[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xem lại link recovery ics 5
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xem lại trang 1 dòng chữ màu đỏ nhé
@squall-mtv thanks...sorry tại quên nhìn
mrkid12k
ĐẠI BÀNG
11 năm
sắm cái kính dâm đi bạn 🆒 😃

là khi bạn cắm máy tính, dùng smartflash để flash rom ấy.

----------------------------------------------------------------------------
lại chờ bản rom tiếp theo

kenhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới phát hiện ra 1 điều ko biết có đúng ko. Mình cài cm10 dùng bb 20m hoặc 20l lúc đầu nghe gọi rất ổn. Nhưng sau khi bật 3g lên là bị rè bên kia ko nghe thấy gì. Ko biết có chuẩn ko nữa =))

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
@kenhn chuẩn luôn bác ơi cụ thể là cm10 sau khi cài xong nghe gọi rất ok nhưng sau đó để lâu thì lại bị lỗi nghe gọi chứ k phải tại bạn bật 3G nữa 😔
chán ghê làm mình tưởng tìm được bản rom ngon :(
kenhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@andy_mylove187 Ảo.nhở cứ tưởng bật 3g bị. Cứ tầm hơn 1 ngày là bị. Tại 2 lần đều bật 3g bị.

@kenhn Bạn nào dùng cm10 với fls v20l vn và v20L euro bị lỗi bật 3g gọi đến nghe rè nữa không ? Để mình biết mà hốt luôn cái vụ án ngge gọi cuối cùng này 😁
kenhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuthanh686 Có mình. Mai mình ở nhà bạn hốt lun cho mình nhé :D

@tuthanh686 hốt luôn đi bác :-T
Các bác ơi X_X, ko hiểu sao em cài CM10 rồi, reboot chạy rồi mà nó cứ hiện ở màn hình khởi động có chữ cyanogenmod ở trong cái vòng tròn ấy X_X, 10p rồi mà vẫn chưa vào được X_X
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@themarshall258 Bác up đúng trình tự chưa ? Nếu đang ở ICS thì về V20m , vào CWM wipe all rồi up rom , up rom xong wipe all lại lần nữa
@squall-mtv em đang ở ICS :-s, lại wipe all đến 2 lần cơ hả bác :-s
@themarshall258 Lại một bạn úp chẳng đọc gì 😁 Quay về post 1 coi phần lỗi 4 , rồi làm theo đó cứu máy xong bạn up về lại v20m rồi hãy up cm10 :D
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@themarshall258 Đang ở ICS thì up về V20m đi rồi up tiếp CM10 , nhớ wipe all trước và sau khi up rom nhé
Chết rồi các bác ơi :-s. sau khi em install xong => reboot lại thì máy nó ko lên nữa :-s, h có bấm nút nguồn nó cũng ko lên màn hình X_X
@themarshall258 mk bị lỗi này ko bác nào giúp à X_X
Đã wipe lại 2 lần và vẫn bị lỗi đấy, hic, vẫn bị cái cyanogenMod X_X
@themarshall258 mh bảo rồi, đọc kĩ #1 rồi hãy làm, ko chịu đọc kĩ hỏng máy ráng chịu.
thôi thì xem như là học phí 😃
bạn về #1 đọc kĩ lỗi 4, sau đó cài lại v20m rồi hãy cài CM10.
sặc năn nỉ đấy hôm nọ flash cái đấy ko bị *# , giờ làm cái v20L #1 lại bị o_O
@kvp.devilboy Nãy bị rớt mạng chứ ko là ở yahoo thấy cũng cho rồi 😁
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản 23 cos thay đôir gì lớn ko?
há há, chạy rồi các bác ạ 😆
@themarshall258 Lần sau up cái gì nhớ đọc cho kỹ ,kẻo ko lại tèo 😁
Mình bị lỗi gọi đến số viettel không nghe gì cả ??
dù đã sửa theo cách trên nhưng đên phần download lg ril version thì lại báo chỉ dùng cho p990 dù mình đã thay đổi hết tất cả từ trong file build.prop .....
mình đang dùng bản stock
các pro chỉ giúp ??
@aries.1482 Mấy hôm trước mọi người trông quà từ post 300 giờ đến post 400 em hóng anh đó :p
@tuthanh686 He đã đến 400 đâu, thôi lần này để e tặng nhé, e hoạt động mạnh nhất top còn gì. :p
Lần trước phán liều có jb cho su thế mà cm10 ra thật!
@aries.1482 @@ lúc đầu em đã nói phụ anh rồi chứ bộ :p phải có quà bồi dưỡng 😁
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@aries.1482 Lần này bác thử phán có stable cm10 đi xem có linh ko 😁
CM10 đã có version 24/11 ko bít có thay đổi gì ngon ko, hjc.
Cho mình hỏi giờ downgrade từ bản 4.0.4 xuống một bản nào đó ổn định bằng cách nào? Như CM7 chẳng hạn tại lúc mua máy họ cài 4.0 luôn rồi
ai chỉ mình cách tắt volume camera CM7 với !!!!!
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sutra heart vào cài đặt cyanogen mục sound rồi tắt đi b à
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác up bản 24/11 rồi review đi
Elkey
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cq40_630tu
UP từ tối qua đến h dùng chưa thấy có lỗi vặt,

Pin thì trong 5 tiếng sử dụng , màn hình sáng liên tục 2 tiếng ( game,

web..), wifi liên tục hơn 3 tiếng , nghe gọi hơn 3 phút pin xuống còn 45%
mình vừa up rom miui tích hợp kernel ở trang 1. cho hỏi là rom này ko có tiếng anh hả các bác ơi, nó vào toàn tiếng trung tìm mãi ko thấy tiếng anh đâu
ai chỉ mình cài ngôn ngữ tiếng anh cho rom miui 2.4.13 với
@duyhung2709 cái này có E mà, bạn vào setting-bàn phím và ngôn ngữ ấy.
@manhlongdt uh mình vừa test lại đc rồi. thank b nhé
Sau khi vào rom manager, mình úp bừa cái Flash ClockworkMod 6.0.1.5 -> h root lai nó ko nhận thẻ nhớ nữa !!!
Còn ROM mình vẫn là hồi 11/6/2011 h ko biết sao up ... ACE nào dùng qua hết ùi thì nên xài CM nào mà dùng ngon pin nhất ko ạ ?
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hurricane13 flash cmw 6 hình như hay bị lỗi nv, chỉ nhận bộ nhớ trong thôi. rom thì bạn dung cm7 final đỡ tốn pin, tải ở #1
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết có bạn nào bị như không nhỉ:ngoài bản CM 10 ngày 13/11 thì tất cả các bản CM 10 khác mình up đều bị lỗi phần máy ảnh(cứ chụp là bị out hoặc khởi động lại,chỉnh kiểu gì cũng bị)
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuthanh686 hì.cái camera trong .zip không biết các bạn có ko chứ tất cả các bản rom CM 10 mình tải về đều ko có luôn hoặc ko tìm thấy :D (kể cả bản 13/11 bản này mình dùng camera ok)
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtrung2000 mình dùng đủ loại kernel đều bị mới chết chứ..
@haiau101079 Vậy thì làm ngược lại,vào copy cái camera trong máy ra để ngoài,up bản mới xong chép vào lại mà dùng 😃
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuthanh686 nếu mà tìm đc trong máy thì đã ngon bạn ah..😃
-nhưng giờ mình tìm đc rồi nó không ghi camera mà là gallery hay là thư viện trong tiếng việt đó bây giờ thì ngon rồi,giờ mình dùng hẳn camera 4.2😁
xin hỏi nếu chưa root co thể up rom custom được không thế , ca 2.3 va 4.0.4 luôn đó bạn
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@phongdat1411 Up tốt bạn nhén, nhưng chưa có rom custom cho 4.0
xuandinh_93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phongdat1411 vẫn được nhé, chỉ cần có CWM là ok hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế