Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(LG Optimus BLack , p970) Rom Marvel .

icefrog1102
18/4/2012 6:24Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uh. đem qua trung tâm bảo hành, họ bảo mình tự update phần mềm làm mất ''boot'', mà mình có update đâu, cài phần mềm nó bị sung đột hả gì đó mà nó treo logo luôn. mình tự làm lại không được dù đã tham khảo tất cả mọi cách trên theo hướng dẫn trên tinhte và xda. Do máy mình mua bên viển thông A nên đem qua đó bảo hành, nó chạy lại phần mềm nhưng không được. sau đó gửi lên TTBH LG (sài gòn), sau đó, nó bảo không bảo hành và cắt bảo hành trên toàn hệ thống luôn, họ bảo thay main giá 2,4 triệu. Nghe xong muốn đốt TTBH luôn. Sau đó mình gửi cho công ty Cps gần một tháng mà không sửa được, tiếp theo mình mang qua vietfones Bên đường nguyễn tri phương thì chạy lại được mất 300k. Nhưng lạ là giờ mình mới biết là IMEI bị thay đổi. Mình không biết sao nữa nhưng tem bảo hành trên máy vẫn chưa tháo nên mình nghĩ người ta không thể luộc đồ mình được. Bạn thấy thế nào, bạn có ý kiến gì không?
Mình có thắt mắt là từ khi mình sửa điện thoại LG P970 về thì có một điểm rất lạ là khi vào menu cuộc gọi, khi bấm số "0" là máy lại hiện ra "device test", sau đó là hiện ra một loạt các mục test.
mình cung
mình cũng bị như bạn chạy tiếng việt xong nó thế đấy, máy mình máy hàn cũng bị như bạn giờ chưa tìm được cách khắc phục, bạn tìm được cách nào chưa
@khanh_lan Máy mình đã khắc phục được rồi. Bằng cách mình dùng lgmobile tools. Kết nối điện thoại, máy bạn đã cài bản v20f nên nó sẽ bảo bạn không cần nâng cấp. Bạn vào custom chon khôi phục khẩn cấp. Chọn loại máy và nó sẽ cài lại bản rom v20f không còn lỗi nữa.

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
@khanh_lan Or bạn vào cài đặt-riêng tư-khôi phục cài đặt gốc. Một số diễn đàn chỉ như vậy nhưng mình chư làm. Sau khi xác lập lại dữ liệu sẽ mất nên bạn cần sao lưu.

@phuongwmo B co o Hn ko uprom ho e con lg voi

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
Không mình ở miền nam, việc up rom dể lắm trên diễn đàn có rất nhiều bạn hướng dẫn từ thủ công đến tự động. Cách đơn giản nhất là vào trang web của lg download cái driver vói cái lgmobile support tool về cài đặt vào pc. Kết nối điện thoại vào máy tính qua cổng usb, sao đó chọn update thôi. Phương pháp này an toàn nhất và các trương trình mình cài đặt sẵn trên máy sau khi update sẽ không bị mất. Chú ý trong quá trình up rom tuyệt đối không để mất điện, mất mạng và không rút đt ra khỏi máy tính cho đến khi quá trình up hoàn thành. Còn cách up rom thủ công trên diễn đàn có rất nhiểu bạn hướng dẫn rồi nên mình ko nói nữa.

@phuongwmo May minh lai la hang Nhat. Lg docomo moi chit

Trong quá trình up rom mà mất điện máy có thể bị brick, treo logo... và quan trọng là sẽ không được bão hành.

@phuongwmo M up xog roai bay jo khoi dong may chi len moi logo lg. Co luc vao dc RWV thoi

B nao o Hn jup e voi. Thank 1000 cai. Nha may tinh lai dag hog ko lam j dc

ai cho e hỏi, mấy rom trog web kìa toàn là rom nc ngoài, mà k có tv thì e sợ khó sài, tiếg mẹ đẻ vẫn hơn mà 😁, thế có cách nào cài về tv đc k ạ
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác ủng hộ và góp ý cho em về O Black với nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/1593620/

http://www.tinhte.vn/threads/1585626/
hic! em ngồi lò mò up room marvel v9. trông đẹp, hay. Nhưng mà em bị gặp mấy lỗi sau:
- ứng dụng chplay không download được ứng dụng, toàn báo lỗi là :" không có đủ dung lượng trên điện thoại" mặc dù điện thoại vẫn còn trống hơn 800mb, thẻ nhớ trống hơn 3Gb.
- không đặt được chuông .mp3.
có bác nào gặp lỗi như vậy thì giúp e với?
lxmta
ĐẠI BÀNG
11 năm
không hiểu sao cái máy của em cài mảvel 9 vô thì khởi động lên nó báo LGSetupWizard bị lỗi bắt buộc đóng, thế là em bó tay. hĩ ai chỉ em với
mình cài bản v9 mà sao ko kết nối đc mạng vậy các bác...cài thêm .fls korea cũng ko kết nối mạng đc
ai việt hóa giúp m bản ày và xóa bớt ngôn ngữ thừa với
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1454274

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019