Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(LG Optimus BLack , p970) Rom Marvel .

icefrog1102
18/4/2012 6:24Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho hỏi hình như rom zeus ko có chế độ ari plane khi nhấn nút nguồn đúng ko??? V6.21n có ngon ko các bác
cuong.seven
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mitu_pham vẫn có mà, 6.1 hoặc 6.2 đều có
badboyhp8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote 1 phiếu . Rom này chạy ưng ý nhất
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
R0m zues update 6.22 mời ae thuỡg thức
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1454274
@teppiway Vẫn đang dùng 6.11n, có nên up lên 6.2 ko bác ?
cuong.seven
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teppiway có gì khác không bác?
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Ram lên tới 220~,cảm ứg đã,pin ngon,và nhữg thứ như,trình duyệt wed,thai icon...v..v...thai đổi thanh notification lớn hơn
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@teppiway Hic bản này có map ko bác??? Mà e thấy bản 6.21n giao diện gọi thoại chán quá. Phải nhấn nút để nhận cuộc gọi chứ ko trượt ngang như rom gốc

Gửi từ LG-P970 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@mitu_pham
cuong.seven
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mitu_pham Maps bạn cài thêm vào nhé: http://share.vnn.vn/dl.php/6187486
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@cuong.seven Ko hiểu sao e cài thử bản 6.4 thì nó cứ báo ko tìm đc vị trí of ban.

teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
@mitu_pham Bạn có thễ dùng phần.mềm lắc tay nghe đt(kiếm trên diễn đàn bạn ạ tên là shake answer)
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là mới up thử rom marvel v7 thì thấy font chữ lỗi tùm lum, icon pin xấu kinh, giao diện cuộc gọi đến ko khá hơn zeus, benmark = quadrant standard đc có 1141 point trong khi rom gốc đc 1221 còn rom zeus v6.21n đc 1937 point

Mình up firmware này cho con LG KU5900 thì cái nút unlock ở bên hông máy ko sử dụng dc nữa. Cả bản marvel và zues đều ko hoạt động. Có bạn nào biết cách sửa hay biết link download firmware gốc của con này ko ?? Thanks !
bác cho e hỏi chút .... em up rom xong thấy mất hết mấy phần mềm đã cài . bây giờ up rom mà muốn giữ lại nguyên đống phần mềm ấy thì phải làm thế nào đây bác
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
@Eclipse137 Muốn jữ nguyên lại khj up ak,cái đó hơi bị khó ak nha,vì trước khi up bạn fãi wipe datac/ cache rồi up đễ tráh tình trạg lag với drick(vấn đề drick hay lag các bạn fàn nà rất nhìu)có thễ dùg phần mềm backup lạj(có nhìu loại trên diễn đàn đó bạn)
@teppiway thank ban nhé ;))
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@Eclipse137 Bạn dùng titanium back up nhé. Cách cài đc bản pro thì tự tìm trên mạng nhé. Muốn backup apps thì khi đang ở màn hình titanium ấn phím setting rồi chọn batch sẽ có mục back up rồi chọn backup all user apps

@mitu_pham mình đã làm được rồi cám ơn bạn nhé 😁
Tôi đã cài rom zeus 6.22n và nhận xét nó chỉ thay cái browser (mặc định của p970). Theo lý thuyết, ta có thể ép cpu lên 1300Mhz, nhưng khi ép thử thì máy khởi động lại liên tục, đành phải đưa về mặc định 1000Mhz.
Sent from my LG-P936 using Tinhte.vn
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@bshuy2003 E thấy hiệu suất của máy đc cải thiện hơn so với rom gốc bác ạ

vanhunglee
ĐẠI BÀNG
12 năm
vua up xong marvel v7 thấy có tiếng việt,ai ngờ tắt máy khởi động lại thì tiếng việt không còn ,tại sao vậy nhỉ các pro?
Vì bạn up từ một rom có tiếng việt mà không wipe data nên tiếng việt còn sót lại. Khởi động lại máy xong... là xong.

Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn
vanhunglee
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào chỉ cho mình cách việt hoá rom này với ,mới up lên v8.1
vanhunglee
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cài được TV
Bạn muốn có tiếng Việt ư? Up rom zeus bản 6.22n, mượt chả kém gì bản rom này.

em dùng bản mavel v8 vẫn có tiếng việt mà 😁
vanhunglee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Eclipse137 bạn nói sao chứ,mặc định nó up xong làm gì có tiếng viêt,mình đã thử add tiếng việt,thành công nhưng bị lỗi dấu nặng nhảy lên đầu nhìn rất ngứa mắt,dang nghiên cứu mà chưa có cách giải quyết,nếu bạn nói có TV thì cho anh em coi tí screenshot
@vanhunglee Tôi up xong V8.1 vẫn có tiếng Việt, theo font mặc định thì dấu "nặng" nằm trên, dùng FontInstaller cài font Times vào hết luôn và trong phần Setting/Ngôn ngữ và bàn phím... vẫn có thể chọn Tiếng Việt!
Phải nói là Font Times đẹp!
@bahung Bạn nói đúng quá. Thay font droidsant và droidsand bold trong mục system/font bằng root explorer, sau đó permission và khởi động lại máy là hết lỗi dấu nặng. Font thay thế thì tìm ngay trên diễn đàn tinhte.vn này.
@vanhunglee mình cũng không rõ sao mặc định nó là tiếng anh nhưng khi mình restore xong đống app của mình với đổi lại font chữ, khởi động lại là sang tiếng việt vẫn dùng bình thường không bị lỗi dấu nào cả 😁
quá đỉnh cho 1 rom 2.3.4 .... ko có máy .. nếu có sẽ up rom này ... hihi
vanhunglee
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom zeus thì mình không thích cái mở khóa của nó lắm,giống như là của 2.2froyo ấy
vanhunglee
ĐẠI BÀNG
12 năm
được rồi các bác ạ,mình gà quá
cho mình hỏi là nếu đã cài rom này rồi mà muốn chuyển lại rom gốc thì phải làm sao vậy?
Các bác nào đã cài thử thì làm cái topic hay gì gì đó hướng dẫn cài với..mình nhìn mấy cái chữ tiếng anh thấy hơi ớn ớn..mình mới dùng nên còn gà..mong anh em đừng ném gạch..
Nhân tiện cho mình hỏi thì các bạn đã sử dụng thì thấy rom Zeus hay Marvel cái nào đẹp và ổn định hơn vậy?
Luc download là Marvel V8.0 là của V20o, mình dùng V20e liệu có khác gì ko?
vanhunglee
ĐẠI BÀNG
12 năm
cá nhân mình thấy rom marvel đẹp,hơn rom gốc,zeus chưa thử
vanhunglee
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử rút thẻ nhớ ra tắt máy rồi khởi động lại lần nữa xem nào,nếu tiếng việt vẫn còn thì thật lạ
@vanhunglee đã rút thẻ và khởi động lại ;)) vẫn y nguyên không bị lỗi font chữ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019