[LG OPTIMUS 3D/P925]Update/Restore ROM file KDZ cách mới đơn giản hơn

9mare
20/4/2012 14:41Phản hồi: 61
Chào các bạn đang sử dụng LG Optimus 3D/ Thrill 4G, cách up rom KDZ vượt lỗi Update của Zodanh2102 (http://www.tinhte.vn/threads/1106443/) đã rất đầy đủ và chi tiết, tuy nhiên đối với một số mem mới xài Android hay ko rành về IT thì sẽ gặp phải khó khăn khi tự mình làm từng bước theo cách trên. Vì vậy mình chia sẽ cách update ROM file KDZ này (mình thấy trên XDA) rất đơn giản, thực ra cách này cũng giống như của Zodanh2102 nhưng ko cần phải làm từng bước một nữa mà chỉ cần chạy 1 file (thực ra file này là 1 đoạn mã VBScript đc viết ra để tự động làm các bước cho chúng ta).
Bắt đầu nào:
B1: Các bạn vào http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=2 kiếm bản Rom KDZ phù hợp tải về, ai có rôi thì bỏ qua bước này
B2: Các bạn download file TOOLS.rar này về http://www.box.com/s/ead00e26abb408e4e5a0 ,giải nén ra, trong đó sẽ có 2 Folder:1 là driver LG và 2 là các Tools cần thiết. Ai chưa cài đặt Driver cho máy tính thì cài, còn có rồi thì bỏ qua bước này
B3: Vào Folder LG_KDZ_FW-Update_OfflineFix chạy file Automatic Offline Procedure.vbs và cứ OK để nó tự động cài các thứ, có bảng nào hiện ra chỉ việc OK thui 😃

B4: Bước này các bạn làm tương tự như bài của Zodanh2102, mình có kèm hình ảnh cho các bạn dễ làm

Đến đây rùi thì ngồi chờ thui 😁

Ai chưa biết hoặc chưa up được thì làm theo cách của mình nhé, có lỗi gì cứ post lên đây nhé. Ai biết cách này rồi thì đừng "chém" mình 😃)
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix, có 8 người download mà ko ai zô Like mình cái nhỉ..
bác lại có 1 cách up rom mới ah hi.có cần phải sửa file Host ko hả bác
@Boynhay169 cái này thực ra cũng như cách cũ thôi, chỉ khác là nó tự động làm cho mình hết, từ cài đặt MSXML, mở Windows Enabler, cài server, kể cả đổi Hosts lun.. mình chỉ việc nhấn OK và OK..
bác ơi . cho em hỏi nếu em up mà máy nó thành cục gạch thì làm sao hả bác . em chưa thử làm cái này bao giờ bác ạ . hix
bác ơi . cho em hỏi nếu em up mà máy nó thành cục gạch thì làm sao hả bác . em chưa thử làm cái này bao giờ bác ạ . hix
Bạn cứ lam
Bạn cứ làm theo hướng dẫn, bảo đảm máy ko thành cục chặn giấy đâu 😃. ĐT Android nói chung rất khó thanhf cục gạch, nếu bị chỉ bị Sort Bricks thôi, mà SB thì dễ khắc phục
@9mare bạn ơi bạn có ở HN không vậy để khi nào mình gặp bạn nhờ bạn up cho mình vs được không bạn .hi
boynhay
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhtrung0990 bác cứ làm theo HD tải về và giải nén chạy file đã có sẵn rồi Ok thôi.đừng lo j hi
@thanhtrung0990 Hi, xài android bạn cứ "mạnh tay" lên đj, khó die phone như mấy HDH khác lắm, bạn cứ đọc và làm theo hd là ok, dễ lắm.. nhưng mà phải "đọc kỹ hướng dẫn sd trước khi làm" nhé ;)

Gửi từ LG-P920 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Hi, xài android bạn cứ "mạnh tay" lên đj, khó die phone như mấy HDH khác lắm, nhưng mà phải "đọc kỹ hướng dẫn sd trước khi làm" nhé ;)

haisolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh da lam dc theo cach cua bac.thanks bac...heheh😁
ừ, cách này đơn giản, chỉ cần click vài cái là xong...
giabao1801
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm mà sao nó cứ hiện ra thông báo "pls check ur internet line" trong khi đó mình connect internet binh thường.
@giabao1801 Bạn thử lại xem, mình up mấy lần rồi đều ko bị. Truớc khi chạy cách này bạn nên tắt ct antivirut đi, tốt nhất là bạn gỡ cài đặt các pm của cách cũ đi.. nói chung là gỡ hết như truớc khi update rom, rồi chạy lại file .vbs đó, vì nó sẽ tự động cài các pm cần thiết, đổi host...

@giabao1801 Mình theo cách này up lại bản 21A được rồi, lúc trước khi sửa file host cũng không được gì cả.
Khi nó hiện thông báo hiện "pls check ur internet line", thì cứ bấm vào tab continue liên tục cho đến khi up rom xong.
Cám ơn bạn nhiều.
Chứ lúc trc dùng bản 21A pin được 2,5-3 ngày, sau up qua bản 21D pin chỉ còn hơn ngày chút, mà xạc hay dùng thì rất mau nóng dt.
bill.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giabao1801 anh oi, em bị dính cái này, mặc dù đã gỡ hết phần mềm ra rồi làm lại vẫn bị
giabao1801
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bill.nguyen mình hông có xài cái này, mình làm thủ công bằng tay thôi bạn ah!
giabao1801
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 mình tắt hết lun rồi nhưng mà ko dc. mình dùng cách của bạn kia tuy mất công hơn nhưng mà đã được rùi 😁
@giabao1801 hix, vậy thì bó tay rùi, mấy người làm theo cách mình đều ok hết, ko bít bạn bị sao nữa. Bạn làm theo cách zodanh2102 đc là ok rồi, đều giống nhau, nếu ai đã làm theo cách kia đc rồi thì cách của mình cũng như ko à 😃
quocdat288
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ thớt ơi cho e hỏi a dùng máy p925 at&t có up rom gốc của p920 việt nam được ko
@quocdat288 Được bạn ơi, up đc hết các rom p920 nhé,ko riêng gì bản VN.
PS: Có 1 số bạn pm mình bảo là ko up đc theo cách của mình, các bạn cứ uninstall hết các driver và app đã cài, rùi dùng soft clean registry 1 phát (mình xài CCleaner), rùi khởi động lại máy và cài driver trong thư mục TOOLS của mình, sau đó chạy file .vbs lại là ok.

honiukim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái link ở bước 1 : http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=2
Không vào được bạn ơi ... 😔
@honiukim Bạn thử lại xem, mình vẫn vào đc mà. Bạn vô file hosts của máy tính xem có chặn web của LG ko, nếu chặn thì xóa đi(dòng đầu là 127.0.0 gì gì đó, sorry vì mình ol = đt nên ko nhớ rõ)

honiukim
ĐẠI BÀNG
12 năm
@9mare Chắc mình để chặn rồi vì vào web khác bt,nhưng mình ko biết cách bỏ chặn,bạn hướng dẫn chi tiết hộ mình nhé,thank
@honiukim Hjx, mình đang làm việc nên ko có máy tính, nên ko nhớ rõ nữa. Bạn vào theo đường dẫn C:\windows\systems32\driver\etc sẽ thấy file hosts, mở file bằng Notepad, rùi kiếm dòng nào có số 127.0.0.. gì đó rùi xóa hết cả dòng đó đi, save file host lại là ok

mình đã làm theo hướng dẫn OK tải 21D của Đức thấy Pin tốt lắm !!!
Up Rom sao mọi thứ ko bị gì cả sao ta?
@hugokaka Ko bị gì cả là sao bạn? Up file KDZ nó ko format data đâu, mọi thứ mình cài trước đó đều giữ nguyên. Chỉ khi up rom cook file zip thì nên format sạch trước khi up thôi (một số trường hợp ko cần format vẫn up đc)

anh em cho mjh hỏi, con p925 mjh làm đến chỗ này nhấn UPGRADE START. thì nó hiện cửa sổ báo là : ALREAD RUNING LGMOBILE PHONE SOFTWARE UPDATE......chứ kô hiện cửa sổ : SELECT COUNTRY & LANGAUAGE như trong hình hướng dẫn nên kô tiếp tục được. nhờ anh em chỉ giáo giúp. cảm ơn nhiều. (mjh up rom lần đầu tiên, nên còn gà quá)
@an888 Ban thu uninstall het cac driver, soft LG trong may di, khoi dong laj va cai driver trong file TOOL cua minh, sau do chay file .vbs laj tu dau.

bill.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@9mare Em cũng bị cài lỗi này, xin bác chỉ em với
bill.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@an888 Em cũng bị thên cái lỗi này. Bác ơi giúp em với
mrduydn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hichic ngồi hóng room mới sao mà lâu thế AD HTC đã có 4.0 lg sao chưa có hichic
@mrduydn Chờ đợi làm gì bạn, còn lâu lắm, chỉ mong ra bản cook từ 3D Max thôi :p

sao mình up rom theo hướng dẫn xong máy chỉ chạy đến logo LG thôi nhỉ. Bác chủ thớt cứu với
@ngocdiep1989 Nó treo ở logo LG hả? Bạn thử cách này nhé: tháo pin ra rồi lắp vô lại, bấm tổ hợp phím POWER, VOLUME - và nút 3D, giữ 1 lúc đến khi máy lên logo rồi thả ra, máy sẽ vào Recovery Mode, bạn chọn dòng Wipe cache and.. gì gì đó (wên mất rùi, nhưng là dòng dài nhất ý).. rùi ok và restart phone lại là ok..

@9mare Hì. đc rồi ạ. Thank bác!
thanks chủ thớt phát , làm mãi cả đêm hôm qua ko đc con p920 ,mày mò up lại win cũng ko đc , sáng nay mầy mò thì phát hiện cái auto ko tự đổi file host vào đổi phát chạy phé phé , con này cài rom kdz phức tạp hơn con su760
@Tu_ameo Như thế có thể bạn ko chạy Account Admin, hoặc bạn để chế độ bảo mật cao. Vì vậy nên Run as Adminiastion file VBS thì sẽ ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019