[LG Optimus 4X HD] Hướng dẫn nâng cấp firmware lên V20A cho LG P880 (Jelly Bean)

thanhma2
2/9/2012 20:0Phản hồi: 1.151
1.151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc chụp bằng âm thanh thì nó còn nhận diện miệng nữa chứ đâu phải riêng âm thanh đâu 😁. Bạn cứ nhìn vào camera rồi nói cheese là bụp liền.
@dracula3020 hj, t thay ti le chup thanh cong cung cao hon, noi chug la cung chi nghjch ngom thoi, chu chup thi an cho nhanh :D co thong tin gi moi ve em no ban share cho to voi moi nguoi biet voi nhe 😃
lau roi co ban nao update ko ban? may m bao 2/11 co update, hnay no lai bao len 9/11 roi 😔(
teppiway
TÍCH CỰC
11 năm
4x ra lau roj,ma box vang teo vay ne
@teppiway đấy là topic này thôi bác ạ, chứ có hẳn mục thi viết về e 4x đấy bác 😁
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này bị khóa bootloader, k vọc phá đc j nhiều nên vắng là đúng rồi. Nhưng project unlock bootloader cho em này đc thực hiện rồi, từ từ sẽ có rom riếc cho ae tinh tế chơi. Còn hiện tại, rom stock cũng đã rất là mượt mà rồi nên khá hài lòng. Mỗi tội chụp hình lúc đẹp lúc xấu. Mong sau này có bản mod driver camera cho ngon hơn. Mang tiếng xài cảm biến bsi mà hơi đuối. Trên xda cũng có vài thứ cho anh em học hỏi. Link đâyhttp://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1649

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn
Mình thấy con của mình đang là bản V10e ngày 25/9/2012, liệu có mới hơn bản của chủ topic không nhỉ?
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoctuan2tk Bản ở #1 là V10F, mới hơn V10E bạn nhé 😁 Hiện tại V10F cũng là bản mới nhất rồi 😃
khong biet khi nao moi co 4.1 de dung day? doi dai ca co roi 😔. hay lg cho` len 4.2 luon nhj
bác nào mua ốp nillkin cho e nó thì qua e nhé
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viethung_91 Em này mà đeo bao vào mất cả hình tượng 😁
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viethung_91 Hê hê, bác ở đâu mình lượm cái bao cho e nó. Để trần trụi mãi cũng chán 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@dracula3020 e ở 1002 đường Láng bác nhé
Chia sẻ cùng mọi người cách khôi phục pin cho 4x hd nhé( đã test)
1. Điện thoại đã root và cài đặt recovery
2. Khởi động bình thường sạc đầy 100%, cắm sạc nguồn ( không sặc qua dây usb với máy tính)
3. Không rút dây sặc, khởi động lại vào chế độ recovery
4. Trong recovery tìm đến mục advanced options -->wipe battery stats --> yes, sau đó xoá trạng thái pin 5. Rút pin ra khỏi máy ( ko được rút dây sạc) 6. Đợi một lúc( hơn chục giây gì đấy, tự ước chừng), lắp pin vào, đừng đụng gì cả, chờ một lúc( tầm hơn 1 phúp) điện thoại tự khởi động 7. Khởi động xong sẽ thấy pin hiển thị 85%( mình làm thấy vậy), không như lúc nãy 100% nữa. 8. Tiếp tục sạc đầy 100% 9. Lặp lại từ bước 2-8 vài lần( mình 4,5 lần), đến lúc khởi động vào hệ thống( bước 7) thấy hiển thị 100% ==>pin phục hồi thành công. chú ý: Toàn bộ quá trình ko được rút dây sạc, pin rút ra lắp vào phải đợi một chút(1-2'), đừng lo gì cả máy tự khởi động. - bước thứ 9 không nhất thiết 4-5 lần, tuỳ từng pin. - cũng có thể hôm nay làm vài lần, mai làm vài lần (tuỳ ý)
@duongthanhhoa cài đặt recovery như thế nào hả bạn, hướng dẫn mình với😃
Có ai biết tra thời gian bảo hành thế nào k a
Hag chih hag bh 1nam tren toan quoc ,hag xach tay bh tai cua hag ban , tuy tug cua hang co the tu 1-3nam

Nhung cach tra tg bao hanh nhu the nao? Vi O4X bao hanh dien tu

cai nay m cung ko ro lam, neu ban mua chinh hang thi tai cua hang ng ta se giai thich cho ban, tai m dung hang xach tay. nhug chac thoi gian bao hanh se la 1 nam tinh tu luc ban mua.😃
hnay ra VP hỏi miêng dán cảm ứng cho em này nhưng vẫn chưa có 😔
@nguyenhailonghp mình dán ốp lưng kèm dán mh cho e nó bác xem dc k
chủ thớt:"..hiện tại máy mình upgrade xong, thấy có tính năng chụp ảnh bằng giọng nói rồi..."
máy tớ có úp-mở gì đâu mà nói chiz nó vẫn chụp ảnh đấy thôi!
đã có bản v10G rồi nhé , nhưng chỉ là bản beta thôi. mình vừa up hồi sáng 😃 đang test xem thế nào
link down :http://www.4shared.com/file/W6eqd8Tu/V10G_00_beta.html
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongthanhhoa Bản beta của Hà Lan k có tiếng việt. Mà bản này leak thôi và hình như cũng k cho up qua OTA mà lên hẳn JB, link bạn trên post rồi đấy 😃

@luctieufug co gi moi o ban v10g nay ko ban? ban up ntn vay chi t giup voi? lam tuong tu nhu tren topic ah?
@luctieufug up xong mat root ban ah, lai mat cong root lại 😔(
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongthanhhoa Con này root dễ ẹc mà thím

DXPERIA
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e xin link topic hướng dẫn root, phá, vọc em này với. cuối tháng múc em này, h ngồi ngâm cứu.
mình hỏi miếng dán màn hình cơ chứ bao da lúc mua cũng được tặng kèm rồi
@duongthanhhoa máy em từ bản v10f up thẳng lên v10h dc không bác.hay phải up lên v10g trước
la
m nghj ko jai vay dau, chac la bi loi gi y, ban up nhu ko dc ah. ko thi ban up len 10g dung cung dc
@duongthanhhoa không phai ý em là a chua up fw lần nào.mới xài android mà.gio e dang xài bản v10f muốn úp thẳng lện bản v10h co dc không
@dantruong2011 tat nhien la dc ma ban, tren toppic huong dan cu the roi, ban cu vay apdung thoi, dam bao thanh cong.😁, up xong go may cai phan mem di kem cho may chay nhe va muot hon
conque123
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi mình là new bie sao mình để chế độ S/W Upgrade nó ra cái gì á
bao gồm menu reboot system
update gì gì đó
bạn nào giúp mình với. cho hỏi mình đang ở v10f giờ muốn up lên nữa nhưng ko biết là bản nào hết. ai chỉ giúp mình với. mình ở gò vấp.hay ai online thì teaviewer giúp cái. thank thank
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conque123 Bạn nhớ là bấm giữ nút Giảm âm lượng (Volume -) rồi cắm dây USB vào là được.

Bây giờ thì có bản V10H, bạn cứ sử dụng cách upgrade trên là được, khỏi cần phải biết bản hiện tại đâu 😃
@conque123 an nhan nut nguon chon restart, trong luc khoi dong lai nhan giu phim giam am luong(nho la cam day usb voi may tinh nhe) no hien len chu s/w la ok.sau do lam theo huong dan nhu tren toppic la dc, ban v10h la ban moi nhat, ben tren co link day

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019