LG OPTIMUS 3D ( P920/P925 ) - TỔNG HỢP

ShopVan
26/1/2013 5:2Phản hồi: 2.093
2.093 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng V5.2 nhưng thấy vẫn bị lỗi 4 phím. Fix lỗi đó như thế nào vậy ? bạn có thể chỉ mình cụ thể các bước được không ?
ÔI xong. hqua con lg 3d của e đã chính thức đi cái sạc rồi. bây giờ không thể nào sạc đc. em nghi là chị hư chân tiếp xúc usb do rút ra cắm vào nhiều quá. bây giờ sạc 3 loại cáp đều k nhận. e dùng cuc sạc của tàu 7 màu: kích pin lên sài thử thì đc, cắm sạc vào thì logo sạc đt nhấp nháy liên tục, lúc đc lúc k==> hư chân tiếp xúc. giờ chả biết sửa ở đâu, tết nhất rồi mà thảm quá.
Ai cho em hỏi em mới tậu con lg p920 thấy trong máy ghi tổng dung lượng :5,57gb.Mà thấy bảo máy có dung lượng bộ nhớ là 8 gb,vậy là làm sao hả các pro.Giải thích cho em với:oops:
@Go0dluckB4by Bạn lần đầu sử dụng smartphone đúng không ?
8G là tổng dung lượng.
5,57 là phần bạn có thể dùng.
Phần bị mất là dùng để chứa HDH và làm nơi chứ ứng dụng .......
@ShopVan Đúng vậy, cảm ơn đã giải đáp,em sẽ chăm lên diễn đàn để thông não dần😁
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
đã bác nào đang dùng cm10 chưa ạ
những ưu nhược điểm của cm10 là ntn
ai chia sẻ đc ko ạ😃
@boynhay Up dùng thử rồi sẽ biết nha bạn.
Đặc biệt là không có 3D.
@ShopVan Không có 3D và tiếng nhỏ

Sent from my SGH-T959 using Tapatalk 2
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
không có 3d còn lại good hết hả 2 bác
@boynhay Theo mình thấy thì cũng khá !
Mất cái này thì được lại mấy cái khác !
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
@ShopVan mình chỉ cần pin sóng sánh ổn định
ko cần 3d vì dùng chán hoa hết mắt

cm10 phải fick lỗi j ko bác😃
zero1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
chúc mừng nhà mới kaka
Tui thề không bao vờ tui về lại 2.3

Thà tui ở 4.x với vài lỗi còn hơn về với 2.3 với một đống sà bần !

GHmmmmmmmm
@ShopVan Cũng đang ics chờ bản tốt hơn nghe nói 1/2 có

@hugokaka Chắc lại nối tiếp truyền thống hứa hão của năm 2012 thôi. Không thể tin được đâu, LG là thế mà
@thuylexuan2002 Ah rom cook ko phải chính thức nhé, bên xda đó mà

Sent from my LG-SU760 using Tapatalk 2
cố đến 01/02 xem có gì hot bác ShopVan ơi😁
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
bọn LG này làm an bố láo ghê😕
Chắc mai không làm chuột bạch được rồi. Ở quê nhà có cái quán nét được chục máy mà tình trạng đánh nhau xảy ra thương xuyên nên chắc sẽ để vào lại vũng tàu mới thử được
Ai chỉ cho em biết vì sao khi tắt hết ứng dụng đi rồi nhưng khi bật nguồn trở lại thì em lại một đống ứng dụng đang chạy,lúc tắt nguồn máy còn đầy pin nhưng bật lên thì gần hết hixhix,em đang dùng con lg p920,android:2.3.5😔
@Go0dluckB4by Ban cai chuong trinh" DS bettery savert " thu dj minh dang dung ne thay tiet kiem pin lam.no dung bang cac ung dung khi tat mang hinh do

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
Hôm nay 1-2 r nè bác ShopVan
Có tin ji của rom cook mới chưa bác

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
Sao vẫn chưa thấy thông tin gì về cook full nhỉ.
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
Ai dùng cm10 cho e ít ảnh đc k ạ😔

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào ở HN giúp em về 2.3 với. Em mua con máy cũ, nó đã ở sẵn 4.0.4 XBSALL rồi. Em flash BIN thì nó bị lỗi, thử 5 lần ko đc, rùi em flash KDZ thì nó ko nhận driver. Trong bảng driver em ko thấy con P920 ở đâu cả 😔 Thế em liều chết cho lên CM10 thì ok, nhưng mà nó ko nhận sim. Đang tìm mọi cách về 2.3 mà ko đc :(
@poke251 bạn có thể tiến hành Flash lại hoặc fastboot 2.3 để mở đt sau đó up lại bằng kzd
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kuterua1 Cám ơn bạn. Mình đã lên mạng và tìm cách rùi. Dùng LGFlashTool hay SmartFlashTool thì đt của mình cũng không lên được (Sau khi boot xong, nó chỉ hiện màn hình chính trong 1s, đủ để mình đọc thông báo, đại loại là "ko đủ bộ nhớ ứng dụng, hãy xóa bớt dữ liệu" sau đó tắt luôn) . Mình cũng ko hiểu tại sao lại thế ! Bây giờ mình đang đi kiếm cook rom 2.3 hoặc stock rom 2.3 cho P920 vì có mỗi cái CWM là hoạt động tốt. Mình đã thử rom Promethius Rom V1.5 20F và 21E nhưng cả 2 lúc cài đều lỗi. Giờ mình đang down King 3D 2.3 về xem may ra xài được
@poke251 Nếu bạn có thể up được rom cook thì bạn vẫn vào được CWM mà bạn tiến hành wipe full và format cacher / data/ sytem sau đó up zip cook. Rồi quay lại stock bằng kzd sẽ ổn. Nếu mình bị như bạn mình sẽ không làm như bạn. Mình sẽ fastboot để cứu sau đó up lại bằng kzd. Trường hợp bạn bị " Không nhận SD bộ nhớ trong thiếu" thì bạn chỉ cần " xác lập lại cài đặt" (dữ liệu gốc) là sẽ ok. Còn nếu xác lập lại mà nó cứ reboot vào CWM mà không thoát ra được thì bạn cần up lại kzd khi flash file bin. Chúc bạn thành công
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kuterua1 Bạn có ở HN ko ? Mình muốn nhờ bạn giúp.
Mình đã wipe full và format hết cache, data, system. Thậm chí mình chỉ xài đc có đúng 1 bản cook là CM 10 (tất cả các bản khác đều khởi động đc)
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn có tool ở cách 2 ko ? Share cho mình với 😔
@poke251 Của bạn đây. Bao gồm tất cả các công cụ nhé một tool này là đủ cả https://www.box.com/s/l39ncz15a5nravio43pe
Bạn vào đc CWM thì wipe all nhé. Format system, cache. Nếu vẫn bị thì format data luôn nhé. Sd card thì copy rom cook vào đó.

Sent from my LG-SU760 using Tapatalk 2
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
Cach backup lại danh bạ.bang tita ntn vậy các bác.e k biết sd ntn😔

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Tại sao máy p920 khi tắt nguồn nhưng vẫn có nhiều ứng dụng tư động chạy,ví dụ như tin nhắn,facebook,....Lúc em tắt nguồn còn đầy pin nhưng để tầm 2hay 3tiếng bật nguồn lại thì pin tụt hết, và trong task manager có rất nhiều ứng dụng đang chạy. Bác nào pro có thể chỉ em cách xử lí được không?? Em mệt mỏi vì suốt ngày sac pin quá😔
@Go0dluckB4by rất đơn giản. Nếu bạn đang ở 2.3 thì bạn tải cái này về http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1560381
rồi chạy file run.bat
trước khi chạy nhớ cài driver xong bật usb debug rồi tiến hanh root
@ShopVan cái vụ này hay à. Anh chỉ em cái vào CWM xáo cái battery đi em chưa biết cái đó @@
@kuterua1
@kuterua1 Vào CWM wipe battery sats gì đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019