[ LG Optimus 2x - P990 ] Ngôi nhà của Optimus 2x [update : 16.03]

kutkut
3/3/2012 15:40Phản hồi: 3.317
3.317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Google nhân dịp Market upgrade thành Play đang khuyến mãi quá trời kìa pà con, mình mới mua Asphalt 6 (tuy có sẵn bản chùa rồi ^^), giá chỉ có 0,49$, hơn 10k 1 chút để thử xem có khác bản chùa ko. Kinh nghiệm của mình trên PC cho thấy phần mềm có bản quyền xài mượt mà và ít lỗi hơn hẳn bản lậu. Hi vọng trên Android cũng thế.
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề là cách thức mua như thế nào hả bác?
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng thẻ Visa thôi, Debit hay Credit đều được cả. Bạn cứ bấm mua là nó sẽ hướng dẫn các thủ tục tiếp theo.
hungpig83
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiền thì em không thiếu cái chính là không có thẻ :eek:
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đăng ký acc của ANZ hay HSBC là có visa ngay mà, còn nếu dùng ngân hàng khác thì đăng ký chuyển từ ATM thường lên Visa.
minhduc261
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh mới lấy con này hum nay. cho mìh hỏi con p990 chạy room cook vào kernel nào tốt nhất hiện nay ạ.
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ác có ai bị như tui ko, cài room cm7 xong nút home ko sử dụng được nữa , mỗi lần vào menu muốn thoát ra là phải ấn nút back ko à hix
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
topic vắng quá nhỉ, có pro nào giúp mình với ko, mình cài room cm7 bị 2 tình trạng:
1. Nút home mất tác dụng, toàn dùng nut back thôi.
2. đăng nhập market mà nó kêu lỗi kết nối máy chủ hix.
tabin
ĐẠI BÀNG
12 năm
tốt nhất bạn nên flash về rom gôc. mình dùng cm7 nhưng ko phải bản nighty mà bản ổn định vao xda dow. bạn thử flash ken etana có hết liệt phím ko mình dang dùng ken này oc dc 1400.
trunggate
ĐẠI BÀNG
12 năm
vâng em đã viết bài ở trên mà bác,với lại để Plane mode xong creat cái APN mới nó bắt 4 kí tự trong MCC j đấy nên phải reset lại
nói chung là em đã dùng đc như bài post của em ở trên nhưng ko bít có cách nào ngắn hơn,bác bít thì share a e

2 bạn vào đây tham khảo: http://www.tinhte.vn/threads/966606/
hungpig83
ĐẠI BÀNG
12 năm
em còn chưa đến tuổi làm thẻ :wub:..................
Nút home không hề mất tác dụng đâu. Lý do nút home bị liệt là khi up rom bạn không wipe cho cẩn thận đấy mà. Giờ bạn vào recovery, chọn wipe data, chọn yes. Vào wipe cache partion, chọn yes. Sau đó vào advance, chọn wipe dalvik cache, chọn yes và nên vào wipe battery stats chọn yes. Sau đó quay ra chọn reboot là sẽ ổn thôi.

---------- Post added at 09:36 AM ---------- Previous post was at 09:33 AM ----------

Rom cook con này không nhiều, có 2 rom đáng lưu ý là rom topogigi và CM7. Khi cài xong topogigi, chớ có thay kernel, còn rom CM7, bạn có thể dùng kernel khác để ép xung. Cụ thể kernel nào thì trên diễn đàn đã có rồi đấy. Nếu không có nhu cầu ép xung thì theo tôi không nên thay kernel làm gì.

---------- Post added at 09:36 AM ---------- Previous post was at 09:36 AM ----------

Rom cook con này không nhiều, có 2 rom đáng lưu ý là rom topogigi và CM7. Khi cài xong topogigi, chớ có thay kernel, còn rom CM7, bạn có thể dùng kernel khác để ép xung. Cụ thể kernel nào thì trên diễn đàn đã có rồi đấy. Nếu không có nhu cầu ép xung thì theo tôi không nên thay kernel làm gì.
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm

Oh thanks bác rất nhiều nhờ bác mà giờ em xài rất tốt, ko phải xài room stock nữa.
Bác cho em hỏi room togogigi xài tốt ko.
Mà bác có chơi game FL comando ko, nếu có thì bác có hack được ko, em đã làm theo cách hack của trên tinh tế lẫn của CIHgame mà vẫn ko được cứ bị loading hoài bác à
Mình đang sài LG Optimus 2x, có bị vụ mất sóng cả tháng nay, để lâu lâu hay mất sóng. Khởi động lại đúng là có liền. Tuy nhiên khi đó. Các bạn có thể vào Network mode chuyển sang Auto nhé. Để xem nhận sóng lại không. Mình cũng bị mấy lần, nhưng chỉ cần chỉnh auto 1 cái là lại có sóng. Rồi lại chuyển về 2G cho tiết kiệm pin thôi 😃
Đó là kinh nghiệm của mình

Mình cũng chưa hiểu sao. Khi để Network Mode là Auto thì nó lại bỏ dấu check sử dụng 2G đi. (tức là nó dùng 3G) hay là auto nó ưu tiên 3G nhỉ. bạn nào rành chỉ mình với nghen. Chứ đề Auto thì hay mà nó ưu tiên 3G thì chạy hao pin lắm 😃

Còn lỗi wifi error khi bật thì cũng chưa biết cách nào khác để không phải khởi động lại máy. Ai biết chỉ dùm mình với hen. Cảm ơn bạn 😃
minhduc261
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình ko cài dk room manager nhỉ. Ai biết cách vào recovery ko ạ. E đang dùng room miui giờ muốn chuyển qua cm7
chgi_chngh
ĐẠI BÀNG
12 năm
hỏi về lg p990 không tạo được tài khoản để vào market]2[/h]
Xin hỏi anh em tinhte
Mình mới dung máy lg 2x p990 android 2.3
vừa vao ứng dụng market để vào đó cài mấy ứng dụng.nhưng nó bắt đồng bộ với tài khoản.roi no tu thoat ra man hinh chinh luon.
mình vào setting để tạo tài khoản
ngày trước mình dung máy android khác khi tạo tài khoản là gmail sao giờ dung lg 2.3 thì tài khoản đó lại không fai là gmail mà là exchange
mình cũng điền gmail của mình rồi nhưng đến phần server setting mình tiếp tục nhấn next thì nó báo lỗi không kết nối được la sao...................no ghi khong ket noi duoc voi may chu.mong an hem tinhte giúp đỡ.
mới dùng lại android​
minhduc261
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách nào vào recovery bằng pc ko ạ. e bị treo ở logo lg khi khởi đông
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm

Tắt nguồn, giữ vol -, bấm phím nguồn. Đợi màn hình đt xuất hiện logo LG lần 2 thì buông tay ra. Máy đã vào CMR (recovery).
Khi đã ở giao diện CMR, các phím điều khiển như sau: vol + ứng với lên trên (up), Vol - ứng với xuống dưới (down), phím nguồn ứng với chọn (select).

---------- Post added at 06:45 PM ---------- Previous post was at 06:42 PM ----------

Chắc bác đang dùng CM7 hoặc CM9 nguyên bản. Bác down gapps (Google Apps) về và flash như flash rom (không wipe).
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai có linh room gốc cho p990 cho mình xin với
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của bác đây. Dùng smartflash tool nhé!
Rom gốc muốn up nhất thiết fải dùng pc ah bác,có cách nào dùng dt up dc ko

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mất sóng chắc do sóng 3G yếu, nó chuyển sang 2G. Vậy nên bác muốn không mất sóng thì nên để ở chế độ luôn 2G thôi. Mặc định cái smartphone (công nghệ cao mà) thì nó luôn ưu tiên 3G để bác sử dụng những cái tiên tiến (tốc độ internet cao hơn), khi nào đt của bác nằm trong vùng sóng 3G yếu nó sẽ tự động chuyển sang sóng 2G. Hạ tầng 3G phát triển sau và trên cơ sở của hạ tầng 2G, vả lại, 2G là sóng dài (800 hay 900 mHz gì đó), 3G là sóng ngắn (1800 hay 2100mHz gì đó), với lại sóng sài thì nó truyền xa hơn sóng ngắn thế nên có sóng 3G tức là chắc chắn có 2G, có 2G chưa chắc đã có 3G. Suy ra, muốn sóng sánh ổn định để thuận lợi trong nghe, gọi, nt thì nên để 2G

---------- Post added at 07:09 PM ---------- Previous post was at 07:06 PM ----------

Của bác đây. Dùng smartflash tool nhé!
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
12 năm
thnk bác nhé định thỉnh thoang chán sài rom cook chuyên qua stock sai ý mà
linhnd119
TÍCH CỰC
12 năm
Sao thằng LG của mình không thể kết nối với PC được nhỉ? Mình đã làm đủ mọi cách nhưng vẫn không kết nối được. Bạn nào giải đáp cho mình với, mình đang dùng 2.2.
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
12 năm
lạ nhì máy em mua về lúc đầu cắm vào cũng ko đc nhưng cài driver với em chép rom cm7 vào giờ cứ cắm vào bật chế độ truyền dữ liệu là chiến thôi.
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thay cái đếch j cái bọn nó. Máy bác có lẽ là hỏng chân microUSB. Cứ ktra kỹ rồi hãy qđịnh thay main. Có khi chỉ cần 1 mối hàn 10k là xong.
trunggate
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác copy rom vào thẻ nhớ thì cần j kết nối PC ....? :sleep: ( hay bac ko dùng thẻ nhớ )
p/s: hàng LG ở VN kiếm chỗ sửa chữa cũng khó,trc em mua P999 ở HoangGiang bên rao vặt ( mỗi tội ở HN ),bác thử liên lạc hỏi xem lỗi do đâu
linhnd119
TÍCH CỰC
12 năm
Nhưng máy mình chưa root và chưa up rom lần nào hết bạn à.
linhnd119
TÍCH CỰC
12 năm
Có ai pro về đt ở Sài gòn kô nhỉ? Mình mang máy đến nhờ xem tý. Mình cũng ko tin bọn Hnam lắm, nhưng chưa tìm được nơi để sửa vấn đề này.
Nếu bác rãnh thì qua đây em xem cái koi sao 😁 nếu giúp đc gì e giúp .. e ở Gò Vấp / HCM .. hehe

Cho hỏi luôn là bác có làm rớt - va đập gì chưa mà tụi Hnam "phán" như đã rồi vậy =] ....
minhduc261
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi room 2.3.4 stock cài như thế nào ạ.

---------- Post added at 09:29 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

máy e cho về room stock 2.2.2 rồi giờ muốn vào recovery để up lên cm7 làm thế nào. or e muốn cho lên room stock làm thế nào. hix con này it room qua. chẳng có bài nào hướng đẫn cụ thể và có ảnh minh hoạ.
ko biet cai room nova hd co chay tot ko nua? mai cai thu xem sao.
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang xài đây, bản 1.1, rất ổn định, 3G, Wifi, network tự động hết, cài xong phát ko phải chỉnh gì nữa, cảm ứng rất mượt, thằng em mình là fan Apple từ trước đến giờ (đến con gái nó cũng đặt tên là Apple 😁) lấy máy mình vọc thử cũng phải bất ngờ, vì trước h nó nghĩ chỉ có iphone mới mượt được như vậy, hê hê, nếu mà mình vẫn để Froyo hay GB cũ mà chưa update chắc cũng ko gây được ấn tượng tốt thế ^^
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là có bác nào xài room miui này ko http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1388502
Bản này em cài vô thì vào bộ nhớ nó chỉ hiện bộ nhớ trong mà ko có thẻ nhớ ngoài.
Đau thật có bác nào pít xài room Miui ko chỉ em với, em xài cm7 quen rồi ko quen xài miui giờ thích tìm cảm giác lạ........ ^^
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào thư mục _ExternalSD, đây là thẻ nhớ ngoài đó. Bản này mình đang xài rất okie. Đặc biệt là có tiếng Việt.
Vậy làm ntn chuyển dc game vs data ra thẻ nhớ ngoài hả bác.vì nó chỉ cho 2 lựa chọn 1 là bộ nhớ trong,2 là sdcard chứ có cho chuyển vào mục kia đâu

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019