Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus 3D]Bản Rom tốt nhất cho LG Optimus 3D SU760(Korea)...Update

vuminhtu777
20/8/2012 11:31Phản hồi: 413
413 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leekelvin Bạn tắt đi bật lại wifi hoặc khởi động lại điện thoại,Nếu không đc khởi động lại trình phát wifi trên laptop.Còn wifi trên các bản rom gần như không bao giờ lỗi.Mình đã up rất nhiều bản rom rồi!
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi mình up xong bị loop màn hình khởi động. Chỉ hiện lên màn hình khởi động rùi nó cứ chạy đi chạy lại. ko vào đc
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ujdauwa *Khi up song nhớ Wipe Data and Cache sau đó REBOOT.
Bác thử làm như vậy xem,mà bác up bản nào ý nhỉ?
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình up bản promethius. Trước khi up mình đã về stock 20f. all wipe trước khi up và sau khi up xong cũng all wipe luôn mà không đc.
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ujdauwa Thế thì mình chịu rồi!Mình làm vẫn lên bình thường!Không sảy ra lỗi nào không mong muốn cả
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haiz. Loay hoay từ sáng đến giờ k đc. Máy mình dùng rom acura bị lỗi là thi thoảng màn hình nó bị đen xì. K bật lên đc. Người khác gọi đến thì báo là máy bận. Còn máy mình thì vẫn đen xì. Phải tháo pin ra. Chả biết có ai bị lỗi giống mình ko nữa.

Thế nên đag tìm rom khác để up mà cái rom mới này lại k lên đc. Chán quá. Rom thaiz có ổn k bạn
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ujdauwa Bạn nói vậy thì mình thật sự bó tay rồi!Vì mình dùng bản Acurateam đây.Theo mình và 1 số ng thì bản đó là ngon và ổn nhất,Chỉ trừ có 3G thì hơi kén địa điểm thôi!Có thể máy bạn có lỗi gì đó
Rom Thaiz 2.4 cũng là 1 bản ổn định,Trước khi mình tìm ra bản Acura thì mình cũng dùng bản Thaiz suốt mà
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang ngồi ở Phạm Văn Đồng.Máy hiện hẳn HSPA.Đang dùng bản Acurateam.Pó tay.Cứ về nhà lại E to đùng

Send from my LG Optimus 3D using Tinhte.vn
o973797475
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi bản C này thì còn những lỗi gì thế bác.
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Shit. Up bản promethius từ stock 20f thì bị boot loop. Đang ở thiaiz 2.4gb up thẳng thì lại đc. Cơ mà lại dính lỗi mất sóng. Fix sóng theo cách fix sóng của 20a đc không bạn vuminhtu
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất buồn là cũng không được. Thôi về stock 20f làm lại từ đầu xem thế nào
ujdauwa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vì mình fix sóng của bản 20a nên khi lên promethius (20f) bị mất sóng nên mình đã về stock 20f để thử lại. Kết quả là:
- up từ stock 20f lên promethius sẽ bị boot loop.
- Còn up lên thiaiz 2.4gb rồi lên prome thì lại được
( lưu ý là khi lên thiaiz 2.4gb thì không fix sóng nhé, up tiếp lên prome luôn, nếu fix sóng là khi lên prome sẽ bị mất sóng đó, và tất nhiên là nhớ all wipe).
Không hiểu sao máy mình lại phải qua bước trung gian như thế.
Thôi cứ ủn lên cho bạn nào bị giống như mình thì không hoảng :p
vuminhtu777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ujdauwa Đc cái máy mình dễ tính!Chạy rom tứ lung tung mà vẫn nhai hết!Nhưng trước khi cài mình luôn xoá các file ở thẻ và bộ nhớ trong trừ các file music video hay app game cài đặt thì để lại nên không thấy lỗi nào cả.Còn giờ đang chạy 4.0 29c.có vẻ cảm ứng không đc mượt,khá lag.Chém hoa quả cũng thấy không đc mượt như 2.3
@vuminhtu777 bac oi ! chay 4.0 ban 29b roi`.... chay lai 4.0 29c co'ca^`n fix lai xong khg ... nieu can thi`cho cai file fix luon

ma`baç co hdmi khg .. test du`m ca''i tren 4.0 29c co' sound khong ... chu' 4.0 29b kg co' sound ( su dung luon cai lo^~ jack ma`van khg co'sound )
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LaoYeu
vậy theo bác nên ở lại bản v20f hay lền 4 hả bác
minh up rom promethius ngon lanh chua tét wifi con H kang det ,ai tim cach fix *101# giup cai
rom promethius bi loi wifi anh em nao fix ho minh voi.minh tu cai ibluekenel 1.20 ma ko dc hix
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb bác ơi bác hỏi ai dùm e cái. cúu e với..............................@_@! dành dụm mãi mới mua đc nó.............
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb lạ quá em vao đc sw rồi cài lại v20f mà 0 đc.... cài xong 0 vào đc recovery. (ma lúc đang chạy đến 96% thì máy khởi động lại chu LG roi lại tắt rồi lại chữ LG lại tắt cho đến 100% rút ra khởi động lại 0 đc đến chữ LG là tự khởi động lại
@leekelvin ban thu dung lg update xem .de may o che do sw thu lg update lai xem luu y 9chon country la korea nhe/may minh lan dau up cung bi vay
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb thưa bác. bác có thể cho up cho e xin cái rom v10i của su870 0 ạ. em down link từ top1 nhưng 0 đc.
minh up rom promethius tu stock rom v20f cua su 760 co sao dau chi bi loi wifi con 3g voi h kang det.thu cai iblukenel ma ko dc.anh em nao giup voi.va bi loi*101#.la bi force android
phone
bac lam lai vao sw thao pin an phim nguon va phim volum up de vao sw/flash lai bang smart took la dc ma
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb bác có thể nói rõ cho e đc 0 e 0 hiểu cái smart took la phần mềm phải down hay nó là chức năng trong máy. em cắm dây usb ấn vol+ 0 vào đc s/w
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
chết em rồi ................. huhu vào sw ấn vol+ 0 đc nữa. nó cứ chớp 1cái rồi im re
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
yeah da sửa đc lỗi brick 0 vào đc s/w và recovery và hard reset. pro wa
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
bh thì su760 0 bh là cục gạch nữa rùi............... 0 sợ brick nữa
jeratul
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng windows 8 thì có dùng KDZ_FW_UPD_EN để up lên ICS được không ?? hôm trước thử dùng cái đó để up rom gốc v20f nhưng không được.
link 29 c bi ngu?m het roi bac oi
Hix mình up lên v29c mà bị treo ở màn khởi động hoài không vô được hix
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@azn13579 0 fai bị treo mà bác up sai. fai up 29b rồi mới lên 29c

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095