[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang xài bản stock 4.04 v30c thì phải, bây h up lại rom CM7.1 này bằng recovery đc ko mấy bác?
@minhtuan99bk Phần1: FAQ bạn nhé.
@manhlongdt Cài 20m + L có cần root hay chạy recovery để lem CM10 luôn hả pac???
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenletuquynh cài recovery rồi up CM10 luôn bạn ah
@nguyenletuquynh cài v20m+L thì cũng như cài v20m+m thôi mà bác, vẫn root và recovery bt, nhưng cũng có thể bỏ qua bước root vì cài CM10 xong thù máy cũng đã dc root rồi 😃
Lỗi 4 là " Máy không boot được, không vào được Recovery, không vào được S/W mode, cũng không nhận APX driver nốt.
Khắc phục:"...
Tức là làm vậy máy sẽ dễ tèo hả bạn 😔(
Bản 4.04 này thấy Ram tệ quá :(
@minhtuan99bk Ram chẳng ảnh hưởng gì nhiều cả,chủ yếu do bạn dùng máy thui 😃 mình dùng cả tháng nay có thấy gì đâu nà 😃
Cho mình hỏi có phải làm theo cách đó là máy dễ tèo ko 😔
@minhtuan99bk Chính xác đó là nguyên nhân dễ làm tèo máy nhất đó bạn 😃
Flash xong v30c sau khi cài 1 vài app, root máy bằng unlockroot giờ ko cài đc app apk nữa rồi 😔( mặc dù ko gỡ app nào ở titanium cả
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kvp.devilboy bạn vào bảo mật chọn vào cho phép cài đặt ứng dụng ko rõ nguồn gốc(tiếng anh:security/unknown sources)
@haiau101079 Lúc cài app apk ko bật cái đấy lên thì sao cài đc , vấn đề là khi cài đặt mặc dù nó hiện install nhưng ấn vào thì ko có hiện tượng gì cả
@kvp.devilboy Up lai rom cho lẹ,tải root ở post 1 mà dùng cho lành
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
-bạn nào bị lỗi camera thì hãy xóa hết bộ nhớ 12GB đi nhé,(cái này là do CM 10 mặc định nó sẽ lưu vào bộ nhớ 12GB)
-lâu rồi ko có time để vọc Rom giờ lại thấy mình "gà" thật😁
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo như mình thấy như hướng dẫn ở #1 của chủ pic thì mình muốn góp ý chút:
-nếu file .zip CM10 đã đc fix kernel thì chẳng cần phải đổi tên cũng up đc
-nên cài baseband việt nam khi muốn up lên CM 10,và không cần phải Cài getril(chỉ cài getril nếu vẫn dùng rom gốc)
-khi chạy smart flash bị lỗi time out(trường hợp này rất hay xảy ra) thì nên khắc phục như sau:
+tắt trình virus
+chạy bằng quyền admin
+rút tất cả các thiết bị đang cắm vào các cổng USB khác
+khi vào đc chế độ S/W thì nên lắp pin vào.
......
-vài đóng góp theo kinh nghiệp up rom của bản thân có gì không đúng các bạn góp ý thêm nhé
@haiau101079 Vậy chắc chưa gặp số đen rồi :D chứ ko có chuyện may đâu 😃
@aries.1482 file rom cm10 sau khi root thì ko cần đổi su660 sang p990 trong file scrip đâu bác, trc em ko đổi vẫn cài ok bác ợ.
@manhlongdt Thế à, sao có lần mình quên ko đổi thì ko up đc nhỉ. Hay do chọn loại kernel khác, để mai test lại xem.
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aries.1482 Kéo thả vào fixall.bat là oke hết chưa lần nào minh phả đoỏi trong update java script cả
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cách nào mang launcher của stock 4.0 vào cm10 ko nhỉ, mình chỉ thích launcher của 4.0 stock thôi, bác nào đang ở 4.0 stock thì vào system/app rồi copy file home.apk up lên mình xin với , thank
@aries.1482 Em còn thức đây mà 😃 có máy em post ngay :p
@tuthanh686 "ngủ đông" luôn rồi à, hàng đâu rồi 😁
@aries.1482 Giao diện của anh đến giờ em vẫn chưa có lap nên ko up được @@ anh và mấy bạn có gì vào tải giùm em .
Giao diện ics có hướng dẫn cài đặt , link : www.freewaresquad.com/2012/07/04/lg-3-0-launcher-for-android-ics/
*** Anh em nào hào hứng với giao diện 4.2 thì nhấp vào đường dẫn android trong link mình post luôn nhé 😃 h thăng thôi gần 5h sáng rồi @@ Chúc các tềnh êu ngày mới an lành & tự chúc mềnh ngủ ngon :p
@tuthanh686 thank em nhưng cái này là laucher, a cần cái theme lg optimus cho cm10 bản paid:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.thomassafca.theme.lgoptimus&feature=search_result
chứ ko muốn thay laucher. ;)
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
[qoute="haiau101079, post: 28196112, member: 185665"]không dùng đc bạn ah,mình tìm nhiều cách rồi mà nó không chịu chạy[/quote]
Em xem hướng dẫn ở xda nó trích file home.apk của con L5, lamf theo ko dc
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cq40_630tu Em xem hướng dẫn ở xda nó trích file home.apk của con L5, lamf theo ko dc[/quchay
còn tùy nó chạy trên nền gì nữa bạn ah
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản CM 10 mới nhất vẫn chưa Fix đc chức năng Quiet hours 1 chức năng cực kỳ hữu dụng ở ICS stock 😔
@haiau101079 Dùng cái profile đc mà bạn
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aries.1482 Dùng cái này thì nói làm gì chức năng kia nó tự động ví dụ cứ 10h đêm là nó ngắt hết âm rồi đến 6h sáng lại tự động bật lên😁

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
CM10 mà dùng cái Theme này của S3 nhìn cũng long lanh phết hehe

http://appstore.vn/android/home/app/8439
chào các anh em
sau 1 thời gian bôn ba qua s2, a810s bây giờ lại về cái máng lợn thân thương này =)))
bh ko còn trẻ trâu nữa. thấy màn to cấu khỏe cũng chả để làm j. chắc để sỹ thôi chứ hs sv dùng mấy đâu mà😃
chiều mai sẽ lại làm 1 em su tầm 25 26 27 cũ cũ dùng tình cảm =)))
anh em cho mình hỏi nhờ:
1. rom nào cho su hiện nay là ổn định nhất? đối với mình :quan trọng nhất: Pin, 3g nhanh, game k quá quan trọng zzz
2. ở trên mình đọc qua thấy có vài lỗi vặt?? ngày xưa có thế đâu nhỉ?
3. ICS và cook cm10 đã ổn định chưa? nhất là pin ? có vấn đề j k

anh em ai tổng kết cho mình mấy lời để an tâm lội page cái nào 😁

@luckyboykhoi He he thêm một thành viên tích cực của hội su quay đầu là bờ đây.
Những bệnh mãn tính của e nó thì đã có ở #1, #1 đã thay đổi nhiều rồi nên đọc lại nhé.
Ics dùng ổn định vì là stock mà, còn cm10 thì còn một vài lỗi nhỏ nhưng dùng rất mượt, mượt thế nào thì thử là biết liền.
@aries.1482 cm 11 e cũng thử rồi =)))) biết hết. đùa đấy 412 cũng thử r
mượt quan trọng mấy đâu mà zzz
1. lỗi nhỏ cm10 là j hả bác?
2. ics pin có tốt k? e cần nhất là pin thôi. so với cm130 237 ngày xưa thì có ngon bằng k?
3. ics thì ram rọt ntn nhỉ có bị quá k
@luckyboykhoi - lỗi lớn nhất là face unlock chưa dùng Đc, ngoài ra ko đáng kể lắm
- pin ics ko tốt bằng cm7
- ram thì ko chơi game nặng mấy thì ko vấn đề gì, tất nhiên free ram stock ko thể so với cook đc vì nhiều app hàn
@luckyboykhoi hehe chào mừng bác quay trở lại, trc thấy bác nhiệt tình phết. trc mh cũng bôn ba qua htc desire, sky 770 sau cũng lại về với em nó 😃.
thông tin dc update lên #1 nhiều lắm, bác cứ từ từ ngâm cứu nhé :D.
ngoài lề chút, e thấy ngta khen dòng sky 8xx có vẻ ngon, bác dùng 810 thấy thế nào? mh ko có ý định qua nhưng tò mò muốn biết 😃, tks bác.
@manhlongdt Ồ mình đã dùng qua sky a810
Nói ntn nhỉ
Cảm nhận của mình là ntn
Cam tốt. Nh ng bảo sky cam xấu k đúng lắm. Nhưng k đẹp bằng s2
Chip khoẻ hơn s2 nhưng hiệu năng...kém hơn. Vào gảme hiện snap mắt rồng pro vl mà vitual tennis hơi giật...
Máy nóng kinh khủng.. Khá tốn pin. 3g tầm 3h30
Nhưng hơn s2 cái màn. Nét đến phát tởm. Hơn ip nhiều. Màu thật lắm.
Tuy vậy máy dày. Vỏ viền khá rẻ tiền. Ốp lưng k khít lắm. Ọp ẹp như đồ tàu zz, thiết kế k ổn như trên ảnh. Cầm vào k ổn lắm zz
3g nhanh. Uwifi bắt tốt hơn s2. Và nhất là cảm ứng của nó tốt lắm. Cảm ứng ss cứ ntn ý. Trễ trễ..
Đó là cảm nhận chung của mình. Đương nhiên s2 6tr. A810 4tr. Tiền nào của nấy mà. Nếu nó quá ổn thì k thể rớt giá kinh dị ntn đc😃))
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
-CM 10 bản 24/11 dùng khá mượt,pin có khi thấy ngon hơn 4.04 stock

-máy mình giờ app tinhte lại nhận là P990 mới hay chứ😁
Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
e vừa đọc
qua #1
nổi cộm vấn đề sóng sánh nhỉ... ae có vẻ khốn khổ. ngày xưa e dùng có bị mấy đâu nhỉ ?? trong topic còn ai k chữa đc ko. có cách này hay cực nhé: lôi anten ra bật radio lên là fix all ko cần pm đâu =)))))))
lại tìm thêm 1 cách mới mà cả ko nhận apx sw và reco k boot được mà vẫn chữa được =)) tài thật 😁 vậy là su ngày càng khó chết mà cái dòng "cất máy vào chỗ thoáng mát" càng xuống sâu hơn =)
@luckyboykhoi Pác hướng dẫn cụ thể thêm chút đi. Anten lôi ra thì thoải mái nhưng sau đó thì như thế nào. Em SU này mỗi người bị một kiểu. Em cứ dùng nửa ngày lại phải chọn lại RIL nếu không là rè lắm, đầu bên kia không nghe thấy gì. Mặc dù làm theo cách fix lỗi 5. Chọn không được, cài lại không cần ril nghe gọi bình thường, chục cuộc gọi thì lại dính lỗi nghe gọi. Tức thật!
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenletuquynh =))))))))))) ổng giỡn đó, ăng ten làm ăn đc j đâu =))
@nguyenletuquynh Xin lỗi bác. Em đùa đấy😆)
Lỗi đó e nghĩ do rom thôi.. Chứ ngày xưa e chả bh bị,, hồi đoá cũng có ng p getril nhưng k đến độ nan y như bh@@
@luckyboykhoi Chém ác quá. Bệnh nan y ma em tưởng pác co thuốc đặc trị. Nhiều người cần mà pác làm AE mừng hụt.
sặc
1. face unlock như e dùng s2 412 chả bh dùng đến. cái đấy khắm lắm. cam trước xấu nó ko nhận được mặt đâu.
2. pin ko tốt à? đẹp và mượt hơn chăng? chơi 3g lướt web onscreen liên tục khoảng bao lâu thì cạn hả bác?
3. app hàn xóa được mà? đương nhiên free ram ko bằng r 😆 quan trọng ổn định thôi
4. kiểu này chắc vẫn trung thành 237 cm130 thần thánh với 3ker open 2x ngày xưa =))

@luckyboykhoi Ics thì mình ko dùng mấy nên cũng ko test đc pin, nói chung càng lên cao thì càng đẹp và mượt nhưng lại tốn pin, tất nhiên vẫn ở mức chấp nhận đc.
Cứ thử chiến hết đi, nếu ko thích thì lại "ngày xưa ơi", no vấn đề.
@luckyboykhoi mh nghĩ dùng CM7 offical và kernel Open 2X tổng hợp là ổn, mh dùng trc giờ chưa thấy bị gì, Pin tốt .
@manhlongdt Mình thì đen đủi dùng cm7 chưa kịp cài hết app , chỉ mới 2/3 là reset máy rồi @@ kiên trì với em nó 1 tuần chịu ko nỗi ... " thôi mềnh chia tay" :p
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết có phải pin ảo hay ko mà mình lướt web gần 2h rồi mà vẫn còn 76%.
h rom nào tốt nhất cho con su hào này hả các bác?
úp phát để lên trang 400 nào...😁
Ngay nao CM10 cung ra ban update ma sao chua fix triet de loi nghe goi nhi? chan that day...
up cho sang 400 pages nao hihi
Ah bac tuthanh686 oi bao gio co ICS beta3 the? hong cac bac mai thoi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019