[LG Optimus 4X HD] Hướng dẫn nâng cấp firmware lên V20A cho LG P880 (Jelly Bean)

thanhma2
2/9/2012 20:0Phản hồi: 1.151
1.151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zero1986
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kô có tiếng việt,, dùng khó lắm.
dracula3020
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng biết bao giờ con này mới đc mở bootloader :mad:
clapph
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến giờ này mà LG VN chưa có bản cập nhật v10f. Chán LGVN quá

Sent from Clapph iPad
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua ở HuyenMobile, cũng xách tay mà 😃
vâng nhưng em muốn hỏi bác ít kinh nghiệm lúc mua tại em an nam mít cái vụ tét máy lắm
😃
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah mình đến bảo mua máy, xem máy, rồi trả tiền 😁 Tổng cộng hết 5 phút :D
Mình thấy HuyenMobile có uy tín rồi nên ko phải test ^^ Chỉ kiểm tra đủ đồ đạc là lấy luôn thôi ^^
@thanhma2 Xem bài viết về 4X HD thì thấy bài viết và comment này của bạn ,cảm ơn bạn đã tin tưởng vào chất lượng sp của HUYENMOBILE !!!!!
khổ nỗi e ở vt tính ra mấy tiệm ở đây làm 1 con nên xin bác tí kinh nghiệm , dù sao cũng cám ơn bác nhiều;);)
Cac bac noi cai khia gi the.may em hag xach chan .tu up len bang phan mem sot where up det. Dau can phai bo vo pc chi vay... voi lai game,data cha mat gi dau

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn
neverdielv2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mạng VN nó chưa hỗ trợ V10F nên phải cài chay kiểu này. Ông này như kiểu ở đâu rơi xuống.
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc máy bạn ấy xách chân từ EU ^^
Cho mìh hỏi vs..mìh mua ở hnam..cũng xách tay nhưg kiểm tra thì ở fw v10a thôi nghe nói có v10c nên check update..nó lại bảo máy chưa đăg ký..là s bạn ?

@thekingbless Máy bạn mua ở nước ngoài nên không có trong hệ thống imei sản xuất cho thị trường Việt Nam đó mà. Bạn thử cắm máy vào computer, thông qua PC suit update thử. Không được thì phải up manual rồi. Hok chắc chắn bạn đem ra bảo hành họ up cho.
@Bùi Công Nguyên Bạn có thể chp mith xin link bài up manual k..mìu mới chuyển qa dùg android nên gà mờ thật..hqa mìh có hỏi chỗ hnam thì bên đó nói chưa có..khi nào có máy sẽ tự báo :| trog khi của mìh là v10a :|

@thekingbless Chính topic chỉ cách up room manual cho P880 đó bạn. Bạn chỉ cần làm theo đúng hướng dẫn của chủ topic là được. Đơn giản thôi, làm xí là xong à ^^
con này có bản của hàn quốc ko các b nhỉ
Híc, máy mình tèo rồi, giờ không biết sao cứu đây.
Đang xài FW V10F bình thường, hôm qua thằng cu con xài hết pin, tối về sạc bình thường, sau đó bật máy lên, đang khởi động thì mình cắm sạc tiếp (vì đang sạc dở dang), thế là treo máy.
Xong rút sạc ra, rút pin ra khởi động lại thì không lên nữa.
Vào tính reset factory ( power + volume down) thì nó báo lỗi I/O error.
Xong vào download mode tính up lại firmware thì nó ở download mode hoài, không tự khởi động lại được, rút pin ra, gắn vào bật power lên nó vẫn ở download mode.
Giờ tính sao mấy bác, mình nghi chết rom quá.
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Blaze Bác thử chạy Emergency firmware recovery trong LG Mobile Support Tool (hoặc từ LG PC Suite) xem sao :-s
@thanhma2
Thanks bạn, để tối về mình chạy thử.
Mình đang dùng rom stock v10f. Mình thấy thông báo thì hình như không phải lỗi phần mềm mà là phần cứng, không đọc được data từ rom, I/O error.
neverdielv2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có khi bị thành cục chặn giấy rồi, bạn dùng rom stock hay cook. Tìm trên diễn đàn xem có hướng dẫn unbrick ko?
clapph
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới update V10F xong, camera không chạy được. Pó tay, bây giờ phải làm sao hả các bạn ???
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clapph Bạn thử dùng 1 app chụp ảnh khác (Camera 360 chẳng hạn) xem sao
@clapph ko biet tinh hình máy bác sao rồi..e hôm nay cũng đú thử cái fw v10f xem sao,và cũng bi lỗi camera..sau đó e factory reset 1 phát máy trở lại bthuong rồi bác ạ..bác thử xem sao nhé..
@clapph Mình cũng bị treo camera 😔(. Cac bac nao help vpo
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyphuong87 Dùng titanium wipe data cái camera là xong. Hoặc vào cái quản lý ứng ụng clear data của camera 😃

tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
có e lte 2 muốn qua thử e này
m bù tiênt hợp lý ai cầnn pm nhé
dracula3020
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dạo quanh xda, giờ em nó để 12h k tụt % pin nào. Haha 😁

neverdielv2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt ! Up cái này như kiểu là cài 1 bản rom stock mới cho máy đúng ko?
Mà cài xong thì các ứng dụng đã cài trong máy sẽ mất hết đúng k?
Ý mình là máy có trở về nguyên gốc như lúc bạn vừa mới mua ko?
thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@neverdielv2 Mình up và ko mất gì cả nhé 😁

thanhma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@neverdielv2 Mình up và ko mất gì cả nhé 😁

neverdielv2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái đấy có thể hiểu như là rom stock của LG, thường thì cài lại sẽ mất hết kể cả root. Lúc bạn up thì bạn đã cài phần mềm j ngoài những cái máy đã có sẵn k. Và khi up xong những phần mềm đó còn k?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019