Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus 4X HD] Hướng dẫn nâng cấp firmware lên V20A cho LG P880 (Jelly Bean)

thanhma2
2/9/2012 20:0Phản hồi: 1.151
1.151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Với windows 7 thì bấm vô Properties của Computer> Device Manager nhé bạn

Bạn đã chỉnh lại setting chất lượng và size ảnh cua Camera360 chưa? Để lên tối đa là ảnh sẽ đc 3MB trở lên.

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn
tiem5t
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhma2 Bác cho em hỏi bản 20b muốn chỉnh chụp ảnh cho sáng lên tý phải làm thế nào ạ?
p880 bản rom nào dùng ok nhất ạ? Đối với em bản cũ cũng được miễn là ok
Thấy bản này chạy game thấy nó giật giật hình như nó đưa về giảm số chip để tiết kiệm pin phải không bác?
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Rùi bạn ui. Chon hình 8.0mpx, chất lượng 100% lun rùi. Còn chỉnh gì nữa ko bạn
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pngbatho Chỉ thế thôi bạn ah. Bạn check lại xem, Camera360 chụp ra 2 file là file xin 3MB và file gốc hơn 1MB.
cho minh hoi la up fw thi co can fai root may Ko?
@youandpro Lẹ dữ hén 😁
@lelong3010 :D

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@youandpro Trích app nào cơ bạn?

@thanhma2 Folder system/app vs framwork cũng trong system ấy 😃

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
Nếu mình ko root máy thì co up đc ko bạn
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dathb_1994 Up đc bạn ah 😃

vẫn chưa có rom cho e nó nhỉ😔
hi chua unlock bootloader sao up dc rom cook
Đâu mà rẻ vậy bạn @.@
Ai chỉ mình cấu hình mms với. Mấy cái trên mạng mình ko dùng dc. 3g thì vẫn vô tư
7one
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi, em thấy trên xda họ có bản room 4.1.2 roài đấy, bác nào giỏi tiếng anh vào xem hướng dẫn em với:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=36637068#post36637068
Hawking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luctieufug Bác cho lin luôn đi ạ
Nhân tiện cho em hỏi xíu, đang định mua con LTE2 nhưng mẹ em không cho do số tiền nhiều mà lại xách tay nên hơi phiêu ^^ Em xem lại thì có con này, thấy bên hnam bán 8tr6 có đúng k ạ, sao em thấy mấy trang để 12tr lận mà, mua con này có ok k mấy bác, dùng lâu dài lên đc 5.0 k ạ. Rồi còn pin thì thế nào, thks, có lẽ em hơi lạc đề trong topic này
7one
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hawking Con này hàng Công ty có 2 cục pin, bác dùng tẹt cũng ko lo hết pin đâu, mà pin còn này cũng đã bán đầy ở ngoài cửa hàng, cùng lắm bác làm 2 cục nhét vi như em đây này, chẳng bao giờ lo hết pin. Mà hàng công ty bác kiếm hàng cũ chắc chỉ tầm 7 8tr/1 con được bảo hành 11 12 tháng roài, mua hàng sách tay làm j cho khổ hả bác.
Con này chê mỗi 1 điểm là camera quá xấu không bằng con optimus G, nhưng mà optimus G cóc thay được pin !!! Chán !!!
Hawking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@7one em thấy con này ít thảo luận quá nhỉ, không xôm như LTE2
@Hawking Lte2 bây giờ xài như bản qt rồi. Có nơi bảo hảnh 6 tháng đó bạn,mơi 100 .giá 7-7.5 triệu. Không còn lỗi gì hết

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Con này lên được 4.1 chưa mấy bồ nhỉ? Phân vân con này vs LTE 2
Ơ máy LG bây giờ up FW file KDZ qua KDZ Updater mà không mất dữ liệu bộ nhớ trong máy nữa hả các bác?
Các bạn cho mình hỏi sao con 4x hd cuả mình khi check update qua OTA thì lại nhận đc thông báo là your device is not registered yet, và ko check đc updatlte, ai giúp mình vs 😔
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
First image from JB 😁

@baby612 Hi! mình chủ yếu sử dụng galaxy nexus ^^, còn lg 4x thì girlfriend mình sử dụng, lâu lâu cầm vô vọc chơi ^^ nói chung cảm nhận sơ bộ của mình thì bản rom CustoNexus dùng mượt, pin ổn. Tuy nhiên có 2 lỗi mà mà mình biết đó là bluetooth k dùng đc và bật nhanh chế độ im lặng trong startus bar không đc, nếu có cuộc gọi đến vẫn đổ chuông bình thường @.@.
@baby612 root đi bạn, xài ăn roi mà ko root là mất đi 50% công lực của máy rùi 😁
@thanhma2 Cũng đang tính cài bản rom 4.2.1 này tuy nhiên bản này vẫn chưa thực sự ổn định bằng 4.1.2.
@daty56 Thế deadphone thì vào LG nó BH mắc không? >.<"
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái rom 4.1.2 này vẫn mang trong mình kernel cũ nên chẳng cải thiện đc j nhiều, lại còn bug nữa 😁 Hóng jb chính thức vậy

@dracula3020 4.1.2 của LTE2 kernel lên được 3.4 rồi, không còn 3.0.8 nữa

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lelong3010 Lte2 nó lên jb từ hồi nào rùi cơ 😔

các bạn cho mình hỏi mình đang xài 4x hd xách tay do hàn quốc sản xuất nên không có tiếng việt giờ mình có thể tải bản rom của việt nam có tiếng việt để cài cho em nó được không vậy? nếu được cho mình xin link tải rom tiếng việt cho em nó với. Mình xin cảm ơn lắm lắm luôn.
Hawking
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://www.hnammobile.com/dien-thoai/lg-p880-optimus-4x-hd.3222.html
ở đây giá 8.6 có phải k mọi người, sao ở đâu cũng 10tr
các bạn cho mình hỏi mình đang xài 4x hd xách tay do hàn quốc sản xuất nên không có tiếng việt giờ mình có thể tải bản rom của việt nam có tiếng việt để cài cho em nó được không vậy? nếu được cho mình xin link tải rom tiếng việt cho em nó với. Mình xin cảm ơn lắm lắm luôn.
ở trên mình có hỏi rồi nhưng chưa bạn nào trả lời giúp mình cả nên mình hỏi lại mong các bạn trả lời giúp mình với.
Hawking
ĐẠI BÀNG
11 năm
topic buồn quá, up up up up up
đã có JB chính thức cho con này chưa vậy mọi người ?
Sao link v10h mình down hog được ? Ai fix giúp mình link với
thanhma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baby612 Đây bạn nhé: http://csmg.lgmobile.com/swdata/WDLSW/LGP880/ANEUBK/V10H_00/V10H_00.kdz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019