[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi aries.1482, 30/5/12.

1. aries.1482

aries.1482 Thành viên

cắm như hd, đôi khi pc k báo thì bạn vào device manager xem đã nhận chưa (có dấu chấm than màu vàng), chọn cái đó rồi cài invidia driver.

2. squall-mtv

squall-mtv Thành viên

To aries.1482
    Hỏi bác chút , bác đang xài rom nào và thẻ nhớ format sang NTFS có nhận bình thường ko ?

3. aries.1482

aries.1482 Thành viên

wiui, FAT32, nhận bình thường.

4. aries.1482

aries.1482 Thành viên

thử up thêm kernel xem có sửa đc lỗi cắm pc k :)

5. davidkien

davidkien Thành viên

mọi người thấy dùng trình nào để backup các app đã cài là ngon nhất vậy?

6. squall-mtv

squall-mtv Thành viên

Ý mình hỏi là NTFS mà

7. aries.1482

aries.1482 Thành viên

ntfs thì chưa thử, vì vẫn đang dùng ngon, thử cái kernel mới xem có fix đc k

8. thanhtrung2000

thanhtrung2000 Thành viên

Up kernel đó zô là chết ngắt luôn, giờ chỉ có cách là tìm file chèn đè zô /system fix thôi :D

9. thanhtrung2000

Hehe, sau 1 ngày vọc banh máy, cuối cùng cũng việt hóa được rom stock :D mặc dù chưa được hoàn chỉnh cho lắm hihi

vietdungpc92 thích nội dung này.
  10. squall-mtv

squall-mtv Thành viên

Bác có thể nói rõ hơn ko?

Bác nào xài thẻ nhớ mà format xài ở NTFS , xác nhận giùm mình cái là dt có nhận được và xài bình thường ko ?

11. thanhtrung2000

Ác mình đang viết bài với anh kia mà, đâu phải hướng dẫn bạn đâu :p

12. vietdungpc92

vietdungpc92 Thành viên

hoàn chỉnh rồi up lên nhé

13. squall-mtv

squall-mtv Thành viên

Có ai xác nhận giùm mình cái này ko?

14. vu87at

vu87at Thành viên

Hồi hộp quá ông bạn, không biết bản này có ngon không, có bị lỗi gọi không nghe thấy gì không? ram thì sao nhỉ có được 4xx không hay chỉ 3xx?

15. squall-mtv

squall-mtv Thành viên

Bác có nhầm lẫn gì ko ? Tại sao đã về rom stock v20m rồi mà thẻ nhớ ở NTFS ko nhận , chỉ nhận ở FAT32

16. aries.1482

aries.1482 Thành viên

vừa up thử, nói chung chả khác gì... su660 :D. trừ những cái hàn xẻng đã remove đi hết, bàn phím, màn hình lock, danh bạ, apps k còn tí tiếng hàn nào. thích hợp với ae nào thích giao diện gốc chứ mình dùng cook quen rồi k chịu đc.
    -cắm vào pc sdcard báo 9,96mb, thẻ nhớ ngoài nhận bt.
    -3g không vào đc mặc dù đã set apn và hiện lên chữ H?

17. 4ever1lov3

4ever1lov3 Thành viên

18. lychanhhao

lychanhhao Thành viên

Bác chủ thớt cho hỏi, mình cài 3 lần rom WIUI, hai lần đầu xài tương đối ổn, lần này sao sóng sánh hay bị tịt quá, mặc dù đã get ril đúng basehand. Bác đã gặp trường hợp này chưa?

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn

19. duonggtvt

duonggtvt Dự bị

Cho em hỏi tí. Em mới mua máy SU660 này,, Em máy em đã up rom 2.3.7, nhưng mà chỉ là làm máy móc theo các bác trên đây chỉ bảo, ko hiểu gì về nguyên lý của nó cả.
    Chẳng biết em nghịch thế nào hay Rom này nó bị gì mà khi thực hiện cuộc gọi đi được 1 lúc xong màn hình tắt ngóm, bấm nút gì cũng không sáng lên, có cuộc gọi đến chỉ có chuông, màn hình vẫn đen thui.
    Màn hình chỉ sáng lên khi cắm sạc vào hoặc khi có cuộc gọi nhỡ nào đến thôi.
    Mong các bác chỉ bảo ạh.

20. manhlongdt

manhlongdt Thành viên

lỗi ngủ đông rồi, cài lại 3 kernel open2x của starnc,cách làm thì b tìm ở trang 1 đi.

duonggtvt thích nội dung này.