[LG OPTIMUS 3D/P925]Update/Restore ROM file KDZ cách mới đơn giản hơn

9mare
20/4/2012 14:41Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy pác cho mjh hỏi, mjh up con p925 từ 2.2.2 bằng nhà mạng nó lên 2.3.5. V20p. sài mấy hôm nay thấy ok nhưng có 1 lỗi này nhờ các pác chỉ giáo với, khi online bằng phone vô web tải file apk hoặc video về thì kô đc, nó báo : NO SDCARD. vô play store thì tải về bình thường. xin cảm ơn
Đã làm theo hd. Ok, nhưng ko bit baseband là gì, xem ở đâu, nâng cấp ra làm sso?

Sent from my Kindle Fire using Tapatalk 2
Hix mình làm theo hướng dẫn mà toàn lúc update 15-20% là "Problem with communication bêween cell phone and PC" . Giờ thành gạch rùi
a1a1a
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ thớt cho mình hỏi đây là lỗi gì ah. mình mới mở cái Automatic Offline Procedure lên đã bị rùi.
squall0243
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho em hỏi, con LG của e là P925, hôm trước e mới root máy thôi, vô ngon lành cái chạy ROM manager, máy đứg ở LG luôn, mà e vô recovery là rec của máy chứ ko fải của CWM, wipe all ko có tác dụg, fải đem ra tiệm và h máy nó nhận là P920, bác biết máy e lúc bị đứg ở LG là sao ko và cách cứu?! bị 1lần e hết dám vọc phá,hix.
Bác nào biết cách chỉ dùm e với.
cái này xài win7 được không bạn? mình đọc thấy win 7 không có đổi host được chán gê. Nó đòi update goài...ai biểt giúp đỡ mình phát!!!!!
cách này có từ tám đời bên box p920, đáng lẽ phải trích nguồn. lấy của người khác làm của mình rồi nói là cách mới. bó tay
tình hình là làm như trên, đang up báo lỗi Problem communication between cell phone and PC ....
Rút cáp, tháo pin, gắn lại cắm cáp, ấn volume - các kiểu đều bó tay, h máy mở không lên luôn 😔
@Nhuttien112233 lỗi này sửa sao bạn ơi.mình mới bị
@Nhuttien112233 mình cũng bị y chang bạn, khi up bằng KDZ, máy mình P925 , khi úp nữa chừng khoảng 20 % bị đơ và ko kết nối đc KDZ , bực mình rút cáp ra thì máy tối thui, ko lên nguồn nữa.
mình làm cách này ,bỏ pin vào lại , cấm sạc để khoảng 10s nhấp nút nguồn giữ luôn máy sẽ lên nguồn ,
hix ko biết máy bạn giống máy mình hay ko, nhưng máy mình đã làm thế ok
sorry nếu mình nói sai! hĩ
vanhien26
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash recovery vô mất boot, có ai có giải pháp nào ko, giúp mình với.
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi người ủng hộ và góp ý em về O 3D với nhé: http://www.tinhte.vn/threads/1593620/
ANH EM CHO MÌNH HỎI CON P925 CỦA MÌNH CÀI ROM MỚI LẠI MÀ MẤT CÁI TRƯƠNG TRÌNH 3D BUTTON , THÌ LÀM SAO LẤY LẠI DC , ANH EM CÓ PM ĐÓ KO CHO MÌNH , MÌNH CẢM ƠN RẤT NHIỀU , KIẾM HOÀI MÀ KO RA , MÁY 3D MÀ KO CÓ PHẦN MỀM ĐÓ THÌ CŨNG CHANG RA J , HIX HIX
nguyns
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mai thuc Bạn quay về Stock ROM là OK thôi. Ở Stock ROM bạn root máy, cài CWM rồi vọc gì thì vọc. Mấy cái ROM cook cho dòng này chả có cái nào ra hồn cả. Theo mình đoán thì bạn đang dùng ROM MIUI hoặc CM7 nên không có 3D. Chúc bạn vui!
GIÚP MÌNH VỚI NHÉ MẤY ANH
bacnam09
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn nào gặp lỗi này chưa, mình tháo ra gắn vào cable và pin nhiều lần mà ko đc
mrduydn
ĐẠI BÀNG
11 năm
hiện tại win7 chưa cho phép hỗ trợ cài rom nên khi up sẽ có lỗi xảy ra
bac cho hoi chut. may co phai de o che do recovery khong. co thi nhan nut nguon va vollum - phai khong. xin loi may go tieng viet bi loi font len khong go dc
bác cho em hỏi con pp925 của e cài rom V30B theo hướng dẫn của bác h cứ lên logo rồi tắt là làm sao hả bác. cách khắc phúc ntn 😔. bác giúp em ko nó thành cục gạch mất :(
tuyệt vời. mình đã dùng được .
các bạn giúp mình với. Tình hình là mình đang chạy rom 2.2.2..xong mình tải bản rom v30C giành cho lg p925g file .kdz...mình up thành công..nhưng nó treo logo rồi..đã hard reset xong vẫn bị treo..và mình up thử 2 file .bin và .fls cho em nó vẫn bị.. các bạn giúp mình với.. Mình k có đt để liên lạc luôn rồi. sdt của mình 0994501685.. tối nay 12h đi làm về mình lại phải tiếp tục..giờ đó bận nào còn thức thì giúp mình với nhé.. Thanks nhiều!!
hic vao buoc 1 sau do chon cai nao de phu hop p920 dc chu thot?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019