[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RedT
TÍCH CỰC
11 năm
bác nào có file Recovery 5 ICS cho mình xin, link box.net mình hok down được 😔
@kenzi_100c Link của bạn đây : http://www.mediafire.com/?8dqhi0m6y9z16l2
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác đọc chưa kỹ post 1 rồi
vuninh109
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa sao k up đc rom cm10 bản ngày 8-11 nhỉ cả cm7 nữa , up đc miui 2.4.13 thôi nhỉ hix
bác nào giúp em với
@vuninh109 Bạn đã đổi tên trong file zip tải về chưa mà đòi up 😁
vuninh109
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuthanh686 oh thê à , đổi thế nào vậy

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
@vuninh109 xin hãy đọc ký #1 trc khi làm gì lien quan đến su660..
@vuninh109 Lời khuyên chân thành nhất : đọc thật kỹ post 1 để tích góp 1 ích kiến thức cho riêng bạn.
Nếu vẫn ko làm được thì pm y!m : tuthanh353 và gửi teamv qua cho mình,mình giám sát và chỉ cho từng bước để bạn tập làm quen ( vẫn để bạn làm là 9 nhé ) 😁
vuninh109
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhlongdt hihi chán thế đấy

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
help!!!!!!!!!!!!!!!!1
cho em hỏi
em úp rom cook 2.3.7 vừa xong, bị lỗi khi gọi là tự động kết thúc cuộc gọi
em cài flas p990
- lúc em fix theo lỗi 5 tức là copy file iso của gl nhưng dùng root explore thì báo là lỗi copy>>> xong em rebot lại máy vẫn bị như cũ. hình như em vẫn chưa thể sữa file hệ thống giờ làm sao ???????😔(
kenhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenngocdt1992 đã set cho root explore quyền copy chưa
@nguyenngocdt1992 nhớ là trong root explorer phải mout system as read-write thì mới cop, sửa chữa file hệ thống đc
RedT
TÍCH CỰC
11 năm
các bạn cho mình hỏi là:
Máy mình lúc đầu đang chạy 2.3. minh up lên ICS ok luôn rồi, rồi tự dưng mình vào factory reset máy, reset xong giờ bị treo logo, khởi động toàn bị treo tới logo, mình thử đưa về chứ đọ S/W up lại rom, khi up xong nó vẫn bị, mình thử up máy lần cũng, có bạn nào biết cách fix ko giúp mình 😔
@kenzi_100c bạn up lên ICS bản nào?
@kenzi_100c Mình cũng giống y hệt bạn luôn, bạn đọc ở #1, lỗi số 3 ấy, down rom nvflash về, cài vào cho đt bt rồi up lại ICS nhé 😁
Đúng là CM10 như gà đẻ trứng. Mỗi ngày 1 bản. Chẳng biết khi nào đứng im (stable). Up xong, mỗi người 1 bệnh. Không biết fix cái gì đây nhỉ các bác ơi?
@nguyenletuquynh mình thì có mỗi lỗi panorama, movie studio, quay video bị crash nếu dùng mấy cái hiệu ứng "big-eyes....". nói chung mấy lỗi vớ vẩn. mình đang dùng nó như rom hàng ngày luôn! 😁
RedT
TÍCH CỰC
11 năm
stock V30C đó bạn, mình dùng smartflash để flash rom, chạy nó báo ok hết...
@kenzi_100c thường thì lần khởi động đầu tiên sau khi flash mất khá lâu mà. bạn kiên nhẫn chờ thử xem. còn ko thì thử flash v20m xem sao!
abclinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
cm10 mấy bản sau pin tốt đấy, các bạn up đi.
nhipcauWC
ĐẠI BÀNG
11 năm
@abclinh Chỉ còn lỗi sleep lúc kết nối usb mà ko bật màn hình đùng ko ạ?
Pin mấy bản sau ko biết có đc như v0b6 ko nhỉ :-ss

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
abclinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy pin còn tốt hơn cả v30b ấy chứ, mà có khi cũng tuỳ máy nữa. bjo để từ đêm đến sáng pin vẫn 99%
@abclinh khi vào mạng, pin có tụt nhanh lắm ko bạn?
854223
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn cho mình link dowload ics 4.0.4 bản chính thức với . Linh mf ở trang 1 part 3 ko thể dowload được
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
11 năm
@854223 down link box ấy, đăng nhập nick của chủ thread rồi down
@854223 Pac dùng LGTool để check version rồi down trực tiếp từ trang chủ LG cho chắc ăn nếu dùng room stock final.
CM10 nhiều tính năng nên cũng hao pin hơn chứ các pac nhỉ. Nếu hơn b6 thì up thôi.
@854223 Bạn download được bằng box của chủ thớt chưa ? Nếu chưa được thì pm yahoo: tuthanh353 . Mình share tài khoản cho bạn download link mediafire 😁
kooltears
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thử cm10 khoản pin nản vô cùng, trọn đời với wiui vậy
@kooltears về khoản Pin, wiui so với cm7 thế nào bạn?
@manhlongdt Cả 2 bản pin đều oke nha bạn ,mình dùng viettel thấy sóng sánh wiui ngon hơn cm7 nhưng ghét wiui mỗi cái là cài ứng dụng nó cho ra màn hình hết ko có app drawer ,hay là mình ko chỉnh ở đâu 😔
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kvp.devilboy rom miui là nv mà, bác thích app drawer thì tải launcher khác về dùng là ok
Rom miui 2.10.7 sắp xếp lại mấy cái icon apps tải về sao vậy các bác, mới cài mà mò hoài ko ra
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
11 năm
có bản cm10 ngày 9 ai up chưa? :eek:
@dbdbdbdg Chờ bản stable pac ơi. E cũng ngứa tay muốn lên JB nhưng phải chịu khó chờ chút.
@nguyenletuquynh Chắc phải ăn thêm cái tết nữa mới có bản stable đây :p Lg toàn đi sau về mảng phần mềm còn phần cứng thì xé gió 😁
cho mình hỏi là v30c với v30b thì cái nào chụp hình quay phim tốt hơn vậy mọi người? với lại cái nào không bị lỗi nghe gọi lúc được lúc không nhi? 😔

thanks mọi người! 😁
@kid1314 cả 2 bản chụp ảnh đều xấu. vì là chạy cùng bb nên lỗi nghe gọi cơ bản là như nhau bạn nhé.
bản 9/11 chạy khá ổn, rất mượt mà so với quy định 😁
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
11 năm
@aries.1482 em cũng mới up xong test pin cái xem sao :D
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aries.1482 bác viết thật chi tiết cách up cm10 ở page1 cho ae hiểu thêmo_O
Topic CM10 Official đóng rồi, sao vậy các pas ơi?
Up test bản nào bây h dù có mượt và đỡ hao pin bao nhiêu thì với máy đã qua sữ dụng khoản thời gian dài thì hao nguồn và pin chai là điều không tránh khỏi :p Ae cứ chú trọng pin như thế mình thấy ko ổn cho lắm 😃 Cứ test phần lỗi là 9 còn pin thì hầu như ai cũng hiểu em này uống pin ntn 😁 Hết lỗi thì phần còn lại do ae dùng ntn thôi chứ máy đã dùng lâu rồi đâu còn được như máy mới nữa 😃 Chấp nhận khoản pin thôi :D
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
cm10 ảo quá,chỉnh cpu 216 M mà cảm nhận ko chậm mấy so với 1G
😆 vãi CM10
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Test qua các chức năng của cm10 9-11 chưa thấy lỗi nhỏ gì cả.Có lẽ 11-11 sẽ có stable chăng (ngày đẹp). 😁
@bkpro185 Pin thế nào, và sax Pin có nhanh ko bạn? cho mh nhận xét đi, cung đang máu 😃
mh đang cài wiui 2.10.x chạy mượt phết, Pin cũng ôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019