[ LG Optimus 2x - P990 ] Ngôi nhà của Optimus 2x [update : 16.03]

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi kutkut, 3/3/12.

1. xman4u_80

xman4u_80 Thành viên

Kìa kìa.....các vọc sĩ đâu cả rùi cứu e í với...
    Bạn yên tâm
    Lấy rom gốc về pc...tháo pin cắm cab USB vào flash là ổn thui...chịu khó tìm ở tpic này có bài chi tiết đấy.

Gửi từ Optimus 2X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

2. khanhdt1

khanhdt1 Thành viên

Em đang dùng nè! Nói chung là cũng được! Còn lỗi camera vẫn vậy! Chỉ chụp ảnh thôi! Quá nản! :((

3. kumoyuki9x_1st

kumoyuki9x_1st Thành viên

Đây là bản miui ics ah bác,thế lỗi camera có cách nào khắc phục dc ko

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn

4. xman4u_80

xman4u_80 Thành viên

Có thì bọn cyanogenmod nó ra bản cm9 stable rùi...hic
    M hay dùng camera. Quay video nên ko dùng v4 đc

5. meotomdepzaj

meotomdepzaj Thành viên

Tình hình là em mới có mua 1 em LG2X xách tay(su660) được 1 tuần nay.Cảm nhận dùng là rất tốt.Nhưng có 1 vấn đề nảy sinh.Em cũng đã tham khảo các bài viết trên diễn đàn tinhte,đặc biệt là bài viết của bác aries.1482.Nhưng vẫn chưa tìm thấy lỗi như máy của em.Lỗi máy là như sau: không thể sử dụng được máy ảnh.khi mở ứng dụng máy ảnh,mặc dù ứng dụng vẫn chạy nhưng không hiện hình ảnh gì cả.màn hình đen xì.khi chuyển sang chế độ quay video thì đèn LED cứ sáng,màn hình vẫn đen xì không có gì.Rồi em chuyển lại về chụp ảnh thì ứng dụng thông báo là: "Ứng dụng Máy ảnh(quá trình com.android.camera) đã dừng đột ngột.Vui lòng thử lại."...rồi máy ảnh tắt thoát ra ngoài.Em đã thử đi thử lại nhiểu lần mà tình trạng đó vẫn lặp lại.Lúc đầu mua máy em có kiểm tra tất cả.Có chụp ảnh và quay video đều ok.nhưng qua 1 đêm đến sáng hôm sau em bật máy thì xuất hiện hiện tượng em nói ở trên.Trong hôm đấy em có mang lại cửa hàng thì được chủ cửa hàng xem và chạy lại Rom(CM7-11162011-NIGHTLY-Optimus2X).Thì máy lại như bình thường,chụp được ảnh,quay được video.không bị hiện tượng như trên.Rồi em mang về sử dụng hết ngày hôm đó mọi thứ đều OK.nhưng đến sáng mai thi hiện tượng trên lại xuất hiện.Rồi em quyết định tự chạy Rom cook.Em có thử các bản Rom của cm7.Miui,Wiui...tất cả em đều lấy từ bài hướng dẫn của bác aries.1482.(http://www.tinhte.vn/threads/1292092/)...Em up Rom theo như hướng dẫn của bác và đều thành công.sử dụng OK.mỗi rom em đều test khá kĩ.Tuy nhiên vẫn không thể sử dụng được máy ảnh.Ở các bản Rom cook đó đều xuất hiện hiện tượng như em nêu ở trên.Đến hôm qua em mang lại cửa hàng thì người chủ có up lại Rom cho em nhưng lần lại thì lỗi trên vẫn xảy ra.Và chủ cửa hàng bảo là đây la lỗi do em up rom.trong quá trình up bị hỏng.Hiện tại em không biết là do hỏng phần cứng(camera) sẵn rồi hay do tại em up rom dẫn tới hỏng hệ thống phần mềm trong máy về camera nữa.Em thì đang nghiêng về lí do hỏng phần cứng hơn.còn chủ cửa hàng thỉ cứ bảo là lỗi là do em up rom.Theo em thì up rom sao lai hỏng như thế được chứ.Hix.mong mọi người giúp đỡ cho

6. meotomdepzaj

meotomdepzaj Thành viên

thêm mấy các ảnh.ảnh hơi mờ.hix

File đính kèm:

7. khanhdt1

khanhdt1 Thành viên

Có thể bác uprom của P990 cho Su660 nên nó bị thế! bác thử tìm Rom stock của SU660 up lại xem thế nào!

8. kumoyuki9x_1st

kumoyuki9x_1st Thành viên

Ko biết bản miui này fix lỗi 3G chưa nhỉ,e ko thích cm7 lắm,vì trước đây nó ko có chế độ 3G only mà sóng ở trg e thì chập chờn.h có r nhưng vẫn ko thích bằng miui :D

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn

9. khanhdt1

khanhdt1 Thành viên

Ngon rồi! Còn mỗi lỗi camera ko quay phim thôi bạn ak! Nếu ít chụp ảnh thì dùng ok! :D

10. acthu

acthu Thành viên

thích miui thì chơi rom này, khá ổn định: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1388502

tranduyhung9x thích nội dung này.
  11. banghuu

banghuu Thành viên

Đang nóng rồi đây, ko biết e 2x có lên ICS đc ko..... vẫn hy vọng :)
    Mình đang dùng MIUI 2.4.13 ko nhớ rõ link down hình như vào web toàn tiếng trung :D, up rom xong mặc định toàn tiếng trung mò mẫm đổi sang T.A. Dùng mấy hôm rồi thấy khá là ngon :D:D:D:D

12. minhyhhk

minhyhhk Thành viên

Bạn cho hỏi tôi down cái "BIN_LGP990AT-00-V20h-ESA-XXX-MAR-07-2012" trên XDA rồi dùng SmartFlashTool_P990 để Flash nó vào con lg2x đang chạy 2.2 thì có lên được 2.3.4 stock không bạn ? Liệu ĐT có thành cục gạch không bạn ? Thank !

13. minhyhhk

minhyhhk Thành viên

Máy tôi cũng hay bị như vậy nhất là khi gọi ra mạng khác mobile, vina. Bác đã khắc phục được chưa, xin giúp đỡ:eek::(

14. xman4u_80

xman4u_80 Thành viên

M nghi là lỗi phần cứng.....cửa hàng bảo do bạn tự up rom chỉ là biện luận thui...nếu da thử all rom cook rùi mà vẫn thế thì...

15. xman4u_80

xman4u_80 Thành viên

Tất nhiên là đc rùi..bạn nên nhớ chỉ sợ lỗi phần cứng thui.còn về phần mềm(rom) thì m nghĩ các pro trong này xử lý đc hết....
    Chính m cũng dã tự cứu máy m nhiều lần tưởng suýt chết rùi...hic

16. tranduyhung9x

tranduyhung9x Thành viên

17. acthu

acthu Thành viên

ko lỗi gì cả. dùng ngon.

tranduyhung9x thích nội dung này.
  18. xman4u_80

xman4u_80 Thành viên

19. kennguy

kennguy Thành viên

Các bro ơi, máy mình đã up custom rom... giờ muốn về rom gốc v20i thì làm như thế nào vậy? Sẵn cho mình link tải rom gốc v20i luôn nha các bro.

20. xman4u_80

xman4u_80 Thành viên

Bạn tải file này về http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGP990/ASEADW/V20i_00/V20I_00.kdz
    Sau đó up như trang 41 ở tpic này nhé