Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG OPTIMUS 3D ( P920/P925 ) - TỔNG HỢP

ShopVan
26/1/2013 5:2Phản hồi: 2.093
2.093 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn download bootloader 1.25a về, tháo pin tháo thẻ nhớ rồi cắm dt với máy tính. Pc bắt đầu nhận TiOmap 4430 lúc này bạn nhấp chuột phải vào My computer chọn Properties chon Device maneger thì có thể nó cứ nhấp nhấp nháy lúc ẩn lúc hiện thì bạn cứ kéo xuống phía dưới đợi nó hiện lên TiOmap 4430 thì nhanh tay nhấp chuột phải chọn Update driver rồi update driver Folder tên usb.... trong thư mục bootloader 1.25a bạn vừa download. Ở phía trên nếu bạn thấy dòng có chữ Usb...màu vàng chấm hỏi thì update driver cho nó vẫn là mục Usb... trong bootloader 1.25a nhé
Xong bạn tháo cáp bật Star batch trong boot 1.25a sau đó enter rồi chọn số 2 đợi no hiện lên watting TiOmap thì cắm cáp vào chờ 1 2 giây thì trong vòng 5 giây bạn nhanh tay cắm cục pin vào đt, đợi đt rung thì tháo cáp ra chờ nó hiện lên cái Lg màu bạc thì cắm cáp vào rồi enter đê chương trình kiểm tra bootloader của bạn rồi enter chọn dòng thứ nhất để nó bootloader. Xong xuôi bạn tắt chương trình starbatch,rút cáp. Bạn tháo pin ra sau đó giữ chặt volume up đồng thời ghim cáp vào chờ 1 2 giây thì bỏ cục pin vào vẫn giữ volume up đt sẽ hiện lên S & W lúc này bạn flash đc rồi đấy. Có thể trong lúc flash đt của bạn sẽ khởi dộng lại thì bạn vào lại S&W flash lại lần thứ 2 sẽ đc thôi.
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noname2712 bác ở đâu vậy?máy em cắm vào may tính chỉ nhận 1 tí xong mất luôn ko hiện lên j nữa.bạn ở hà nội không giúp m tí với.làm mãi mà không được
hoadao_vnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@26011991 Bạn làm theo hướng dẫn cho Win 7, thì nó sẽ hiện ra bình thường, không cần phải nhanh tay quá đâu.
http://www.tinhte.vn/threads/cuu-lg-optimus-3d-va-lg-prada-brick-khi-uprom-hoac-ha-cap.1780343/
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoadao_vnn em làm như thế va đã đc.nhưng giờ bị mất imei em làm theo cách trong diễn đàn nhưng mãi không đc.bác biết chỉ giùm em lấy lại imei với.giò không có imei mất sóng luôn mới nản chứ
@26011991 bạn làm theo hướng dẫn của mình ở #1 hay là theo hướng dẫn nào ?

Hiện tại máy bạn chỉ mất imei thôi đúng không ? còn hiện tượng gì nữa không ? Bạn ó thể đọc kĩ lại #1 để xem các vấn đề thường gặp !

Bạn ở đâu ?
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ShopVan t inbox rồi có j bản chỉ cho m với
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai giúp mình sửa lỗi mất imei với sóng không.sửa mãi mới đc boot giò up rom xong mất imei với sóng rồi
Theo ý của mình là mọi người nên cài cho chiếc PC của mình chạy 2 , 3 hệ điều hành.
Như máy của mình cài 3 chiếc Win8, Linux, Win XP .Win XP mình sẽ chỉ để Vọc cho chiếc P920 thân yêu với đầy đủ các bộ cài LG Flash tool , SmartFlashtool , KDZ tool, cùng với đầy đủ driver ....sau đó đóng băng lại..Cả năm nay dùng chưa bị lỗi gì.

Một số bạn mới vào top nên đọc kỹ các hướng dẫn nếu trên diễn đàn không tìm được thì mọi người nên để ý các rom mình sẽ cài.. hầu hết đều từ bên xda bằng tiếng anh nên mọi người không chú ý chứ nếu làm nhiều lần cũng sẽ ngộ ra thôi.

Ví dụ Bạn kans2cat muốn cài rom Darkrom v3 , link ở #1 chuyển sang xda thì bạn phải đọc kỹ, nếu không dịch được thì dùng google dịch, ngay đầu hướng dẫn đã có dòng

Source from Xbsall: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1963847
Bin Large Partition from Xbsall: 28brtlarge.rar - 323.46 MB

bạn phải flash V28b large partition (28brtlarge.rar download về giải nén có 2 file .bin và .fls) sau đó dùng SmartFlash tool để flash rom này (hướng dẫn dùng ở #1)
flash xong mở máy bằng cách nhấn VOLUME DOWN + POWER nó hỏi FACTORY HARD RESET thì nhấn POWER để đồng ý ...Đinh dạng lại bộ nhớ trong. bạn nên backup dữ liệu trước....xong tắt máy.
Chạy Fastboot ICS (#1 đã có hướng dẫn) và cài TWRP(recovery)
Sau đó khởi động vào TWRP và Wipe + format factory rồi cài file Darkrom.zip......
@giangah ah, cha trach, minh lam nguoc, cai v28 xong cai darkrom xong moi fastboot, ai cho minh hoi chut darkrom dung tot o, mình dung v28 thỉnh thoảng thấy cảm ứng o nhạy lắm, chạm vào mấy lân mới dc, có lúc nt cũng thế, nt mà ký tự hiên lên chậm vs lại o dc nhạy ý, có lúc chạm vào xong mà chữ o hiện lên phải chạm lại mâys lần ý
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn bác ShopVan và bác Van j đấy em không nhớ tên đã giúp em cứu em p920 từ địa ngục trở về.chân thành cảm ơn 2 bác.giờ dùng rất ngon rồi ạ,bây giờ thì không lo nữa rồi.nhân đây bác nào có cái cảm ứng em nó để lại cho em với.máy em bị rơi vỡ mặt kính nhìn tội em nó quá
Bạn cho mình hỏi chút với. Mình mới dùng em Lg này nhưng ko rành lắm về root và up rom cho máy. Mình đã xem mấy bài hướng dẫn nhưng thấy khó hiểu quá. Bạn có thể hướng dẫn mình xem cách nào đơn giản nhất với và ca bản rom 4....ngon nhất bây giờ với ?
Thanks bạn !

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
@tungmc Bạn đang dùng SU760 mà ?
Topic này chỉ dành cho P920/P925 thôi bạn !
Cho ai thích lên 4.2.2
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2164367

Bản này đã được fix Bluetooth...nói chung mọi thứ đều ổn.
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giangah hướng dẫn đi bạn.dịch mà không được chả hiểu j
@giangah bạn ơi sao mình flash bằng twrp flash được dark room vs XBSA ICS Custom Full 3D , còn jelly bam hay pacman thì no báo lỗi : error in /sdcard/update.zip status 7 . mun chạy 2 rom nay thi phải làm sao
phải công nhận là giữ ICS và CM10/10.1 có những tính năng đặc biệt riêng !
Phải chọn giữa 2 cái khá là mệt cho mình !

mấy hôm nay cố gắng thử chuyển cái sms của CM10 sang mặc định của ICS mà không được . ức chế ghê .
like mạnh cái sms CM10
P920 cũng là SU760 mà bạn.

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungmc 2 cái khác nhau đấy bạn.up rom cho nhau không đc đâu
titan85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn cho hỏi sao up len V30A_00.kdz bị treo ở logo AT&T vay?
@titan85 Đã Fastboot chưa bạn ?
mình dung v28b stock các bạn biết kernel nào phù hợp chỉ mình với!!

Bạn dùng BG hay ICS đều có thể chạy được CM10.1
Yêu cầu : Máy của bạn đã chạy bootloader 1.25a và cài recovery
Các bạn dơnload rom + Gapp về .
Đối với Cm10.1 này trước khi flash phải chỉnh sửa 1 chút để máy nhận sdcard
Thay đổi số 16 thành 15 trong /system/etc/vold.fstab và thay đổi số 17 thành số 9 trong /system/etc/init.d/66swapon
( vì là rom .zip đã signed nên các bạn không nên giải nén để chỉnh sửa vì khi nén lại sẽ không chạy.. các bạn cứ click đúp vào và mở bằng winrar sau đó tìm đến file mình cần kéo thả ra 1 thư mục bên ngoài , chỉnh sửa bẳng notepad sau đó kéo thả vào chỗ cũ là ok.) Xong các bước chuân bị

Copy rom+Gapp vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong, chạy recovery ---wipe cache + factory reset sau đó cài rom+gapp---->reboot (chú ý là máy phải chạy bootloader 1.25a)
giangah bạn có bị tình trạng mạng chập chờn khi dùng các rom 4.1 / 4.2 không ?
Ngày trước mình dùng hay bị lắm !
Danvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ShopVan Thử baseband v28 hoặc v30 P920 xem có hết không, mình cũng bị nữa. Nhưng giờ ko up lên CM10 nữa, đang làm biếng 😔
@ShopVan Thế ah? mình không bị nên cũng không rõ ... thi thoảng thấy vạch sóng về o nhưng vẫn gọi được.
@giangah Bạn Danvo cũng bị .
Lúc trước mình dùng bị tình trạng mạng chập chờn , mặc dù cột sóng đầy và có icon data luôn . Và tình trạng chuyển từ 2G -› 3G hoặc ngược lại phần nhiều là đơ mạng .
Đó là điểm thiếu xót nhất của dòng CM.

Dạo này thì đang thử v30A .
P/s: đang định thử 4.2 trên BB v30A mà chưa có thời gian
Danvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giangah Nghe gọi nhắn tin thì bt, ko bị ngắt dù ở cột sóng nào, mỗi cái 3g là giật có lúc được lúc ko, mà ko là chính và chậm vô cùng, toàn load ko dc 😁

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
mấy bạn cho hỏi mình có con lg p920 , mình flash rom ics v30a qua recovery , giờ treo logo, cữ mỗi lần tháo pin ra lắp pin lại , nó tự động lên logo lg, ko lam dc gi ca
@ttlong88 Bạn up thế nào vậy ?
Bạn xem lại còn vào được recovery không ? nếu được thì tiến hành up lại .
Nếu không thì Flash lại BIN đi bạn !
@ShopVan Flash lại Bin thế nào vâạ bạn ? Mình cũng bị tương tự như vậy. Help me....!
@tungmc Bạn vui lòng xem lại #1

menkhai bạn dùng rom của AT&T thì chiệu khó chấp nhận nha , mình không biết cách bổ xung thêm ngôn ngữ!
menkhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
em có con p925 đang chạy 2.3.5 của at giờ chỉ muốn cài thêm tiếng việt thôi có bác nào rảnh vào jup em với
các bạn cho mình hỏi làm sao để xem đc 3d bằng trình phát mặc định của su760 vậy ??? Khi xem phim 3d(2gb-20phút) thì nó chỉ chia ra làm 2 thôi 😔, còn khi xem trực tuyến trên Youtube thì lại đc :mad:
Tớ cài V3.0 dùng 1 dạo bình thường nhưng bây giờ bị đèn ở 4 phím cảm ứng ko sáng ngày cũng như đêm tối thui, có ai bị như mình không. Kiểm tra trong Setting thì đèn phía trước luôn bật rồi thế mới nản.Không biết do phần mềm hay phần cứng nữa.
@bachvx bạn thử factory reset hoặc FLash lại xem thế nào !
Nếu vẫn vậy thì có thể là do phần cứng rồi !
Hix ....Cả buổi chiều ngồi tìm phần mềm Sweep2wake cho em nó mà không tài nào có...anh em nào chẳng may va phải thì cho bạn biết nhé..

Sweep2wake : là phần mềm mở và khoá máy cho dòng HTC (độc) thế nên tìm bản mod cho em P920 ma ko tìm được.

Chức năng chính :
-Mở máy : vuốt phím mềm từ home tới search
-khoá máy : vuốt ngược lại... (không phải dùng hím cứng như nút nguon và khong ton pin.)
@giangah hồi trước mình có thấy nhưng không hỗ trợ cho con này nên bõ luôn .
Éc,hôm nay mới thấy lại bài này của bác Danvo .
Xin lõi bác vì mình quên up cài của bác lên #1.
Lát nữa mình sẽ up ngay !
Bạn cho mìn hỏi thêm chút với. Hiện giờ máy mình đã update lên 4.0.4 nhưng sao mình thấy máy chậm, cảm ứng ko đc mượt lắm, pin thì cũng đc mặc dù mình đã xóa hết các app ko cần thiết đi rồi. Với lại mình cũng ko cài đc recovery. Giúp mình tư vấn thêm với bạn.
Thanks !

Sent from my LG-SU760 using Tapatalk 2
@tungmc Bạn nhận xét về cảm ứng và độ mượt là đúng rồi vì hiện tại đây chưa phải là bản chính thức mà bạn có thể hiểu đây là bản rom đang được hoàn thiện . Nhưng trải nghiệm củng khá tốt đúng không bạn ?
Việc xoá các ứng dụng không cần thiết không phải lúc nào cũng làm gia tăng thời lượng pin cho bạn mà phần nhiều chỉ là giải phóng dung lượng bộ nhớ rom. Bạn phải xem lại ứng dụng nào không cần thiết mà gây lãng phí pin thì mới cần xoá nó đi . hoặc dùng vào thao tác để ngăn chạn hoạt động của nó khi không cần dùng .

Về cần Recovery thì bản rom mình giới thiệu đã có cài sẵn rồi mà bạn ?
Danvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm bài này nữa nè bạn ShopVan . Bài này có chỉ thêm cách flash bootloader 1.25a lẹ mà dễ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019