LG OPTIMUS 3D ( P920/P925 ) - TỔNG HỢP

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ShopVan, 26/1/13. Trả lời: 2069, Xem: 143785.

1. giangah

giangah Thành viên

mình cài DX toolbox và bình thường ram dùng là 65% (đã dùng titanium tối giản system nhiều)
  2. giangah

giangah Thành viên

Mình thì ở Hưng Yên .. chắc chẳng có ai ở đây.....nản..trước ở HN còn hay offline
  3. Danvo

Danvo Thành viên

Tên file kdz bạn up là gì ?

Đúng là V30A_00.kdz hoặc V28B_00.kdz nhé
  4. ShopVan

ShopVan Thành viên

Mình còn gắn bó với em này đến hết năm nay ák .
  5. ShopVan

ShopVan Thành viên

Khi lên 4.0.4 sẽ có các ứng dụng phát sinh lỗi hoặc bạn dùng 1 kgoanr thời gian đôi khi cũng sẽ bị lỗi
    Và thêm nữa là việc cập nhật hoặc cài thêm ứng dụng mới có thể gây ra xung khắc với ứng dụn cũ .
    Thêm 1 khả năng là việc bạn thiết lập ứng dụng chạy tốt trên GB nhưng sẽ không tốt trên ICS .
    Vì thế bạn không nên xem các ứng dụng backup là an toàn tuyệt đối màhãy format và cài lại nếu bị lỗi .
    Trường hợp không hết thì thua !
  6. kuterua1

kuterua1 Thành viên

Chia tay với em này rồi mà vẫn lưu luyến nên thi thoảng ghé qua xem tình hình ntn rồi hjhj. Vẫn muốn vọc vạch em nó mà chia tay mất rồi @@
  7. giangah

giangah Thành viên

Sao không thấy mọi người nhắc đến rom 4.2 nhỉ
    mình vừa cài thấy mượt hơn GB và JB 4.1 tất nhiên là hơn ICS rồi.
    chưa có thời gian test pin và mức độ ổn định
    xong vuốt màn hình độ trễ thấp, tương tác nhanh...
    cảm giác vuốt màn hình trên ICS vẫn thấy có lúc không theo ý muốn và phải vuốt lại nó mới chuyển..còn em này khá nhanh, chỉ chạm nhe là lướt.
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2216460
  8. kulbjn

kulbjn Thành viên

họp mặt ở tphcm đi bác.em ủng hộ hết mình
  9. bachvx

bachvx Thành viên

V3.0A-00.kdz ban a. truoc to up 2.3.5 ko sao up theo zodanh j do.xloi may to loi unikey
  10. Trốn nợ

Trốn nợ Thành viên

Ôi đã có cook 4.2 rồi:oops:
  11. boynhay

boynhay Thành viên

Hình như phải sửa tên thành v30A.kdz or v28B.kdz thôi xóa 2 số 0 đằng sau đi
  12. kienct94

kienct94 Thành viên

cái này cứ từ ICS lên thẳng là đc hả bạn?
  13. giangah

giangah Thành viên

Mình chưa thử . máy mình từ GB v21g fastboot và cài CWM 6 xong lên thẳng
  14. ShopVan

ShopVan Thành viên

Mình thử CM10 gần 2 tháng : công nhận nhanh và mượt hơn ICS nhưng có cái nguy hiểm là :
    - mạng không ổn đinh
    - khi kết nối với pc thì luôn ở chế độ kết nối bộ nhớ và thường xuyên bị lỗi truy cập bộ nhớ .
    nói chung là giữa CM10 và ICS đều có cái hay riêng và tùy theo nhu cầu !
    p/s: độ sáng màn hình của CM10 thua xa ICS
  15. giangah

giangah Thành viên

CM10.1 mà ...rom 4.2.2
    ICS chỉnh độ sáng tự động là 55% mình để độ sáng tự động của CM10.1 cũng khoảng 55~60 là ổn mà.
    thấy rom này sóng sánh cũng ngon đấy chứ.
    Mình chỉ bị ngắt kết nối PC ở ICS đang copy thì mất kết nối USB còn từ 4.1 trở lên thấy kết nối đa phuong tiện hay mờ...chưa bị ngắt giũa chừng lần nào
  16. giangah

giangah Thành viên

Rom 4.2.2 này tuỳ chỉnh giao diện đẹp (làm cho tất cả trong suốt như Win 7 ) mặc dù có hạn chế là không bluetooth không video recoder và không 3D... không 3D thì chắc rồi ..chờ bản fix video và bluetooth
    ShopVan thích nội dung này.
  17. Danvo

Danvo Thành viên

CM10 theo mình là tốt nhưng có điều nó hơi tốn nhiều pin, nhất là cái độ sáng nó ngốn pin dữ lắm, chỉnh thấp lại thì tốt.

Còn vụ chép file ko được là do Kernel đó, sài CM stock kernel thì không có vấn đề gì, còn sài Bluekernel là bị, mình đã test rất nhiều lần rồi.

ICS thì mình sài stock và chưa bị mất kết nối hoặc copy file không được lần nào cả

CM10.1 là port từ Cm10.1 của SU760 qua, nên không muốn sài :D. Tuy nhiên cũng đã từng thử qua mà cũng lâu rồi, nhìn chung giao diện rất mượt, mượt hơn cả CM10 và tác vụ chạy rất tốt.
    ShopVangiangah thích nội dung này.
  18. giangah

giangah Thành viên

Bản này khác bản PAC nhé...nhanh và ổn định hơn PAC nhiều.
    ShopVan thích nội dung này.
  19. an888

an888 Thành viên

File rom mình tải ở trang 1. Tải về thấy nó ghi là : p920v28Btinhte.vn.KDZ, như vậy có cần đổi tên không pro
  20. ShopVan

ShopVan Thành viên

giangah các rom 4.2 đều có nguôn từ CM10 nên mình mới chỉ nói CM10
    còn các cook khác thì mình đã thử qua và không hài lòng !

Sẵn tiện có anh em nào lấy được ứng dụng sms của CM10 hoặc 10.1 đem qua ICS không ?
    Mình rất kết cái trình sms đó !