Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG OPTIMUS 3D ( P920/P925 ) - TỔNG HỢP

ShopVan
26/1/2013 5:2Phản hồi: 2.093
2.093 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom cook cho bạn nào yêu âm nhạc đây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2073761
các bác cho em hỏi, em tải phim 3D từ topic phim 3D cho điện thoại dàng sbs về rồi, nhưng khi cho vào đt xem thì khi ấn phím chuyển sang 3D nó vẫn có 2 hình 2 bên, ko xem đc 3D là sao nhỉ, em dùng Sharp 3D, LG 3D, Lg3D cube rồi mà chưa lần nào xem đc phim tải về, mấy clip demo thì xem được nhưng phim tải thì ko xem đc
@zorrohk269 Bạn tiến hành xem phim 3d vừa tải bằng trình video của máy. Sau đó ấn phím cứng 3d bên cạnh phải. Sau đó chuyển qua 3d. Tiếp theo chọn nút menu gần nút home ý rồi chọn cài đăt 3d. bạn chọn cái cột đầu tiên là chế độ R\L
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
KHi sử dụng KZD, cái bước Install Driver Thì mình không chọn đc driver cho P920 (Trong list không có)
@poke251 Cái LG support tool đó bạn không phải chọn driver. Bạn chỉ cần cài đặt driver xong rồi bật usb debug là nó tự nhận driver. Bạn tiến hành up kzd bình thường. Mình ở nam định. Nếu cần thiết thì minh team giúp bạn.
a e có ai biết chỗ nào bán pin dung lương cao cho e LG 3D Cube ko vây chỉ mình với mình tìm hoài ko thấy mình ở hanoi
thienfind
ĐẠI BÀNG
11 năm
root XBSALL xong mất CH play
@thienfind Nếu vậy thì bạn cài lại là ok !
Bạn có thể cài bản thường hoặc bản MOD tuỳ ý !
Mà nếu bạn làm đúng theo hướng dẫn của mình thì sao bị mất CH-Play được nhỉ ?
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
các bác cho em bjo muốn backup lại danh bạ của mình đã gọi rồi thì backup kiểu j ạ
@boynhay Nếu bạn có cài titanium backup thì dùng nó .
Không thì cứ lên market tìm .
Hê hê hê ....
chiều nay e vừa lấy con iphone 4 dùng cho ổn địh. chắc chia tay vs em LG 3D luôn rồi. hề 😁
@tienvip123bee Chúc mừng bác đã có vợ mới !
@ShopVan Con LG 3D e vẫn sài nhưg mà qua tết nếu mà ko có 4.0 thì e bán
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
@tienvip123bee Bác định chia tay e này ah😃

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
chao tat ca cac bac, dao nay khoe khong, chac da so deu chuyen sang dien thoai khac roi nhi!😃
@tamcuong1991 Dạo này bệnh vẫn chưa hết , sức khỏe ổn hơn một tí .
Mình vẫn đang đợi ics chính thức , chưa chia tay em này đâu .
Bác thế nào rôi ?
@tamcuong1991 Ông ngoại mình mới mất nen phai ve que! Gio moi len lai ne, dang chan con nay tinh mua optimus g nhung no chup hinh khong dep! Nexus 4 thì dung luong it qua! Dang doi oppo find 5!
@tamcuong1991 Chia buồn với bạn !

Nghe nói find5 khoản 7tr đúng không ta ?
@ShopVan 11tr ban ah!
Lg nay ban lai gia nhiu cac bac?

Sent from my SGH-T959 using Tapatalk 2
E bán
E bán 4 củ
Kaju
TÍCH CỰC
11 năm
@tienvip123bee Bán uổng vậy bác? Gần có ICS sau ... 10 tháng chờ đợi rồi còn gì. Còn tí nữa thui, ráng lên.

Cầm em IP vẫn ko thích bằng em 3D này ^^
@Kaju Hêu. Chắc j đã có. Theo cảm quan e thì cầm ip xog ko muốn sag con LG nữa. Ip vuốt mượt mà cảm giác suớg hơn hẳn. Vuốt màn lg nó cứ thế nào ý.
@tienvip123bee Đó là tất nhiên rồi .
Nếu bạn ít vọc phá thì iphone là lựa chọn tốt .

Mình từng dùng 3Gs , 4s thấy rất ổn nhưng không phù hợp với mình .
@ShopVan mìg cũng thíkc up r ngịch nhưng mà giờ cuối cấp 3 nên cần sự ổn định, k còn time nữa, chính vì vậy nên mìg mới chuyển qua iphone đó.
1 số lỗi vặt mà e hay gặp ở LG đó là :
-pin quá yếu, dùng tí đã hết ,
- đôi khi đang chụp ảnh hay đang chơi game sập luôn nguồn,
- mỗi khi khởi động lại rất hay bị mất % pin (có lần từ ~50% , reboot xong còn 20%)
- dùng hay bị chậm máy , đôi khi hơi lag
- chụp ảnh quá kém và ko mượt
- còn mấy lỗi liên thiên nữa

ổn định thì sài ios thôi. hjx ..
bác nào có phim 3d cho lg p290 up lên cho ae xem với 😁
Moi mua con nay duoc 5th .ra tet khong cho len 4.0 thi cung cho no di.bo ra hon ca chuc trieu ma khong duoc quan tam lam

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
bac nao co kinh nghiem pm vao 0984447005 giup e gap dc o, con 3d cua e chet 2 tuan nay roi ma o co cach nao ca, mong dc ca nha giup do
con cua e SAU KHI LEN ICS CUA XBALL XONG H VE 2.3 O DC, E DA FLASH BIN 2.3 NHUNG KHOI DONG DC, CU LEN LOGO LG LA TAT, NEU FASTBOOT THY KHOI DONG DC LOGO LG XONG LA CU DUNG NGUYEN NT, O THE KHOI DONG DC, AI GIUP E VS, MONG CA NHA NHIET TINH GIUP E VU NAY
E DA THU FALSH = KDZ CUNG O DC, DA FLASH BIN XONG FLAH KDZ VAN O THE NAO DC, HUHUHU, CHI FLASH ÍC LA DUNG DC, CON VE 2.3 LA TOI, HUHUH
@kans2cat Bây gio ban lam theo cach cua mình thử xem . đầu tien ban để ở ICW xong dùng LG flash Tool up về 2.3 bằng file Bin ở đầu bài đó nhớ làm theo dung huong dan có gì thì pm mình chỉ cho 0988837324 minh đã làm như vậy mọi việc ổn cả
@toanamazon van o dc bạn ạ
@kans2cat Bạn vui lòng viết có dấu và bìn tĩn lại ! nói rõ ràng hơn .
mình đọc những cmt của bạn chỉ mới hiểu được sơ sơ !
@ShopVan bạn cho lại mình link file bin đi, file bin đàu trang bị hỏng rồi
@kans2cat Hịc , thằng MF khó ưa !
Bạn đợi mình Up lại lên host khác!
thế
thế này nhé, mình đang ở 2.3 up lên 4.0.4 bằng bin, sau đó về lại = 2.3.5 bằng bin cua v21e thì treo, hiện logo xong lại tắt xong lại hiện, xong lại tắt, mình thử fastboot thỳ hiện logo LG xong là treo
@kans2cat Mình nghĩ do file BIN 2.3 của bạn có vấn đề !
Sau khi fastboot thì bạn dùng SmartFlashTool để flash bin .
@ShopVan mình đợi file bin của bạn ùi làm 1 thể, mà sử dụng fastboot 2.3 hay fastboot íc nhỉ
@kans2cat mình làm đi làm lại khá nhiều lần nhưng chưa lần nào bị như bạn cả. giờ bạn tìm file bin bên trang topic cũ ý. link đó chắc ko dea đâu. bạn flash về 2.3 đi dùng smartflash tool thì mất imei mất bộ nhớ nhưng up lại kzd xong xác lập lại điện thoại là ok.
@kuterua1 cơ bản là link bị die ùi, o tài nào tải dc, hic, ai có cho mình xin link đi
ai có file bin mà dùng được cho mình xinb cái, hic hic
sáng giờ cái mạng bị khìn , up toàn bị lỗi .
@ShopVan mình làm dc roi bạn ạ, đúng là do file bin lỗi, mình dùng p970 converter tách file bin nhưng lỗi, về top cũ tìm dc file bin, flash cái dc luôn, hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019