LG Optimus 4X HD, L7 và L9 sẽ được cập nhật Jelly Bean

herokute
11/2/2013 13:34Phản hồi: 18
LG Optimus 4X HD, L7 và L9 sẽ được cập nhật Jelly Bean
Theo trang công nghệ GSMArena, trang Facebook của LG Hồng Kông cho biết họ sẽ tung ra bản cập nhật Jelly Bean cho các smartphone Optimus 4X HD, L7 và L9 vào nửa đầu năm nay.
Cụ thể, các model được cập nhật từ nay đến tháng 6 là Optimus 4X HD P880, Optimus L7 P705, Optimus L9 P765. Bản cập nhật sẽ đưa phiên bản hệ điều hành của các mẫu máy này từ Android Ice Cream Sandwich lên Jelly Bean, có thể chỉ là phiên bản Android 4.1.
Không may là LG Hồng Kông không đưa thêm thông tin gì về thời điểm cụ thể cũng như các mẫu máy khác. Người dùng Optimus 4X và Optimus L7 ở Việt Nam có thể hi vọng sẽ sớm được cập nhật, song liệu không rõ phiên bản Optimus L9 P768 trang bị camera 8MP được bán ở Việt Nam có nằm trong danh sách thiết bị được nâng cấp của LG hay không. Đây được đánh giá là một trong những smartphone đáng mua nhất ở tầm giá từ 6 đến 8 triệu đồng.
Dù sao LG cũng nổi tiếng là chậm trễ trong việc cập nhật hệ điều hành các thiết bị của mình. Vì vậy để chắc chắn nhất chúng ta nên hiểu "nửa đầu năm" của LG tức là "trong năm nay".

http://mainguyen.vn/lg-optimus-4x-hd-l7-va-l9-se-duoc-cap-nhat-jelly-bean.html

nguồn : mainguyen
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chị ơi! Vậy khi nào có thêm thông tin chị đăng dùm em nhé hi. Thanks!
@vutheduocdlbn trời ạ nhìn avatar mặt ngố phết ai ngờ ngố thật , tui là con trai chị gì chị trời
@herokute Hì. Tại anh zai để cái tên kute quá. Ha ha
@vutheduocdlbn hehe vậy mà nó cũng được 5 năm tinhte rồi đấy , giống như anh cuhiep đó thôi hahaha
đang dùng lg 4x hd ố la la :p
4xhd giờ vẫn đc cập nhật 4.1 à, tưởng LG quên luôn rồi chứ, mấy lần định bán vì ko có rom mà up, chip x4 mà vẫn cà giựt, thôi thế lại đặt gạch hóng tiếp
Lót gạch ngồi chờ thôi! :rolleyes:

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn
anh.san
TÍCH CỰC
11 năm
Prada thi sao :| lg le me Kinh Nguoi
codaijaso
TÍCH CỰC
11 năm
mới bán 4X hic
Thông báo máy em đã tự cập nhật lên bản 4.1.2 hi
@vutheduocdlbn Có khi nào vậy bác?
@vutheduocdlbn Bác đưa thông tin cụ thể xem nào, rom stock hay cook vậy, đang quan tâm con này
@vutheduocdlbn xin chúc mừng bạn!có gì hay post cho ae thưởng thức vs...
@minhcuongpro1234 bạn ấy bảo được cập nhật tự động thì đúng là rom stock rồi!
@chjpdaloi Chính xác là con này đã được lên 4.1.2 rồi, các bạn dùng và cho ý kiến về pin nhé
chắc phiên bản nước ngoài xt có trước , vì lần trước có thông tin cho updata rồi việt nam với 1 số nước chưa nghe động đây
Cho e hoi con Lg optimus Vu của e có lên được không a ?
@foreverliving25 không thấy nó có trong danh sácdduwwojc lên 4.1 đâu bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019