Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ LG Optimus Black P970 ] ai có bản up rom con P970 len 2.3

nood
6/12/2011 15:32Phản hồi: 18
ai có bản up rom P970 lên 2.3 send link cho mình với...
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có rom gingerbread chính hãng cho máy này đâu. Hãng LG hứa ngày 28-11 vừa rồi sẽ đưa ra bản nâng cấp gingerbread 2.3.4 cho optimus black, nhưng đến nay, chưa khách hàng ỏ quốc gia nào nhận được bản nâng cấp này cả. Có lẽ là ngày 28-11 năm 2012, chúng ta tưởng nhầm là ngày 28-11-2011?
nếu đã up rồi thì cố gắng đừng up nữa nhé. bạn hãy chờ đến ngày 28/11/2012 đi bạn. dù gì cũng chưa đến ngày tận thế mà. lo gì :cold::cold:
À, bên Trung quốc đã có bản gingerbread cho máy này, kí hiệu v20A đấy. Có điều up xong thì wifi không chạy và còn vài lỗi lặt vặt khác... khiến cho bạn rất khó sử dụng. Nếu bạn thích, có thể liều mạng up thử. Lưu ý, up bản này xong, coi như bạn không còn cửa quay lại rom gốc 2.2.2 nữa.
nguy hiem qua

Huy ơi, bạn thật là nguy hiểm
Sao lại nói vậy, tôi cảnh báo trước cho những người chưa biết gì như bạn để tránh mắc vào sai lầm, thấy có gingerbread là đâm đầu vào cài mà không tìm hiểu gì. Bạn không cảm ơn thì thôi lại còn buông lời khiếm nhã. Thôi cho bạn ở lại đây với cái topic của mình. Tôi không thèm vào thảo luận với kẻ thiếu văn hóa như bạn.
Xin lỗi bshuy nhé. Tôi mới dùng lại nick tinhte này. Đợt trước cho thằng em sửa điện thoại mượn nick để down
File trong các bài viết trên tinhte, giờ lấy lại thấy nó ăn nói lung tung quá mất lòng mọi người. Chưa cống hiến được gì mà đã để anh em phải lăn tăn. Có dịp giao lưu nhé
Đã có bản v20n chính hãng rồi. Đây là android 2.3.4 có thể có tiếng Việt. Bản này dùng khá tốt, ổn định và mượt, đã root.
Mới upgrade lên 2.3.4 nhưng phần phiên bản phần mềm nó ghi là LG-P970-V20b mà....mình up từ lap dùng LG Updater đó.
Bản của bạn up từ nguồn nào vậy?
Bản v20b là của LG Viêt, bản này chưa root được. Còn bản v20n dạng file zip của Đức, đã root. Nếu up bản v20n từ bản v10a hoặc v10d tiếng việt thì bản v20n lại có tiếng việt.
Bạn Huy ơi, bạn gửi cho mình xin link down bản V20N và V20B với, bạn có bài nào hướng dẫn cách uprom cho P970 không gửi cho mình với!
Thanks bạn!
bshuy cho tôi hỏi, máy tui hiện đang là 2.3.4, v20n tiếng việt, xài mọi thứ đều ok + rất mượt, mỗi tội GPS + Thời tiết nó cứ chỉ ở đâu tận bên Kaunas, bạn có cách j sửa lỗi này ko giúp tôi với?
bật Gmap + GPS chờ cho định vị được thì bật thời tiết lên .Nhớ là dùng 3g nhé dùng wifi thì ở tận nước ngoài đấy
sau khi up lên android 2.3.4 ( cách đây nửa tháng - dùng LG mobile update) xong thì máy nó bị điên
- radio bị hư gì ấy. nó báo " the application FM radio ( process com.lge.fmradio) has stopped unexpectedly. please try again"... thử hoài mà cũng bó tay :<
- kết nối bluetooth cũng lỗi. máy tính báo " unable to get bluetooth FTP remote folder control ...". ban đầu e tưởng lỗi driver máy, nhưng sau thử thì máy tính kết nối bluetooth với đt khác bình thường. nên do đt thôi :<
- 1 cái nữa, up android xong thì bị mất bàn phím tiếng việt. tuy đã dùng MultiLing Keyboard để thay thế, nhưng thú thật bàn phím gốc LGkeyboard xài tốt và thoải mái hơn nhiều...

nếu biết trước up lên 2.3 xong mà gặp mấy tình trạng này thì e đã ko làm... h thì ăn năn hối hận quá 😔
với cả mấy việc root máy, cài ROM em cũng bó tay( vì đang ở nc ngoài) ...
mọi ng xem có cách nào giúp em với :(
Tại bạn táy máy xóa hoặc cài thêm cái gì không tương thích, giờ đổi cho rom rồi kêu ân hận! Cài lại rom gốc 2.3.4 bản v20b có tiếng Việt, bàn phím việt, không lỗi radio gì đâu.
ơ bác ơi v20b tiếng việt chưa root đc ạ :-s
Root và up rom bản v20b đều có ở đây. Tôi up mấy lần đều ngon lành hết.
http://www.droidviet.com/forum/nang-cap-firmware-moi/9929-chia-se-root-lg-p970-v20b-ok-test-thanh-cong-100-a.html
bao giờ có bản 2.3.7 chính hãng nhỉ.mà sao tôi dùng rom cyanogenmod cho 970 toàn bị đơ thôi,chẳng hiểu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019