[ LG Optimus 2x - P990 ] Ngôi nhà của Optimus 2x [update : 16.03]

kutkut
3/3/2012 15:40Phản hồi: 3.317
3.317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m dung thu ban NOVA 1.1 kia thi chan moi cai la ko choi duoc may cai gameloft khi m dung titanium backup lai.nen ko dung.noi chung la dep,muot.nhung m la nguoi ham choi game nen lai cai ve cm7.

---------- Post added at 09:27 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

ah ma cai gameloft tren kia sao ko down duoc vay ?
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào rảnh add giúp em cái tiếng việt vào room Miui được ko ?
Con vợ em nó chỉ biết tiếng em ko biết tiếng anh hix.
Xin chân thành cảm ơn và đa tạ các bác ^^
cobra83
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn dùng cái này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1388502
Rom này dựa trên miui, có tiếng việt, dùng ngon lành.
Có bác nào có phần mềm nghe radio RDS cho e nó không? Sau khi up len 4.0.3 từ ROM gốc, cái gì cũng ưng ý, nhưng mỗi tội không nghe RF radio RDS được. Nghe nói có phần mềm Spirit FM Radio hỗ trợ, nhưng phải trả phí (có 1 thớt giới thiệu bản hack, nhưng cho 2.3) hic!
Bác nào có thì share nhé, thanks rất rất nhiều!
Ủa, Nova HD1.1 mình cài game Asphalt của gameloft chạy ào ào mà ta. Hihi
Cho em hỏi P990 có được LG up lên android 4.0 không ạ? Hiện tại thì up được bản rom nào là tốt nhất? Có thể hướng dẫn cách up cụ thể không ạ, em đọc trong 1 không thấy? Cảm ơn các bác nhiều.
@akirananoka: Theo tin mới nhất là có đó bạn, nhưng mình nghĩ chắc còn lâu lắm. Chắc ai cũng 4.0 hết rồi LG mới update cho mình. Đó là lí do mình root máy mà dùng rom Nova HD này. Hihi:giggle:
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm

THanks bác cái room này em xài rồi lỗi nhiều quá nên bỏ ko xài nữa lại uống pin như coca ấy.
Dù sao cũng đa tạ bác ^^

---------- Post added at 03:33 PM ---------- Previous post was at 03:27 PM ----------

Theo thông tin thì LG 2x sẽ được up lên ICS nhưng khi nào thì cậu bắt thang lên hỏi ông trời ^^.
Theo mình thấy hiện nay thì room nightcm7 là tốt nhất với p990. Tất nhiên cũng có room cook 4. rồi nhưng vẫn bị lỗi rất nhiều cứ xài cm7 đi pin bền lại dễ xài nữa.
Bạn có thể tải room tại đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1058254 Nhớ tải ban update mới nhất nha, về gapp thì theo mình nên lấy cái nào được tải nhiều nhất về.
Sau khi tải về bạn flash file zip room trước sau mới tới gapp và nên wide all nha.
Bác nào cho em hỏi tí,em cho mấy thằng bạn mượn máy,k biết chúng nó nghịch kiểu j mà h cắm tai nghe vào nghe nhạc,tai nghe và máy cùng nghe 1 lúc luôn,bác nào hd em với

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
cái này còn tùy theo rom và chương trình nghe nhạc của bạn nữa,bạn dùng PM nghe nhạc nào,rom nào ?
Dc r bác ạ,k biết sáng nay tự dưng nó bị sao,rút tai nghe ra r tắt nguồn bật lại lại ks.e dùng rom miui 2.3.2 thấy chơi game ổn,pin sóng đều ok,mỗi cái k chuyển dc game vs data ra thẻ nhớ ngoài,nên chỉ cài dc 4 game gameloft là full.nản

Bác nào dùng thử rom miui 2.3.16 chưa nhỉ.k biết có tốt hơn bản 2.3.9 ko

wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn thế thôi bác ah, chả có j khác cả!
phần lớn là ko có thay đổi gì đc cái ổn định hơn chút,pin vẫn ngốn như cũ 😔
XuXi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người dùng app gì để unlock screen vậy? Nút power của mình giờ gần thọt rồi :cold:
Up cái, nghe ngóng thông tin mới 😁
P990 hàng xách tay vẫn up rom trên trang lg việt nam và root bình thường hả các bác?
Chuẩn,90% ae trong box dùng P990 hàng xách tay đấy ^^
XuXi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ up baseband thì làm thế này, nhưng lưu ý là up baseband thì máy tự động reset về trạng thái ban đầu
thangcoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bác nhé, bác cho hỏi là bác có biết bản BIN_LGP990AT-00-V20e-ESA-XXX-OCT-28-2011+0.zip như tôi đưa ở trên có baseband là bao nhiêu ko vậy, có phải là 20110824 ko ạ, trong đó tôi thấy nó hình như bản mới nhất ý, nếu ko thì bác có biết bản có baseband 20110824 là bản Rom nào ko, thạk bác nhé
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình đc biết thì bb mới nhất của P990 vẫn chỉ là 0725 thôi, còn từ 0824 trở đi là của em SU660. Tất nhiên, của SU660 vẫn dùng đc cho P990. Bb 0824 của bác đây!
XuXi
ĐẠI BÀNG
12 năm
BB mới nhất là 1120(mình dùng cũng 1 tháng hơn rồi)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1500443
thangcoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bác, mà bản 1120 hoặc bản 0824 vẫn dùng được cho P990 thì sóng sánh thế nào các bác, mà bác có thể hd tôi chi tiết cách nâng cấp lên baseband đó ko, tôi chưa làm bao giờ nên hơi run hichic
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người ơi bản nova HD có cập nhật mới bản RC14-29 thì phải
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có baseband 20120313 cho các bác thích đời cao! Đây là bb chính hãng cho em P990 chứ không phải hàng "porting" từ SU660 đâu nhá!
thangcoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wyhu Up thế nào bác ơi, tôi vẫn chưa dám thử, bác hd tôi với đc ko, hiện tại tôi đang dùng CM9, trước khi up baseband này tôi có cần restore về rom gốc ko bác, thank
wyhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangcoi Thông thường về rom gốc thì cũng về luôn baseband đi kèm theo. Tuy nhiên, chúng ta có thể flash 1 trong 2 thứ đó, muốn flash riêng bb thì chỉ chọn CP_bin, và tương tự, muốn flash riêng rom thì chỉ chọn AP_bin, cái còn lại bỏ trống.
Ở 1 góc độ nào đó, bb có thể coi là firmware (phần mềm nhúng trong phần cứng, điều khiển thiết bị hoạt động, giống như driver của VGAcard trong máy tính ấy, ở đt bb chịu trách nhiệm về wireless: sóng đt, sóng GPS, sóng wifi, sóng bluetooth). Khi up bb không cần phải flash lại rom gốc. Bác biết cách flash về rom gốc bằng phần mềm smartflash tool rồi đúng không? Bác đưa máy đt về trạng thái flash. Trên pc, thao tác với phần mềm smartflash: bác chỉ chọn đường dẫn cho file bb bác vừa down về cho mục CP_bin, mục AP_bin (cái này dành cho flash rom)bác không chọn gì cả. Xong rồi bác bấm flash như bình thường thôi. Nếu bác vẫn chưa hiểu hoặc không dám làm, e xin bác 1 ly càfe ngồi up cho bác xem...;)😁
birdinblack
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bữa trước mình định up rom stock lên ver mới, unroot xong cắm vào cái LGMobile Update thì không nhận version, mình định vào boot loader thì ấn nhầm thành hard reset, may mà mới back up 😃 . Giờ thì nó đã nhận version nhưng mà nó không nhận model :mad:, giờ vẫn chưa up lên được, có ai biết làm thế nào để nó nhận model lại thì chỉ mình với.
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau một thời gian dài xài cm7 giờ tính chuyển sang cm9, ko biết tình năng và hiệu năng có tốt hơn ko nên hỏi ý kiến mọi người thử ?
Có a e nào xài cho mình ý kiến với
@tnhkhoi Cm9 dùng tạm ổn,nhưng camera tịt ngòi
K có chế độ 3G only ( tại chỗ mình sóng 3G kém,nên đã đổi sang dùng miui)
Mình dùng miui 2.3.2 thấy rất hài lòng,chỉ mỗi cái k cài dc app và copy data sang thẻ nhớ.bộ nhớ khả dụng hơn 5Gb cài dc 3,4 game gameloft là full

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019