Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus 3D]Bản Rom tốt nhất cho LG Optimus 3D SU760(Korea)...Update

vuminhtu777
20/8/2012 11:31Phản hồi: 413
413 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng đúng tình trạng như bác này.bác này trcs cũng dùng 820 thì fải...đã từng giao lưu...

Sent from my LG-SU760 using Tapatalk 2
@ngdatcuong e dùng nhiều con lắm tháng vừa rồi giao lưu gần chục cái máy rồi 820l,810,800,760,770,650 T100k Su660 hehe chả topic nào thiếu mặt hnay mới giao lưu T100k lấy em Su760 này muốn vọc thử xem vì mấy dòng kìa vọc xong hết rồi ^^ mong các bác chỉ giáo
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
Chủ thớt up link download kho game 3d của bác cho ae với nhé, thanks bác nhìu
@quockhanh99999 ban can gi thi`cu zo appstore.vn ma down ve .. toa`n free thoi nhe'...
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@LaoYeu có chứ , mà đâu phải game thuần 3d đâu, hic
Mình up bản tiếng việt rồi.bản này sóng 3g yếu yếu tnao ý hixsc.test đã

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
@danhtram dong ti``nh voi ong ...ban na``y 3g cha''n ... doi 1 ho^`i no moi nhay len chu H ... va`o facebook la`` ti.t luon .. hien len chu E ... khg biek fix the nao` , dem cai fw ben stock rom qua xài nhỉ
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@danhtram ừhm,mình ở ngoại ô thì chỉ dc E , còn vô thị xã thì h+ 😁
cái stock rom cũng êm rồi ,,, mỗi tội không có tiếng việt ... ai biết cái folder chứa ngôn ngữ nằm ở đâu trong rom không
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
ICS BẠN CHỦ THỚT DOWN Ở ĐÂU VẬY, KHÔNG CÓ LINK DOWNLOAD AH, CHIA SẺ VỚI ANH EM ĐI, ĐÂY LÀ BẢN CHÍNH THỨC AH?
NÓNG RUỘT QUÁ ĐI
HAY LÀ MÌNH THỬ VỀ STOCK 2.3.5 XEM CÓ UPDATE ĐƯỢC KHÔNG NHỈ ^^
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
trui, bac bi benh sao zay? có nặng ko? nhanh nhanh up cho anh em cai rom 4.0.4 với , tin giật gân qué rùi
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
BÁO CÁO CẢ NHÀ LÀ MÌNH TÌM ĐƯỢC LINK DOWN ICS TỪ LG NHƯNG ĐỌC BÊN GFAN THẤY FLASH FILE KDZ SẼ BỊ BOOT LOOP PHẢI FLASH BẰNG SMART FLASH TOOL, ĐANG KÉO VỀ LÀM CHUỘT BẠCH Ợ
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@bachcom ohm, vậy ra la bản chính thức của Lg chứ hem phải bản cook hả , share cho ae link cái coi pro
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
SU760 LÊN ICS THÀNH CÔNG RỒI
BÁ CÁO CẢ NHÀ LÀ SAU 2 BƯỚC FLASH THEO HƯỚNG DẪN CỦA GFAN MÌNH ĐÃ LÊN ICS THÀNH CÔNG (THEO GFAN 3 BƯỚC MỚI CÓ SÓNG NHƯNG EM SU760 CỦA MÌNH SAU 2 BƯỚC CÓ SÓNG NÊN BỎ QUA BƯỚC THỨ 3) TÌNH HÌNH LÀ PHẢI TÌM CÁCH ROOT NỮA. BÂY GIỜ MÌNH NGHỈ TRƯA ĐÃ. CHÚT NỮA SE VIẾT BÀI HƯỚNG DẪN FLASH NẾU MỌI NGƯỜI MUÔN VUI QUÁ ĐI LÊN ICS RỒI
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@bachcom Hua trua ma sao ko thay vay pro 😔, hic, chua root dc thi cung ko em ^^
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quockhanh99999 sory nhé mình post sang bên box này mà quên mất . các bạn sang đây xem hướng dẫn su760 lên ICS nhé http://www.tinhte.vn/threads/1122939/page-107#post-23309127
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@bachcom hic, ko biet bao h moi co tool root 😔
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bachcom bản v21a của bác. 3g chậm rì rì................. jo restore về v20f lại bị mất sóng vì fix lỗi mất sóng của v21a............................
Sao mình úp bản tiếng việt xong con su760 của mình sóng nó cứ bị chập chờn thế ạ? có ai có cách khắc phục ko?
@bachcom làm sao để chạy tốt pin của bản tiếng việt hả bác?chả hiểu sao máy em tụt như điên ý dùng bt thì được tầm 2/3 ngày thôi,chỉ nt nghe gọi bt thôi ý ạ
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@bachcom Hic, mình dùng stock 20f sau khi up cai rom này, nhắn tin bằng go sms thì mình nhắn cũng dài lắm áh ... lỗi 160tn llà sao ma ai cũng gặp nhỉ 😔 , hay la go sms nò ko bị lỗi đóa
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quockhanh99999 Bạn dùng rom nào, rom King3G là rom cook, đã fix sms rồi, có tiếng việt and more.. làm sao mà bị lỗi tin nhắn đc chứ. mình nhắn tin dài cả vài trăm từ cũng đc
Còn pin yếu là bệnh chung của sờ-mát-phôn rồi bạn ^^, nhưng nhu bạn nói là chỉ nghe gọi ko thôi mà được 2/3 ngày thì pin bạn yếu quá, mình xài chủ yếu là chơi game, lướt web nhiều cũng đc 2/3 ngày. mà trong máy mình có khoảng 200 soft 😃 , chạy ngầm rất nhiều. có lẽ bạn nên sắm 1 pin và 1 cốc sạc rời , dùng 2 pin thì khỏi lo chuyện pin ,dùng tẹt ga. hết lại thay 😃
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bachcom bản king3g đã up thành công fix lỗi sóng nhưng market 0 nâng cấp lên CHplay hả bác. nó cứ là cái market giao diện cũ chán ốm. 3g delay kinh
Em mang qua con su 870 chơi dc hok bác :p
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@masawa dc nếu bác mún con su870 của bác thành cục gạch 😁
@quockhanh99999 Bác vui wá em bắt đầu thích bác. Nhưng các bác cho em hỏi con su 870 của em ko vào dc 3G nhờ các bác chỉ em với.
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
@masawa hic, có xài Su870 đâu mà biết bác, 😔, bác thử dùng flashtool fix sóng lại thử coi tốt hơn ko. hay là up bản rom khác coi sao. factory reset lại thử, hay dugn2 sim khác thử.... nói chung nhìu nguyên nhân :(
bác s
Bác set APN chưa? Đã chuyển qua chế độ mạng WCDMA chưa hay Only GSM? ^^
Bác có rom ics 4.0.4 up len anh em xin voi

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyxoe
bạn vuminhtu ơi cho mình hỏi chút sao con su760 của mình up bản này xong phải fix sóng rồi.h sóng nó ko ổn định lắm với lại hao pin kinh khủng luôn ý có cách nào khắc phục ko bạn?
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao để fix lỗi sóng của bản v20f hả các bác........................ ( vì up v21a fix lỗi sóng giờ về bản v20f mất sóng rồi)
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có bản fix lỗi 3g cho KING3g chua
tiger722
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang nóng lòng chờ bản 4.0
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tiger722 Có rồi đấy thây.Nóng lòng gì nữa!Nguội lòng đi k cháy 😃
tiger722
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuminhtu777 có mà bác có đưa link đâu,với lại cũng đang đợi bản fix hoàn chỉnh của bác,có việt hóa càng tốt😁
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tiger722 Có rồi nhưng chưa root đc nên nhiều app Hàn => nặng máy,chạy không mượt.Không có tiếng việt,Fix các lỗi nên mình chưa up.còn link down và cách up bác qua hội LG su760 xem nhé!Link mình up bên đó
@vuminhtu777 file KDZ bên link của bác có tải được đâu hehe đang máu lên 4.0 mà ko tải được với lại đang dùng 2.3.5 stock ổn định ko muốn up hỳ
tiger722
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuminhtu777 nhiều topic quá nên cũng ko cập nhật hết 😁,để em qua đó xem sao,giá có nhiều kiến thức hơn về mod rom thì cũng chung tay với bác fix lỗi,cái này phải ngâm cứu thêm thôi,giờ cứ cổ vũ tinh thần bác trước đã
hi.xin lỗi vì chưa có kinh nghiệm
tiger722
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chienchieunb uhm,có nút sửa đó,sửa lại đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119