[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em dùng bản 23-11, kernel default ko lỗi ngủ khi cắm sạc, ko văng camera. Thỉnh thoảng dính nghe gọi thôi.
@nguyenletuquynh mấy lỗi này là gì thế ạ.em đang định mua con này mà sao có mấy cái lỗi em k hiểu gì hết.
@hoangthangh2 bản rom nightly nên còn lỗi
Lặp lại:

cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtrung2000 chỉnh lại cái focus trong camera sang chế độ auto là oke:rolleyes:
GPRS trong ICS biểu tượng gì sao thấy chữ H và chữ G không àh không thấy chữ E 2 mũi tên lên xuống ?
Ác, quên vụ này @@ giờ mới nhớ ra là bữa wipe user data mà quên chỉnh lại, hehe được rồi thanks bác

ICS stock mà H với G hả bác @@, nó chỉ có 3G và G mới đúng chứ. Chỉ có rom custom CM7, CM9, CM10 và MIUI mới có HSPDA (3.5G - viết tắt là chữ H), 3G và EDGE (2.75G viết tắt là chữ E) mình nghĩ cũng có GPRS (2.5G - viết tắt là chữ G) nhưng ở TPHCM thì chưa bao giờ xuống G hết hehe
@thanhtrung2000 của mình nó là chữ G nè bạn .hiz
mình đang chạy ICS custom V30c tiếng việt Cadbury bị lỗi 5, sau khi nghe điện xong màn hình tắt luôn (ngủ quên) vậy flash làm sao đây nhỉ ? flash cái này khi cài rom stock hay là up rom custom rồi cài vẫn được vậy ? à cái bản của Cadbury xong sao bỏ pin,bấm vol- cắm cáp vào không vào được S/W mode luôn là sao ai biết không ?
Lên 25 rồi cũng không có bị mấy bác ơi, mấy bác test lại nhé :p

ROM stock hả bạn, bạn ở khu vực nào? Nhà mình ở ngoại thành TPHCM và kể cả đi Vĩnh Long -> Cần Thơ và các tỉnh miền Tây đều tối thiểu là 3G thôi, chứ chưa có vụ G hehe

Mình dùng CM10, sao bạn không thử CM10 đi, đa nhiệm tốt và mượt hơn ICS nhiều
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhtrung2000
Bạn dùng cáp với sạc của hãng nào? Mình dùng cáp,sạc của samsung,ko biết có phải do vậy ko nữa,chứ up rom với kernel đủ kiểu rồi mà vẫn bị lỗi ngủ quên như vậy
Mới coi xong bài báo này mới biết Việt Nam mình, toàn là mấy ông ở trên trời, còn người dân thì ở dưới đất bán mặt cho đất, bán lưng cho trời :mad:

http://nld.com.vn/2012033107222749p0c1010/giat-minh-voi-thu-nhap-cua-nguoi-viet-nam-so-voi-khu-vuc.htm
@thanhtrung2000 ôi gời, nhắc đến mấy chuyện đó thì nản toàn tập. Nền kt toàn những lâu đài trên cát mang nhãn hiệu Vina: vnshin, vnlines, vncomin,... thì làm sao cao đc
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhtrung2000 So sánh vs mấy nước đấy làm gì.VN mà lên tư bản sớm với lại ko bị chiến tranh nữa thì giờ cũng ngang ngửa Hàn,Nhật rồi.Tiền cũng quan trọng nhưng ko phải tất cả đâu.Xét về chỉ số hạnh phúc thì VN đang đứng thứ 2 TG đấy!
@bkpro185 Chiến tranh TÀN PHÁ,HẬU QUẢ ĐỂ LẠI ĐẾN GIỜ VẪN NẶNG NỀ, bây giờ nhìn lại 30 năm trước, mảnh đất hình chữ S này phát triển " ngoài sức tưởng tượng rồi ",quốc tế cũng đánh giá nước ta phát triển nhanh . song song đó, chế độ nào cũng có "con sâu làm rầu nồi canh"
em đi hỏi con này ở quán nó kêu fix được hết tất cả lỗi rồi phải không mấy bác
CM10: Chán ghê chỉnh tiêu cự máy ảnh là tự động rồi mà vẫn bị tự động lấy nét khi quay video, hừm
mrkid12k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtrung2000 mình lại rất thích tính năng này 😃
Trời ơi, topic SU giờ bàn chuyện chính trị. Kinh tế Hàn đi xuống nên việc đầu tư cho em Su cũng gặp nhiều vấn đề, up các loại Rom đều mắc lỗi gì đó. Stock thì không mượt mà. Mong chờ LG phát hành JB Stock thôi.
@nguyenletuquynh Dạo này CM10 không đẻ trứng cho anh em ấp hay sao mà ngồi chém gió thế?

Sent from my Mobiistar Touch Kem 432 using Tinhte.vn
@vu87at bác mua touchkem rồi ah, em htrc mua máy bác cho bạn em đây 😃, bác nhớ ko 😃
@manhlongdt Ah nhớ rồi, kem touch chụp ảnh chán lắm thua xa lg, màn hình thì mờ tịt mang tiếng công nghệ IPS. Còn rom thì ít tùy chọn nói chung là chán.

Sent from my Mobiistar Touch Kem 432 using Tinhte.vn
@vu87at nếu có thể về su660 trao đổi với ae cho vui và tình củm bác ợ 😃
Su660 ics là max rồi, ko lên thêm dc đâu hjhj
trông chờ các dev thôi 😃
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Đã có 26 up thôi các t/y 😁
CM10 26.11 fix cái pin không biết có gì cải thiện hiệu năng và tiết kiệm pin không nhỉ, chứ mở wifi lên là pin nó xuống như nước chảy :mad:

Sặc, tính năng này mà bác thích cho được, quay video cứ như chụp hình :mad:, mốt mà coi lại video chắc cười ra nước mắt quá
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhtrung2000 Có phần mềm gì tự động tắt wifi khi tắt màn hình ko nhỉ?
@bkpro185 Dùng cái wireless.ko của kernel port su660 đó bạn, tắt màn hình là tắt wifi luôn
mrkid12k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtrung2000 đây là một tính năng thú vị mà, nó sẽ lấy chọn tiêu điểm của phần cần quay để làm nét, làm nổi bật, dễ nhìn hơn. Bạn có thể xem nhiều bộ phim người ta sử dụng cách này. Đặc biệt là các phần review trên tinhte, chủ thể sẽ nổi bật hơn.

/Bạn thử chọn quay ở chế độ 720p đi, hình như ở chế độ này nó sẽ cố định tiêu cự.
@mrkid12k Mình đang dùng đây, 720p vẫn lấy nét tự động, bực thật. Mình không thích tính năng này cho lắm
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bao giờ mới khắc phục lỗi sạc chậm đây, lâu kinh 😔
@cq40_630tu Dễ mà bạn, lúc sạc bạn cắm sạc sau đó reboot máy, rồi sạc trong vòng 2h là full 100%, chiều mình đã test sạc nhanh kinh khủng hehe
Hình như đang có người phát triển Jelly Bean 4.2 cho P990 đó bà con

mrkid12k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtrung2000 ngon 😃
https://plus.google.com/u/0/115049428938715274412 thì ra là ông Ricardo Cerqueira đang phát triển Jelly Bean 4.2 hehe, ngon vào thêm Google plus của ổng vào sẽ thấy được ảnh

Jelly Bean 4.2 được gọi là CM10.1 :p
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
4.2 ko nhanh hơn 4.1 mà mình lại ko thích cái thanh Notification của 4.2.Được mỗi cái camera là ngon.
xuandinh_93
ĐẠI BÀNG
11 năm
cm10 chưa ngon thì vẫn chưa hào hứng với Jelly Bean 4.2 lắm 😃
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
11 năm
có đc 4.1 ổn định là cũng ngon lém rồi 😁 kể mà đc 4.2 thì ngon hơn =))
haiau101079
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản CM 10 ngày 26/11 bị lỗi CH play(ko cài đc app từ CH play)
Nó báo lỗi truy xuất thông tin từ máy chủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019