[LG Optimus 2X Su660] - Hướng dẫn chi tiết: Up rom, root, fix lỗi... Update ICS + CM10.1

aries.1482
30/5/2012 8:0Phản hồi: 19.499
19.499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

langtuhd93
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin m.n tưg vấn giúp em! Thông số hiện tại của máy e như sau: phiên bản android 2.3.7, phiên bản dải tần cơ sở 1035.21-20110502 phiên bản kernel 2.6.32.49, mod version Cyanogenmod-7-11162011-nightly-optimus 2x. Số phiên bản GWK74. Hien tại e đang dùng phiên bản này rất ổn định nhưng may nhanh hết pin, ko vào đc mạng o chế độ 2G. Vậy m.n cho e hỏi có phiên bản nào dùng ổn định mà cao hơn phiên bản này ko? Ví dụ phiên bản android 4.0. Ngoài ra e có nên nâng phiên bản giải tần cơ sở lên ko? Xin cảm ơn mọi người!!
@4ever1lov3 Nhìu fire wá chưa bít fire nào😃. Máy mới chưa có Recovery ak bác,kái này lại fải cài thì mới có ak. Như mấy con ss thì ko fải cài nữa 😔
@kizunlove recovery của hãng thì có ít chức năng và có thể ko tương thích với bản rom! cài cái recovery mới vào có rất nhiều thứ hay như backup rom, về mặc định, .....
@4ever1lov3 Bác cho e hỏi luôn,trc khi up cần cài nhưng kái gì ạ. E đọc hình như cần cài 3,4kái mà e chưa đc hỉu cho lắm. Mà cho e hỏi kái như kise của ss để nâng của GL là gì
@kizunlove driver, smartflash cho pc, recovery cho đt. của lg là LG tool.
tới giờ này vẫn k biết con hàng bị sao mà k up dc rom cook :|
@mrchan93 bác đã làm đúng như hd chưa, và tình trạng sau khi up rom như thế nào, bác nói rõ ra xem ae có giúp gì đc k
@aries.1482 e làm đúng như bác dạy k sai 1 bước
sau khi up rom cook xong thì rs máy thì máy y như rom gốc
khác mỗi màn hình độ sáng tối hơn + viên pin có biểu tượng dấu hỏi ở trong
e đã flash bản rom stock v20m root đầy đủ

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1663560
e mới lượn qua xda k biết bản này là bản gì
e gà ta lên k dõ
@mrchan93 bạn up rom gì, cm hay miui, sau khi update file zip có báo gì không. cái link đó là tổng hợp rom và kernel ics thôi,
@aries.1482 up rom nào cũng thế
cả miui lẫn cm7
còn mỗi rom nova hd
sau khi chon Install Zip from sdcard thi` nó hiện ra cái hiểu tượng nova hd r bắt set up gì gì nữa ý set xong thì vào như rom gốc :|
@mrchan93 sau khi cài file zip thì phải báo install success... mới là thành công, còn báo fail là k được. riêng nova thì bạn phải vào giao diện cài riêng có một số lựa chọn để cài đặt. bạn thử xem sau khi cài nó báo chữ gì
ok có gì e pm yh bác
nhé
cách flash rom gốc đọc lần đầu công nhận hơi mơ hồ nhưng sau khi làm đúng như hướng dẫn thì lần sau k cần đọc nữa :p
langtuhd93
ĐẠI BÀNG
12 năm
Av
Ban cho minh hỏi bản rom ma ban post o dau trang co bi loi gi ko bạn??
sao máy e mỗi lần chọn file từ thẻ nhớ/bộ nhớ máy xong
báo aborted k biết là sao ạ :|
làm tuần tự như bác chủ dạy máy sẽ báo như sau

wiping datả
formating/dâta
formating/cache
formatting/sd-ext
formating/sd-card/.andriod_secure
data wipe complete

wiping cache
formating/cache
cache wipe compele

chọn advanced thì báo
e:unknown volume for path[/sd-text]
dalvik cache wiped

chọn rom từ thẻ nhớ/bố nhớ máy thì báo

finding update package
opening update package
installing update
installation aborted

k còn máy lên chép ra mỏi cả tay :|
@mrchan93 bạn cài bản recovery nào? lỗi đó có thể do cwm ko tương thích, nếu bạn cài bản recovery của bác chủ thì bỏ qua trường hợp này. có thể bản rom của bạn bị lỗi trong quá trình download. đây là mã MD5 của bản rom 123: f6c32c3fd88c9c8a2980b073fcc262d8. bạn check thử xem md5 của file bạn tải về có đúng ko. nếu sai thì tải lại. vì nhiều khi quá trình download có thể làm sai lệch nội dung file! nhớ là check cái file vừa mới tải về xong ấy. chứ bạn sửa cái update script đi rồi thì md5 hiển nhiên thay đổi!
@4ever1lov3 F6C32C3FD88C9C8A2980B073FCC262D8
f6c32c3fd88c9c8a2980b073fcc262d8
đây là mã md5 của rom e mới down về
trùng vs mã của bác về e up thử
e xài recovery của bác chủ
AE cho mình hỏi, m mới mua con su660 nay,nhưng k vào dc mạng mặc dù đã cài đặt 3g của viettel, nó cũng hiện chữ G nhưng lại k vào đc mạng
@VuAK G thì là sóng yêu lên vào lâu thôi :|
k vào đc chứ k phải là vào lâu,con nokia 3120c còn vào đc mà
chạy mọi rom của bác chủ k đc nhưng chạy rom ở trên xda lại đc cái rom nova hd đó
p/s:rom này khởi động chói mắt vãi
đang xài thử rất may có cả tv
sóng data cũng k định 😁
@mrchan93 nova hd là android 4.0 rồi! 😃 mình cũng cài rồi dùng hay phết, nhiều cải tiến chất lượng. mỗi cái ko quay được video! nên lại về rom CM7! :D
như cần 1 phần mèm thứ 2 mà 😁
k biêế do mình thao tác nhanh quá k thi thoảng bị đơ phải thoá pin rs
thế là up rom chưa được: "installation aborted" lên mới trở về rom stock.
có thể do file zip bị lỗi, bạn thử bung nén ra xem, nếu file bị lỗi thì k bung được hết. chú ý là phải sửa "p990" thành "su660" (nếu có) thì mới up được.
rom của e cũng lấy trên xda, đưa thẳng link cho ae dễ down thôi, có cả nova hd.
@aries.1482 sửa hết r
mã md5 down mới về giống bác 4ver love nói
k biêế vì sao up đủ mọi loại rom đều thế
bung kiểu gì vậy
he tu nhien thanh p990 nhjn cho mau .

Gửi từ LG-P990 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Hầy, mình đang chạy WIUI, lỗi y như 1 số anh em bên XDA bị ở lỗi như bên CM7, thỉnh thoảng thằng WIUI nó đơ xong nó tự boot khởi động lại 😔( có ae nào bị ko, kernel cho thằng su660 này ít quá
cho hỏi giờ e đang xài rom cook CM9
giờ muốn up rom khác thì phải về rom stock với up đc hay cứ thế up luôn 😁
@4ever1lov3 vâng
như vào vẫn thấy báo là má p990
nhận phone qua usb cũng báo p990
hehe
à nó có cái ứng dụng rom mangane
có phần intall rom for sd card có phải để mình up rom luôn k nhỉ
mà bác biết phần mềm nào quay phim k
để hnao` còn quay clip xxx :p
@mrchan93 quay phim bác dùng videocam illusion nhé! cái Rom manager đấy CM7 cũng có! thực ra là ấn vào đấy nó tự boot CWM thì phải! 😃 cũng chưa thử nên ko rõ! lập trình viên viết ra cái đó cũng là người viết ra CWM nên nó đồng bộ với nhau! cái ROM manager cũng có chức năng tự động cài bản CWM phù hợp, tự tìm ROM của máy! chỉ ko biết là máy ko phổ biến như SU660 nó có hỗ trợ không thôi! 😃
@4ever1lov3 cái quay phim ý xấu lắm bác à
khi nào rảh thử chức năng cái rom mangane 😁
@mrchan93 thì đương nhiên là xấu còn hơn không! 😆 bác vào setting của nó chỉnh lên 1280*720 cho đẹp! camera stock quay đc full 1080 nhưng cái đó để 1080 đơ luôn! 😃)
đang up lại cw7 ,miui hao pin quá ,2 ngày hết pin rùi
@thanh_hoai CM7 cũng thế thôi! với viên pin 1500mAh của máy này thì bác kéo đc ra 2 ngày là cũng khá đấy! chơi bời như em ngày nào cũng sạc! còn 1 viên pin nữa nhưng vì toàn ở nhà nên cắm sạc được! cần đi đâu thì mới mang viên kia cho chắc cò thôi! smartphone mà bác. pin luôn là vấn đề! 😆
cho mình hỏi ở rôm gốc làm sao chỉnh dc APN ,mình vào setting hog có thấy chữ APN để mà chỉnh
@thanh_hoai setting/ wireless and network/ mobile network/ access point name/ ấn nút chọn trái (nút cảm ứng)/ new apn!
Bạn đang xài room gì vậy 4ever1lov3 ???
@thanh_hoai CM7 bạn ạ! link ở #1 đấy!
hai nút cảm ứng có sáng hog bạn
mình hog thích hai phím cảm ứng sáng !!!
@thanh_hoai 😃 nó không sáng! mình thích nó sáng và đang tìm cách tự sửa ROM! 😃) chắc là tác giả bản ROM cũng giống bạn nên đã cho nó tắt đi! nó chỉ sáng tầm 2-3 giây lúc mới mở màn hình lên thôi!
bên ngoài desktop là tiếng viet ,ben trong tieng anh và tiếng hàn :mad:
reset lại thì mới ra toàn tiếng việt , làm mình mất cả hồn vía 😁 ,hai nút cảm ứng nó sáng riết ,chứ đâu có off đâu này 😔
Mà sao Cw7 hog có chức năng kéo màn hình từ trên xuống là có mấy cái nút đều khiển như là Tắt máy,khởi động lại,chỉnh sáng,3G ,mình thấy Bên Miui có cái đóa ,bạn nào biết chỉ dùm mìh nhé

@thanh_hoai @@ cái nút cảm ứng của mình nó chỉ sáng lúc mới mở màn hình, lát sau tắt luôn! @@ bạn dùng kernel nào? setting/ cyanogenmod setting/ interface/ notification power widget/ widget buttons. bạn vào đó để thêm mấy nút như tắt bật 3g, tắt bật đèn pin.... vào cái bảng notification!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019