thật giỏi. Mình chưa thử wipe pin. Vì cũng không rành flash rom, nên chưa làm. Hihi.
Mua hồi 1-9-2011. Pin chai thì thay vậy. Sáng giờ chỉ để 2G. Từ 11 đêm hôm qua đến giờ còn 48%. Cũng có nghe gọi, wifi chút chút.
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào mạng di động -> tùy chin mạng GSM/WCdma đó, chọn auto là được
Đang nãn con zế 2x của mình mua chưa đc 2 tháng bị tình trạng xa`i 3g đc chúc la` mất hết sóng phải chuyển sang 2g mới co´ sóng.quay lại 3g đc tí lại mất sóng phải vê` 2g nóng hết cả người . muốn bán nó luôn wa hix hic.
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
chết chui zồi, ai giúp chui với, tình hình là sau khi update cho room cm7 thì em 2x của tớ ko xài được nút home, nghĩa là khi vào giao diện menu hoặc vào 1 chương trình bất kỳ tớ muốn thoát ra bằng nút home hok được nữa mà phải dùng nút back. hix nghĩa là sao vậy các u.
2. Cái smartfash dùng khi up lại room stock báo lỗi "can't.find.model.dll" là sao vậy các u.
Ai giúp chui với
Bạn dùng bản CM7 nào,mình dùng ko có vấn đề đó nhưng CM7 dùng k thích lắm nên lại chuyển qua MIUI rồi ^^
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tui cũng thử cài bản Miui rồi nhưng ko vẫn ko xài được nút home thế mới ác chứ.
Giờ đang flash lại bản room gốc hix
Op 2x đã chuyển nhà.
Mong các bác giúp em vụ này
Em cài MIUI thì GPRS ko tự nhận/
Em cài GPRS tự động thì mạng ko báo về
Các bác cho em hỏi vụ cài GPRS trên MIUI nhé
Nếu muốn, các bạn vào market down cái apn setting về dùng. Ở đó có sẵn apn của cả nghìn nhà mạng trên thế giới. Chọn lấy cái bạn muốn là xong (vinaphone, mobifone, viettel... đều có).
quocdat288
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa sao mình thấy 1 số người hướng dẫn là phải cài driver NVIDIA mà sao ở đây ko cần nhỉ
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn dùng bị hao pin nhiều thử xài bản rom Nova HD này đi, nó dựa trên CM9 Kang3 và tweak thêm nhiều thứ, cá nhân mình dùng rất hài lòng về thời lượng pin sử dụng, việc cài đặt cũng rất tiện, khi cài có bộ cài Aroma cho phép tùy chọn nhiều thứ, y như cài bộ Office mình customize để bỏ mấy cái Access, Publisher ra vậy...

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1508492

Có tới mấy bản lận, mình đang xài bản 1.1, mấy ngày gần đây nó ra nhiều bản RC quá nên cũng ko up, chờ cái nào tốt hơn cái mình đang dùng thì mới đổi.
mấy bản Nova ko coi dc phim HD , youtube cũng ko coi đc, khó chịu vãi, đc mỗi cái cảm ứng là ngon hơn hẳn
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày nào mình cũng coi phim với Got talent trên youtube có vấn đề gì đâu nhỉ, phim HD thì chưa thử, vì dung lượng để dành cho game hết cả rồi 😁. Hay do bạn chưa cài Videocam illusion, nó chưa có codec nên mới giật....?
Mình chỉ thấy lỗi khi duyệt web mà xoay ngang màn hình thì nó sẽ out ra ngoài là đáng kể thôi, dù là trình duyệt mặc định hay là Dolphin, còn lại mấy cái khác thấy OK cả. Mình dùng Nova Launcher luôn, dù cá nhân ko thích nó lắm. Ngoài ra thì mấy game đang chơi dở đều chạy ngon, Angry Birds các loại, Fruit ninja THD, Let's golf, Shadowgun, Great little war game ... Cut the rope với Field runners thì ko chạy được, có lẽ chưa tương thích với ICS.
vancaobs
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mới xài 2x chưa tìm hiểu đc nhiều , các bác cho e hỏi tí là 2x đã có rom cook ISC nào chưa các bác. dùng ổn k? e nghe nói 2x đc lên 4.0 chính thức mà k biết phải chờ đến khi nào nhỉ 😁
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có rồi bạn, chủ yếu là dựa trên nền Cyanogen Mod 9, thường gọi là CM9 Kang 0,1,2,3...

http://rootzwiki.com/topic/18090-cyanogenmod9-for-o2x-and-g2x-selfkang3/

Ngoài ra có thành viên trên XDA mod nó lại chút ít, thành bản Nova HD, mình đang xài rất ổn.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1508492
vancaobs
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho em hỏi câu hơi gà chút là CM9 và CM7 cách up giống hay khác nhau vậy bác 😁
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
12 năm
hai bản này up như nhau bác à trước khi up bác wipe all rồi up
đúng là coi youtube bị giật, Videocam illusion lấy ở đâu vậy,hình như trên xda ko thấy
giới thiệu ,mình thử mấy bản, sau khi cài xong coi youtube ko đc cái thì đổi bản khác luôn,
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình tải bản Free trên market đấy, cái đó lúc đầu là 1 member trên Rootzwiki phát hiện ra, sau đó Ricardo cũng đưa nó vào phần khuyến khích cài kèm khi dùng các bản rom ICS gốc CM9 luôn
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản nova HD ko cài đc việt mobi tv nhì mình cài ko xem đc.
koo ăn thua, mình vừa cài up bản mowisnhaats xong, cài cả Video illusion trên market nhưng vẫn bị giật như thường ,
vancaobs
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi thêm là sao em dow video full hd 1080p trên youtube về xem trên máy rất lag , tiếng và hình k khớp nhau, dùng bản rom stock 2.3.4 cũng bị mà lên 2.3.7 cm7 cũng như thế , thế là sao nhỉ các bác :-s
Cho hoi? Xai' stock rom vs cook rom ai it' ton' pin hon
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất nhiên là room cook rồi bác stock room dùng chán lắm
Hiện mình đang dùng 2.3.4, đã root máy
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root rồi thì bạn cài Titanium backup vào sao lưu hết dữ liệu đi, đặc biệt là tin nhắn, danh bạ, data của game. Rồi chép file Rom trên link XDA mình đưa ở trên đấy vào SD card, boot vào CWM hoặc dùng Rom Manager để cài thôi. Nhớ chọn các thể loại Wipe như người ta hướng dẫn bên XDA.
Cho mình hỏi cách up room NovaHD bạn nói nha. CHi tiết đó. Mình trước giờ chưa up room lần nào cả. Cảm ơn bạn nha
quocdat288
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi e mới mua máy xách tay ở tiệm về 2.3.4 rồi
vậy h e phải làm j
làm theo bác chủ topic hay e có cần cài driver nvdia gì đó ko
cho e hỏi thêm 1 câu là làm sao e cắm 1 đầu vào đt 1 đầu vào laptop mà ko được pro giúp em

p/s: cho e hỏi thêm là e nghe nói con này có lỗi đứng máy rùi ko nhận thẻ nhớ .... xin hỏi có rom nào fix dc ko vậy
Tiếc quá,tuần này đi công tác ko có nhà nên ko có thời gian giúp ae rồi
Hẹn đầu tuần sau sẽ BIG UPDATE cho ae ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019