[ LG Optimus 2x - P990 ] Ngôi nhà của Optimus 2x [update : 16.03]

kutkut
3/3/2012 15:40Phản hồi: 3.317
3.317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bro cho mình hỏi, đang xài bản Rom stock 2.3.4 mà sao mình dùng MX Player hay Mobo xem phim 720p đều bị giựt giựt trong khi quảng cáo của con này là xem được Full HD lận. Ai có kinh nghiệm gì để cải thiện thì chỉ mình nhé. Thanks nhiều.
Bạn vài thêm bộ codec này: MX Video Player Codec (ARMv7), của bạn thiếu codec cho em nó!
Mình đã cài bộ Codec luôn rồi bạn ơi. Cài xong MX là nó tự động bắt cài Codec luôn àh. Nhưng mà xem 720p vẫn giựt đì đùng 😔
trunggate
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử dùng DICE player đi bạn ( nhớ cài thêm cả plus-in )
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
room gốc thì tui chịu, chứ tui thấy tui xài cm7 rồi xài cái realplayer chạy phè phè có giựt gì đâu

---------- Post added 10-03-12 at 12:01 AM ---------- Previous post was 09-03-12 at 11:57 PM ----------

cao thủ nào giúp em với..................................
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ca này khó đẻ rồi! Mình không bị như thế bao jo nên... hix... Ah, cái rom WIUI đấy mình thấy nó chả bằng Miui gốc đâu bạn à. Hơn đc mỗi cái có tiếng Việt. Còn lại mình thấy kém ổn định và uống pin cũng khỏe hơn.

---------- Post added at 07:26 AM ---------- Previous post was at 07:25 AM ----------

Đúng rồi bác, up về rom gốc (theo đúng nghĩa nhá) bắt buộc phải dùng PC.

---------- Post added at 07:30 AM ---------- Previous post was at 07:26 AM ----------

Stock 2.3.4 cũng up giống như về stock 2.2.2 (dùng smartflash tool). Bác kutkut chưa update hướng dẫn này. Bác tham khảo xem!
thangcoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho tôi hỏi hd trên của bác có áp dụng cho phiên bản BIN_LGP990AT-00-V20e-ESA-XXX-OCT-28-2011+0.zip (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1035041) ko vậy, tôi đang muốn up lại bản này để nâng baseband lên 20110824 (baseband của tôi đang là 20110725). Xin hỏi bác là nếu tôi chỉ muốn update baseband thôi thì làm thế nào vậy, thank
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cứ làm bình thường, tuy nhiên chỉ chọn đường dẫn cho file .fls ở mục CP_bin thôi, mục AP_bin bác bỏ trống không chọn j cả.
Bác nào đang dùng rom miui cho mình hỏi sao mình k thấy quản lí dung lượng thẻ nhớ ngoài.muốn chuyển game + data sang thẻ nhớ ngoài chuyển ntn nhỉ

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
anjeliq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bạn,mình cưới em nầy gần năm rồi,vẫn còn thít em chưa chán,và đã thữ nhiều Rom,nhưng chỉ có rom nầy mình ưng nhất ----->http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1508492
Rom MIUI thì rát hay nhưng giống iphone quá,mặc dầu android 4 (ICS) sẻ được update,vào quý 2 nầy,mình củng vẫn xữ dùng rom nầy----->http://hei1125.hopto.org/ ae thít,thì thữ nhá,chúc vui vẻ ;)
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như bản này ko cài đc flashplayer với chưa quay phim đc thì phải.
trunggate
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy rom này nặng phết nhỉ,toàn 200MB
mà mấy rom này dùng cho P990 thui ah bác,P999 có ít rom để thử wa @@

---------- Post added at 11:29 AM ---------- Previous post was at 11:27 AM ----------

thử mấy soft này xem
Auto app2sd: https://play.google.com/store/apps/details?id=at.specsoft.autoapp2sdtrial&feature=also_installed
Link2SD: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.buak.Link2SD&feature=related_apps#?t=W251bGwsMSwxLDEwOSwiY29tLmJ1YWsuTGluazJTRCJd
cai ban NOVA vao may tinh de copy du lieu khong duoc, bat cai qua may MAC j do.1 so game loft ko chay duoc.pin va giao dien cung ok
a e nao co cai baseband moi nhat khong. M mua may ve baseband la 25072011 roi. Up len ban v20e 2.3.4 ma baseband van the
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn chuyển app sang thẻ nhớ ngoài thì sd card của bạn phải Class10, mới đủ tốc độ đọc ghi tương đương với Internal SD, còn xài những thẻ class4, 6 bạn sẽ biết chữ lâu là như thế nào, đặc biệt khi load game ^^

Rom ICS thì đã có cái nào quay phim đc đâu bạn, dù có cài phần mềm ngoài thì quay phim vẫn giật tưng bừng. Còn Flash Player mình confirm là xài rất tốt trên bản rom Nova HD.
Thì vẫn muốn chuyển app sang thẻ nhớ,chứ bộ nhớ trong dc hơn 5gb khả dụng,thì linh tinh cũng hết tầm 2gb rùi,còn 3gb nữa down dc data 3,4 game là full

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có nhầm không? Internal SD tốc độ đọc - ghi còn thấp hơn cả thẻ class4. Con máy của em trung bình tốc độ đọc - ghi là: 12/10MBps đối với Internal SD, còn đối với con thẻ cùi bắp class4 Kingston tốc độ khoảng 14/12MBps.
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình test thì tốc độ của Internal card là Writing khoảng 6Mb/s, reading là 12Mb/s, tương đương với Class 6. Về mặt lý thuyết thì nhà sản xuất và các chuyên gia review đều tuyên bố Optimus 2X quay được phim Full HD 1080, ko lag, frame rate ổn định, nghĩa là tốc độ lưu trữ của Internal SD card của nó phải tương đương với class 10 ở tốc độ writing là 10Mb/s, cái này là chuẩn do hiệp hội SD card quy định. Cho nên mình mới nói muốn tương đương với Internal SD card thì phải mua card class 10. Tất nhiên nếu dùng thử thấy class 4 hay 6 dùng vẫn ok thì cứ dùng, ko vấn đề gì cả. Riêng mình nếu mua card mới mình sẽ ưu tiên mua class 10 ^^
tabin
ĐẠI BÀNG
12 năm
thẻ class 4 chơi game vẫn tốt có vân đề gì đâu
trunggate
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc máy bác này cài tầm 7 8 game HD với lại cài game trên thẻ nhớ thì ko ổn định bằng Internal SD
ko thì dùng rom CM7 nightly trong phần setting Cyanogenmod có phần chọn chỗ cài app đó.....mặc dù mình chưa thử vì cài ít game 😁
Chia sẻ các bạn dùng LG Optimus 2x. Mình thử tạp 1 APN ảo và dùng Android 2.3.4 , chỉ sử dụng sóng điện thoại bình thường.
Không ngờ pin dùng từ tối T7 10-3 (100%) đến giờ T2 12-3 (còn 64%). Dù mình cũng có bật wifi mấy lần sài, điện thoại nhắn tin cũng kha khá.
Vậy là có thể do 1 số phần mềm nào đó, nó đã kết nối dữ liệu khi mình dùng 2G EDGE hay 3G HSPA có dùng 1 APN thật. 😃
Mà cũng tiện, dù gì cũng ít ít bật 3G hay 2,75G EDGE.

---------- Post added at 10:28 AM ---------- Previous post was at 10:27 AM ----------

Các bạn cho mình hỏi thêm mình đăng kí dùng 3G của Mobifone 1 tháng 50.000 - 600MB, nhưng nếu mình để chế độ 2G EDGE truy cập net thì có bị trừ tiền không. Hay là trừ vào tài khoản 3G luôn luôn.
Mình mới dùng, chua rõ chỗ này lắm 😃
explainking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có thể hướng dẫn cụ thể cách tạo cái APN ảo đó được ko, thiết lập thông số ra sao ... Đội ơn bác vô vàn 😁
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái đó ng ta gọi là gói data bác à, bao gồm cả việc sử dụng 2g và 3g.

---------- Post added at 12:39 PM ---------- Previous post was at 12:38 PM ----------

Mình cũng như bác, chả hiểu "ảo" là thế nào và như vậy cũng không hiểu "thật" nó ra sao?!
tuan.slow
ĐẠI BÀNG
12 năm
up rom tu 2.3.4 -2.3.5-2.3.7-> 4.0.3 ma van bi loi wi-fi bat len toan bao' error chan doi
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của bác chắc có vấn đề ^^
Bác up ngược lại room gốc xem có bị gì ko
À cũng đơn giản lắm. Mình làm theo bài viết này nè
http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/kinh-nghiem/2011/09/cach-don-gian-tranh-mat-tien-oan-tu-smartphone/

Nếu là LG Optimus 2x của mình
Setting -> Wireless & network -> mobile network settings -> Access Point Name -> New APN mới
Nó sẽ hiện ra 1 bảng thiết lặp, chỉ chú ý 2 dòng
  • Name: muốn đặt tên gì đặt (tùy ý)
  • APN (tùy ý, tên gi cũng dc)
Các thông số còn lại để y nguyên.
Tạo APN mới. Khi tạo xong mình tích chọn sử dụng APN này.
Khi dùng APN ảo này, các chương trình sử dụng dữ liệu qua 2G, 3G sẽ không tải dữ liệu xuống được, do APN (điểm truy cập chưa cấu hình thông tin). Nhưng điện thoại vẫn bình thường
Khi cần dùng 2G, 3G chỉ cần tích chọn APN đã thiết lập 3G trước đó của nhà mạng là xong.

Mình thấy việc này tiết kiệm pin rất rất nhiều. 😃

---------- Post added at 02:55 PM ---------- Previous post was at 02:52 PM ----------

Tối nay sẽ up bản ROM Nova HD thử, run quá, lần đầu tiên up rom. Hix, đọc rất kỹ các bài hướng dẫn up cũng như phục hồi. Hi vọng hok sao. Hix

---------- Post added at 02:55 PM ---------- Previous post was at 02:55 PM ----------

Tối nay sẽ up bản ROM Nova HD thử, run quá, lần đầu tiên up rom. Hix, đọc rất kỹ các bài hướng dẫn up cũng như phục hồi. Hi vọng hok sao. Hix
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời đất! Cái này nó cũng tương tự như toggle data ở các rom cook và chức năng "data enable" trong "mobile network settings" của stock rom thôi, chứ có j khác đâu?!
Ủa vậy hả, mình cũng mới dùng android nên cũng không rành. Hihi
Tối nay mình thứ up rom Nova HD, không biết có sao hem. Mình sẽ làm theo cách của bạn này được không các bạn
http://www.tinhte.vn/threads/741707/

Nếu có vấn đề gì, mình sẽ trở về rom stock của bạn kutkut
1: Trở về rom gốc (người ta gọi là stock rom) của LG: Các Phiên bản V10A,B,C,D,E.
1.1 Download những thứ cần thiết sau:
a. Download USB driver cho LG2X theo link sau: http://loadbalancing.modaco.com/down...373xkigrckka7b (đừng ham versions mới nhé, chỉ nên down cái đó thôi, nếu không sẽ gặp lỗi kết nối khi flash). Cài USB driver vừa down cho máy tính nhận ra em 2X. Cái này thì không cần hình ảnh nhé. Ai cũng biết cài mà... hì...
b. Download chương trình flash rom SmartFlash tool theo link sau: http://loadbalancing.modaco.com/download.php?url=mf/?ebwer79kx5abx61
---giải nén ra sẽ đc 1 folder smartflash chứa file hỗ trợ flash.
c. Download stock rom và baseband cho LG, (mình kiến nghị dùng bản V10D và baseband 0622) theo link của mình:http://www.mediafire.com/?jybabp34x98pg
giải nén ra 1 thư mục sẽ đc 1 vài file, trong đó có 1 file đuôi _AP.bin chứa hệ điều hành và 1 hay 2 file đuôi _CP.fls chứa baseband.
Sau khi down đủ những phần mềm bắt buộc trên, tiến hành flash nào...:
1.2 Kết nối máy tính với đt, đưa đt về chế độ flash:
Tháo pin ra khỏi máy, bấm và giữ chặt phím volume down (vol -, tức là phím giảm âm lượng bên cạnh phải của đt) đồng thời gắn cáp usb kết nối với máy tính (pc), chờ 1 lát để pc dò tìm và cài đặt phần cứng cho em 2X của bạn. Khi đó, màn hình đt sẽ hiển thị ở chế độ sẵn sàng flash (S/W Upgrade Please...) và buông phím vol - ra. để ktra xem pc đã nhận và cài đặt thành công phần cứng LG hay chưa, bạn có thể check: Chuột phải My Computer, chọn Manager/device manager--->chú ý dòng cuối cùng "Universal Serial Bus controllers", nếu thành công, sẽ có dòng "LGE Mobile Composite USB Device", nếu không có, mời bạn gỡ ra và cài lại USB driver ở trên. và cắm lại dây usb cho đến khi thành công. Như vậy pc và đt đã sẵn sàng để flash.

1.3 Flash rom cho em nó:
Mở thư mục smartflash trên, chay file SmartFlashTool_P990.exe, không chỉnh gì ở tab "Normal D/L" ta chuyển sang tab "Rom Copy D/L", chỉ thao tác với các mục sau đây:
- CP bin: chọn 1 trong 2 file _CP.bin ở thư mục rom vừa giải nén (kiến nghị chọn LGP990AT-00-V10d-ESA-XXX-JUN-27-2011+0_CP.fls)
- AP bin: chọn file _AP.bin ở thư mục rom vừa giải nén (ở đây là LGP990AT-00-V10d-ESA-XXX-JUN-27-2011+0_AP.bin)
Lưu ý rất to: Không chọn (tích vào) ô Erase CAL data. Nếu không, mọi dữ liệu của bạn sẽ tan biến và đặc biệt, IMEI máy của bạn cũng bay theo gió....! Nguy hiểm hơn nữa là đt của bạn có thể sẽ hóa gạch! Và khi hóa gạch rồi, chỉ có nước là các bạn đem hóa vàng cho các cụ tổ dưới suối Vàng thưởng thức công nghệ cao. Hè hè...Các bạn cấu hình theo hình sau, nếu ok thì bấm "Start" nhé:

Xong, bạn click nút "Start", đợi chút, khoảng 15p gì đó để đợi chương trình ghi rom vào đt cho bạn. Khi trên Pc, chương trình smartflash báo hiệu dòng "Download completed" màu xanh lá cây, đồng thời màn hình đt của bạn nhấp nháy logo LG. Thế là xong rồi đấy, rút cáp, lắp pin và bấm nút nguồn để khởi động đt. Trong lần khởi động đầu tiên có thể hơi lâu chút. Nhưng yên tâm, máy của bạn đã ngon rồi đấy!
Trong quá trình flash, nếu chương trình báo lỗi "Error..." thì đừng có hoảng, bạn kiểm tra lại cáp nối và làm lại từ đầu... đơn giản thôi.... Sẽ làm thành công!
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sieuchuot2010: Bác làm theo phần 2 nhé! Đơn giản, dễ hiểu hơn nhiều. Lưu ý, phần root máy tùy thuộc vào phiên bản hđh đang sử dụng. Post của mình là root cho 2.2, nếu bạn đang dùng 2.3 thì xem cách root ở trang 1 thớt này!
Cho mình hỏi sao LG p990 của mình ko chạy được file *.FLV down trên youtube encode là avc.đã thử các phần mềm:mobo,DICE,MXPLAY(DICE có chạy được tiếng nhưng không có hình) đợt nọ dùng S1 chạy ngon mà 😔(
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Món phim trên đt mình không rành lắm, vì hầu như không bjo minh dùng đt để xem film cả. Mình nghĩ cơ chế encode của chip tegra 2 trên lg2x nó khác với Hummingbird trên ss1. Hi vọng có ai đó jup đc bạn.
Vâng!e chỉ thử xem mấy cái clip thôi chứ film MKV chạy bình thường ak.Thanks bác
Ôi, cảm ơn bạn mình vừa up xong rom Nova HD bản NovaHDPlus_RC9-18 theo cách của bạn, cảm giác chỉ trong 1 chữ "ĐÃ". Chiều tối về rãnh vọc tiếp. Hihi
Mình đang dùng android 2.3.4 đã root, và up rom Nova HD bản NovaHDPlus_RC9-18 theo cách của bạn. Vẫn được hihi
Thử dùng qua lúc chiều, cảm giác là đẹp nhanh, mượt, wifi mạnh lắm, nhiều tính năng mới.
Nhưng phát hiện 2 lỗi là:
Trong danh bạ, nhấn vào avatar 1 ai đó, hiện call, bấm vào ko có tác dụng. Tuy nhiên nhấn vào tên người đó là gọi được liền. Nên cũng ko sao.
Thử 1 lần dùng tính năng face unlock vài lần liên tục thì có bị lỗi file gì đó 1 lần. Mình thấy đen thui, tuy nhiên cảm ứng có tác dụng. Khởi động lại máy bình thường
Dù gì cũng là cảm rom cook, nên cũng tạm vừa ý, chờ update coi sao. Hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019