[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác giúp em với, máy em giờ gắn pin là tự lên màn hình hiện cái chữ LG màu trắng và biểu tượng cái khóa đã mở nhưng chỉ hiện thế thôi, chạy lại rom thì vào dc S/W nhưng mà máy tính ko nhận driver😔
Trong khi chờ đợi rom custom cho ICS thì bạn có thể thử rom CM10 offical Jelly Bean 4.1 mới ra, hiện đang là bản nightly (bản thử nghiệm), dùng khá mượt mà, hiện đại. Tất nhiên là vẫn còn nhiều bug, nhưng ko giống như CM9 unoffical, CM10 này có thể quay phim, chụp ảnh và xem video, 3G bình thường, nghĩa là full chức năng. Rom này chạy trên nền stock 2.3.4.
Download rom:
http://download.cyanogenmod.com/?device=p990 (chọn CM10 nightly mới nhất)
Kernel:
http://code.google.com/p/openstar2x/downloads/list?q=label:cm10 (chọn bản mới nhất)
Cài:
- Giải nén kernel ra được một thư mục, đặt file zip rom CM10 nightly vào trong thư mục đó.
- Dùng chuột trái bấm giữ file zip rom rồi kéo thả đè vào file fixall.bat, fixall.bat sẽ tự chạy.
- Có các lựa chọn: ram hack - tăng lượng ram trống, overclock - up Cpu lên 1,5 Ghz,default - kernel thường, fix wireless.ko - lựa chọn để fix sleep wifi khi khóa màn hình. Chọn cái bạn thích.
- Cho chạy xong, sẽ ra một file rom zip mới (...fixed.zip) đã tích hợp kernel , dùng file này để up (nhớ sửa p990 thành su660).

em đã làm theo trên, em fix xong chọn 3 tức là tăng chíp 1.5g và chọn 1 là để tăng ram.
kết quả hiện ra 1 file rom fix zip và 1 file cpu 1500 zip
em boot vào recover và úp file zip romfix , sau đó úp file boot cpu 1500, đúng chưa ạ.
còn cái phần ram nó ra 1 file nén mà ko phải đuôi zip
em muốn hỏi làm theo trình tự trên đúng chưa, và muốn kiểm tra cpu làm cách nào + tăng ram thế nào . máy em đã nhận 3 trăm mấy ram rồi
thank all!
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Mình mới chỉ test chức năng chứ chưa test pin.Vì cm10 rất mượt nên chỉnh cpu xuống 600 MHz vẫn ko khác mấy mà pin sẽ tăng lên gần 150%.

Chỉ cần up file fix thôi bạn à vì nó đã tích hợp sẵn kernel rồi,còn file boot chính là file kernel dùng để thay đổi 1 trong 3 loại kernel mà ko cần up lại rom.Bạn cài file boot thì cũng chả sao nhưng thừa.

Kiểm tra cpu thì vào cài đặt --> performance --> procesor.
Kiểm tra ram thì vào cài đặt --> giới thiệu về điện thoại
@bkpro185 Giống mình nè, không biết có aro không mà set 608mhz vẫn mượt @@
@bkpro185 E muốn OC và fix wifi thì chọn thế nào pac ơi. Thực hiện 2 lần hay gì ạ? E chưa làm lần nào và chờ laptop con E gái xinh tươi cầm về mới làm được.
Chén luôn bản 11/11 cho hoành tráng bác nhi.
@nguyenletuquynh chọn 2 lần, đầu tiên chọn oc, sau đó chọn fix wf. ra file fixed là chén thôi
có bạn set xuống 212Mhz mà vẫn mượt, ảo tung chảo...
@manhlongdt Hạ hạ tăng tăng rồi nghe mùi khét khét thì lo mà ngâm nước ngay :p
:d vãi CM10, mìnthấy có vẻ ảo lắm, ko tin dc
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhlongdt bạn set 200 nhưng thật ra n vẫn chạy ở 600~800, yêu cầu của máy là nv rồi
@nh0ckut3y3u mình ko set, nhưng khi set dùng phần mềmđo là ok mà
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
11 năm
trc mình làm thử rồi, set min 200 và max 400, kiểm tra = cpu master vẫn 700 800 đều đều
chắc là nó có ngưỡng MIN của nó 😃 nhun
có ai đưa đc owner info ra màn hình lock ko nhỉ, chức năng này hình như bị bug, face unlock nữa
Jank
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aries.1482 em đưa dc thông tin ng dùng ra look screen nè bác, còn face unlock chưa test, tại xấu trai quá =))
e sài con này sau khi up lên 4.0.4 root máy fix hết lỗi + tiếng việt
ko tài nào sài đc lock off screen bác aries ơi, tải về cài đặt nhưng ko sài đc, pro bik cách chỉ e fat ạ :-((
@haithanh20 Bạn chuyển qua giao diện tiếng Anh , dùng ok thì. Chuyển lại tiếng Việt sẽ ko lỗi nữa
@haithanh20 giúp e fat các pro ơi
@haithanh20 Hajz thật là ngáo mừ 😁 Câu hỏi của bạn được trả lời phía trên rồi mà. Sao không chịu đọc nhỉ @@
Có ai có file build.prop của bản 4.0.4 sau khi đã đổi tên chưa. Up cho mình với.
mh dùng bản ngày 9/11 ko bị, mh thấy cùng 1 em này, nhưng khi úp rom, mỗi người lỗi mỗi kiểu, ko hiểu.
CM10 update hàng ngày, ko thể chạy theo được, vì ứng dùng, sms lưu mất thời gian lắm...
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhlongdt Thì vọc vài bữa coi sao , nếu ko fix dc chắc quay về ICS rồi đợi bản stable vậy
abtranbn
TÍCH CỰC
11 năm
@manhlongdt Cùng là cm10 thì ko cần wipe all data, wipe cache partition và wipe davik cache là được rồi. Ko mất ứng dụng và sms. Còn nếu muốn full wipe thì dùng thêm Titan backup + SMS backup nữa 😁
Bác nào có link JB cho em với
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gaucon3503 xem ở #1 nhé
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Cm10 quá ảo,để qua đêm pin tụt có 1,2% vậy mà lướt web 1 tí mà tụt chóng mặt .@@
lỗi k gọi dc một vài số có bác nào fix dc ko chỉ mình với @@
@songcdt mh thấy nhiều bạn ko đọc kĩ #1 mà cứ đi hỏi những cái dc xem là cơ bản và đã dc ghi rồi, cảm giác tra lời đi trả lời lại 1 vấn đề rất là nhàm chán.
và mh nghĩ những bạn nào muốn hỏi gì nên đọc kĩ ở #1 rồi hãy hỏi, và các bạn trả lời thì xem nếu câu hỏi đã có ở #1 rồi thì cũng nên ko trả lời nữa! các bạn đừng nghĩ bảo là biết 1 tí mà thế, ko phải như vậy, mà các bạn hãy tìm hiểu kĩ trước khi hỏi.
854223
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn ơi cho mình hỏi mình dowload LGTOOL về máy nhưng khi cài đặt nó thông báo lỗi C:WINDOW\SYSTEM32\COMDLG32.OCX VỚI MẤY DÒNG BÁO LỖI Ở DƯỚI.
854223
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nh0ckut3y3u link box tui an vao dowload thi hien ra out dant cai gi ay . ko dc
@854223 Pm yahoo tuthanh353 mình share tài khoản cho bạn tải link mediafire 😃
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
11 năm
@854223 đăng nhập nick của chủ thread chưa @@
854223
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nh0ckut3y3u Bạnn ơi cho mình hỏi tí. MÌnh tắt máy tháo pin ấn volume dow kết nối cáp usb với máy tính nhưng ko hiện lên thông báo COM PORT. Nếu thế thì là do làm sai bước hay do máy. Nếu do máy thì dùng nvflash phải ko ?
manhlongdt hum nay thấy bác mất điềm tỉnh nhỉ 😁 Rủ gấu đi uống nước đi nào :p
@tuthanh686 mh 1 tháng lặn lội 150km về chơi mà còn bị nghe các bản tình ca của gấu, bạn 1 năm 2 lần thì nản quá, lát ra hn uống nước giao lưu đê...:D
@manhlongdt @@ chắc gửi bạn uống hộ rồi @@ trong tp.hcm ra đó uống cafe về trong ngày thì sức mình chưa làm được đâu 😃
P/s all : có bạn nào ở Hà Nội gần chung cư 34a ( bộ quốc phòng ) đường Trần Phú , Quận Ba Đình không ? Giúp mình với 😃
@tuthanh686 ko gần, nhưng có việc gì thế? mà hỏi bạn lun, bạn thấy em su760 như thế nào, mh cũng tính làm 1 em rồi chuyển cho gấu em su660 này 😃
@manhlongdt Em su760 thì mình không kết cho lắm nên không nhận xét cho bạn được 😃 nếu bạn muốn thay đổi nên ngắm thử em lu6200 xem sao,mình đang dùng thấy cũng ổn phết
Mình cần xin số dt của bác Nguyễn Quang Hải. Bác ấy làm giám đốc gì ấy trong đó @@ h muốn liên lạc bác để bàn vụ sang tên xe máy mà không biết số cũng chưa có điều kiện để ra Hà Nội @@
nhipcauWC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho mình hỏi là CM10 lúc kết nối vs máy tính nó ko hiệt cái USB connection ra à?
Sao thấy máy tính đọc được file trên SDcard mà điện thoại chả báo gì cả :-SS
@nhipcauWC vào setting->storage->bấm menu -> usb computer conection-> chọn mass torage
cái này nó tự động chọn theo chế độ mình đã cài chứ ko hỏi lúc cắm
@nhipcauWC lâu lắm rồi mới thấy em cmt nhỉ 😁
nhipcauWC
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhlongdt Trước ở ICS stock thì có gì đâu mà cmt ạ : ))
Hôm nay e mới lên JB 😃
em cai cm10 ma sao hay bi do may the
cứ trượt vài cái là bị đứng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019