Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus 3D]Bản Rom tốt nhất cho LG Optimus 3D SU760(Korea)...Update

vuminhtu777
20/8/2012 11:31Phản hồi: 413
413 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

FIX MẤT XÓNG ... CHỌN HẾT 16COM .. NHƯNG LG FLASH VẪN KHÔNG NHẬN ( MÁY TÍNH VẪN NHẬN DRIVER )
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuaterac Bạn dùng win 7 đúng không?
UHM .... NHUNG KHG SAO ROI ... BÓP CỔ CÁI WIN XP CỦA THẰNG EM ... LÀM THÀNH CÔNG RỒI ... NHƯNG HÌNH NHƯ KHÔNG CÓ SÓNG 3G .... HAY CHẮC TẠI NÓ HÚT SÓNG YẾU .. CỨ LÊN CHỮ E THÔI KHÔNG PHẢI CHỮ H
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uhm!Của mình cũng chữ E.Tùy từng chỗ!Ví dụ hôm mình ra Ga HN thì có 3G + H hiện lên công truy cập khá nhanh!
@vuminhtu777 sao cái sóng lúc màu xanh lục m lúc màu trắng vậy ... cứ nhảy loạn xạ ... lúc full sóng , lúc không có cột nào ... chơi fb cứ rớt mạng mãi .... nản quá
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuaterac Chịu!Mình dùng lúc nào cũng Full sóng!Chưa thấy mất bao giờ
vuhaitran78
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chao ban minhtu777.Minh bi mot lỗi như thế này bạn có biết koo giúp minh với.
Em Lg su760 của mình hôm nay tự nhiên lại dở chứng ra mới đau chứ.Tối qua vẫn bình thường,sáng ra mở khóa màn hình mà như có ma ấy,cảm ứng loạn xạ,cứ như là có người điều khiển tư xa ấy.Mình up lại rom theo cách up kdz cua ban nào đó trên diễn đàn,nhưg khởi động lên bằng phím cứng thì có mấy dòng no,no,1 dòng yes wide data.ớ dưới có biểu tượng tam giác trắng,chấm than vàng.Mình chọn wide rồi mà không ok được.Đành phải khởi đọng lại từ đầu.Máy bây giờ vẫn đang bị loạn cảm ứng.Mình rất mong cao thủ nào giúp mình với tell của mình là:0944168685 cứ sms mình sẽ gọi lại.
@vuhaitran78 bạn đã vào dc chế độ recovery rồi đó, bạn phải wide data như hướng dẫn bằng cách dùng phím to nhỏ để lên xuống, biểu tượng tam giác trắng và dầu chấm than ko sao đâu, lúc mình làm cug hiện ra thế bạn xuôg vị trí wide data, ooif kick chọn bằng phím biểu tượng hình vuông bên trái phím home, nó sẽ wide data rất nhanh thôi, wide xong rồi bạn reboot là ok
Máy mình cài bản V20f mà goi đi thì tự thoát ra mà điện thoại nhận vẫn đổ chuông, goi đến thì nghe có tín hiệu nhưng ở LG thì không có nhận được gì hết không biết bị sao nữa. mọi thứ ok nhưng chức năng chính để nghe gọi thì k xài được..
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi tại sao mình ko up được rom ? Mình up trong CWM RECOVERY . mình đang ở rom gốc 2.3.5 (v10k) . Đã root và cài cwm recovery
Bạn chủ thớt có thể cho biết điều kiện cần và đủ để up rom này không
@bachcom up bình thường mà bác .... bác install form zip .. chọn đến foder chứa rom ... rồi up rom bình thường là được .... lần đầu khởi động máy hơi lâu ... ráng chờ 1 tý
@bachcom bạn hoàn toàn có thể úp dc vì bạn đr đk: dag ở rom gốc, máy đã root( nhớ check root cho chắc chắn) , cài recovery, bây h muốn up bạn down file zip bản rom bạn muốn up cho vào thẻ nhớ, rồi làm các thao tác up rom như hướng dẫn là ok
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa mới nhập hội su760 nên không biết rom phải copy vào thẻ nhớ sd ,mình lại cứ copy vào trong máy. 3D ít rom quá nhỉ. đang dùng i9000 nhiều rom quen rùi ^^
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bachcom Thương gia hả bác! 😁 Mình cũng mới dùng con 3D này thôi!Thấy mỗi Rom này là ngon nhất rồi!
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã chế 1 con cáp OTG cắm vào Galaxy S2 chạy ngon,chuột + usb các kiểu.Cắm vào con 3D này thì sịt.Có lẽ chip không hỗ trợ.Nhưng bên XDA có nói thay đổi Modum gì gì đó!Các bác tìm hiểu coi.Vì mình nghĩ nếu có con OTG này thì sẽ chơi đc chuột không dây + bàn phím.mà con mình lại có sắn quả HDMI.Cắm ra quả LG Led 42" nhà mình thì.Đến lúc đó con của mình khác gì 1 cái PC chạy Android!Quá hay!kaka 😁
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Update : Hôm nay có ngồi ở Mỹ Đình chơi thì lôi con Sờ Mát Phôn(Tức LG SU760) của mình ra nghịch thấy hiện chữ H(Tức HSPA) rất to.Lôi ra vào thử mạng thấy rất nhanh và ổn định,khéo gần bằng Wifi ở nhà ý.Thử vào các trang Wed chưa vào bao giờ xem nó tải Flash từ đầu thì vẫn nhanh vù vù.Hoá ra ở chỗ mình ở(Nhổn) Sóng có vấn đề.Chỉ hiện chữ E(Tức EDGE)
Kết Luận:Bản Rom này vào 3G rất tốt,có thể chạy HSPA chứ không thuần 3G như 1 số bản!Rất ổn định,Không bị rớt mạng sau khi test 1 tiếng.
đang kiếm 1 em 760 đây! bạn cho hỏi về thời gian pin và camera tốt không a
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daovanvo Cả 2 cái bận quan tâm thì đều không đc tốt lắm!Pin chỉ dùng đc 1 ngày,bệnh chung của smartphone rồi!Trừ những con sản xuất gần đây hoặc những con có MH =< 3.7".Còn Camera con này chỉ đánh giá là tạm đc.Khởi động chậm + màu sắc không đc đẹp,tươi.Nhưng bù lại có thể chụp ảnh 3D độ phân giải 3M(hơn Evo 3D)Và hiển thị 3D không kính rất tốt.
@vuminhtu777 cảm ơn bạn!
blackcatxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới up thử rom này cho con su760, Mình xài 3g Mobifone trong thành phố mới test thử 3g thì chỉ có 2 lần là nó nhảy lên được chữ H còn lại nó toàn chữ E ... hix.. nghe gọi đều ổn wifi ổn nhưng đôi lúc đã tắt 3g mở wifi mà lâu lâu chữ E nó vẫn nổi lên...Có cách nào fix lỗi 3g không nhờ mọi người giúp
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackcatxx Cái này mình cũng đang tìm hiểu!Tại sao cùng có full sóng Viettel mà có chỗ vào đc 3G chỗ lại không vào đc???...
Còn về bạn nói::"ghe gọi đều ổn wifi ổn nhưng đôi lúc đã tắt 3g mở wifi mà lâu lâu chữ E nó vẫn nổi lên.." Thì bạn vào phần wifi cài đặt lại nhé!Vì mặc định khi khóa màn hình là tắt wifi và chuyển qua 3G.Bạn muốn đùng wifi 24/24 thì cài đặt lại nhé!
blackcatxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuminhtu777 mình ít khi dùng wifi chỉ dùng 3g , nhưng 3g mobifone hầu như chỉ chạy 2g và chậm lắm bạn ơi. Mình đã chỉnh trong cấu hình là chỉ chạy 3g thôi nó vẫn chạy 2g là E, mong bạn có cách fix được lỗi này. Cảm ơn bạn
Rom này mình trước khi up mình đã back up lại bản stock rom cũ vậy khi mình restore lại rom cũ nó có phải up lại baseband cũ không bạn, vì rom cook này mình bị mất sóng khi up xong nên phải fix sóng.
Nếu được bạn có thể up mấy cái link game của bạn lên Fshare hoặc MF mà mình thấy trong cái screenshot được không? mấy cái link game này mình kiếm đa phần link die hết. 😃
Mong bạn giúp mình với..Cảm ơn bạn nhiều
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackcatxx Bạn cứ backup lại rom Stock bình không không cần fix Baseband.Thế khi bạn dùng bản rom stock thì sóng có tốt không bạn.3G có truy cập tốt không?
blackcatxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuminhtu777 Khi mình dùng rom stock thì nghe gọi tốt 3g bình thường ko sao cả nhưng không có tiếng việt và cảm giác không mượt bằng rom cook này .
Còn dùng rom này nghe gọi tốt nhưng 3g chậm kinh khủng luôn nó toàn hiện chữ E.
Nếu được bạn có thể up mấy cái link game của bạn lên Fshare hoặc MF mà mình thấy trong cái screenshot được không? mấy cái link game này mình kiếm đa phần link die hết. 😃
Cảm ơn bạn nhiều
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi lúc mình vào folder chứa room rồi chọn vào room thì lại không có Yes mà chỉ toàn No thôi ---> ko up đc. híc. Thế là sao hả bạn
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ujdauwa Bạn kéo xuống dưới nhé!Thật ra là vuốt lên trên ý!Vì yes nó ở bên dưới.Yes có 1 mà No thì nhiều 😁
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chưa thử vuốt xuống dưới. Nhưng mình down rom manager cài lại CWM recovery ở đó thì hiện đẹp luôn. Có vẻ bản touch nó làm chữ lớn hơn nên nó bị đẩy xuống dưới.
Mà bh thì có room ICS hả bạn? Đã có thông tin gì chưa
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ujdauwa Chuẩn bị bạn ạ!Nghe nói quý 3 từ lâu lắm rồi!Chắc tháng 9 tới sẽ có thôi
bác ơi, tải bản room này ổ 16GB của nó có giữ nguyên ko ạ, ngày xưa e up sang tiếng viết cho con LG Op bị thành ổ 1GB, với cho e hỏi e đang từ V20F làm hướng dãn luôn sag cái này đc k bác.
híc đứt rồi, e up sang bản room tiếng việt kia bây h back up lại room cũ thì cứ hiện màn hình khởi động mãi h làm tn đây ạ
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@khanh_lan co the rom cu bi loi roi... up lai rom khac thu xem
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
hic, sợ cái lỗi mất sóng, ko bit cách fix 😔
@quockhanh99999 mình vừa fix xong, cũng k quá khó đâu, đọc hướng dẫn và làm theo là ok
đã giải quyết xong vấn đề kia, giờ lại có 1 lỗi khác là mất 3G, ko có mạng di động luôn, sóng gọi điện vẫn căng, đã kiểm tra các kiểu rồi :ai giúp e với
a ơi, làm đc rồi, bây h máy của e ko vào đc 3G, ko hiểu là do bị làm sao e đang dùng v21a phiên bản 2.3.5. e đã chỉnh trong mạng di động và các kiểu nhưng vẫn không đc, nó thậm chí ko hiện chữ E hay 3G gì cả, e đã cài 3g việt về và thiết lập cấu hình cho máy rồi nhưng k đc, ai giúp e với.
bản rom này có ngon ko bạn mình mới lấy 1 em su760
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@danhtram khá ngon nếu am hiểu ^^
@quockhanh99999 mình thì chịu khó mò mẫm lắm với tiêu chí phải biết bằng được ^^ .đang dùng stock 2.3.5 thấy khá ổn định nhưng pin thì chán vô đối.dùng 3d vèo vèo tý 20' toi 10% híc
@danhtram pin ban co van de hay sao ay .. chu em choi game hon 2 tieng pin moi baó co`n 15 % .... dang ca^`y game order and chaos ... hihihihi
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@danhtram rom nào cũng chán vô cùng hết bồ ơi, mình đã lướt wa hết máy cái rom stock lẫn cook , pin đều đểu 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019