[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi aries.1482, 30/5/12. Trả lời: 18920, Xem: 737610.

1. mrchan93

mrchan93 Thành viên

cái cách vào bằng recovery bằng rom đôi khi lỗi k nhận thẻ nhớ thì phải lại phải rs thì recovery mới đc file từ thẻ nhớ

2. 4ever1lov3

4ever1lov3 Thành viên

3. mrchan93

mrchan93 Thành viên

4. saotinhyeu

saotinhyeu Thành viên

mình biết, nhưng ở rom gốc ko có, cài cwm manager trên play google vào thì nó lại bị reboot cơ, chứ ko vào cwm. Còn các custom rom cài vào đa số là vào luôn cwm.

mà ấn đè 3 nút lúc ăn may lúc ko, đến khổ

5. 4ever1lov3

4ever1lov3 Thành viên

tớ vẫn làm thế suốt mà. thẻ nhớ ngoài thì phải vào recovery rồi mới cắm thẻ. :D

6. 4ever1lov3

4ever1lov3 Thành viên

chắc là đc chứ! :D mỗi tội như thế lại cứ suốt ngày reboot để ngắm! =))

7. mrchan93

mrchan93 Thành viên

mới lượn qua box rao vặt tý thấy đt đợt này xuống giá kinh quá nhất là lg vs sky

8. luckyboykhoi

luckyboykhoi Thành viên

Lại chả
    Chả cứ lg và sky, đến ss htc sony cũng mất giá. Android xuống giá nhanh lắm. Nhưng sky mất giá nhanh nhất:-ss

9. mrchan93

mrchan93 Thành viên

uk con sky770 trước hỏi bên long_sc còn hô to 4m8 2 pin e
    hnay pm thấy xuống 4m3
    nhưng ra ngoài toàn thấy hơn 3m :))
    nhưng có lẽ quay xuống con capitive mất :D

10. loveforever1410

loveforever1410 Thành viên

bạn dùng bản này bị sleep lần nào chưa. mình mới up xong. cả 4 kernel của bạn. nhưng cắm cáp chép nhạc thì nhận mỗi thẻ nhớ. và máy bị sleep. hic

11. mrchan93

mrchan93 Thành viên

đang xài đây có sao đâu

12. mrchan93

mrchan93 Thành viên

xưa nay mình cứ nghĩ máy nào pin càng to thì lướt web càng đc nhiều
    hóa ra quan điểm này là sai

13. trunghieu_qbvn

trunghieu_qbvn Thành viên

Cho mình hỏi tí, đang dùng CM7, tất cả đều ổn bị lỗi 1 lỗi kinh niên là để máy trong túi quần, hoặc vứt đâu đó 1 lúc ko dùng, lôi ra bấm ko lên màn hình nữa, phải tháo pin lắp vô lại bật nguồn mới lên.
    Bác và cả nhà có cách nào xử nó triệt để ko? Nhiều lúc ko để ý chả ai liên lạc đc với mình, nản.

14. mrchan93

mrchan93 Thành viên

up 3 cái kernel #1 post ý
    lỗi ý là ngủ đông

15. trunghieu_qbvn

Up theo thứ tự hả bác, có cần phải wipe ko hay up đại luôn?

16. mrchan93

mrchan93 Thành viên

wipe cho chắc

17. trunghieu_qbvn

Giờ wipe cache với Davik cache rồi up 1 lúc 3 cái. trong quá trình up 3 cái đó có wipe nữa ko?
    Bữa trước up 3 cái xong người ta gọi đến chả có tín hiệu lun =.= Cài Get ril cũng ko đc mới đau.

18. mrchan93

mrchan93 Thành viên

ừa wipe xong up 3 cái r reboot thôi bạn chạy lại baseband à

19. trunghieu_qbvn

Bữa trước ko có sim toolkit bác nào chỉ mình chạy lại BB thì chạy phát có liền sim toolkit, nghe gọi vẫn bình thường. Chỉ khi flash 3 cái kernel đó thì mới bị lỗi ko gọi tới ko biết j. Mình thử flash 1 kernel fix ngủ đông trong 3 cái đó cũng bị lại lỗi nghe gọi đó. Giờ ko biết flash kernel nào để fix lỗi ngủ đông nữa =.=

20. 4ever1lov3

4ever1lov3 Thành viên

cứ chơi cả 3 đi bạn! :D rồi test xem thế nào. mình chả bị cái đấy gì cả. chỉ cần wipe 1 lần thôi. ko cần mỗi kernel 1 lần đâu! :D