[LG Optimus Black] Tổng hợp Update FW - Root - Rom

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi logg123, 28/10/11. Trả lời: 1016, Xem: 95394.

1. vip291085

vip291085 Thành viên

Đã cho em P970 ra đi để rước em S2 về nên đang thừa cái ốp lưng Nillkin màu đen cho P970, mua ở Thuonggiado dùng mới được 2 tuần. Giá bán 100k. Bác nào cần thì LH 01648295066.

2. Love_Star

Love_Star Thành viên

Bạn ở đâu?Nếu ở xa thì mua kiểu j?Mình ở Quảng Ninh.

3. vip291085

vip291085 Thành viên

Hic. Em ở Hà Nội bác ạ.

4. BinhBRAD

BinhBRAD Thành viên

Mình cung đã phân vân có nên đổi s2 hay ko? Nhưng khi dùng s2, thấy màn hình rỗ ko mịn bằng Black nên thôi luôn

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn

5. vantuynhle

vantuynhle Thành viên

Ban vao cai dat chon goi roi usb la ok

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn

6. puppyckkoi

puppyckkoi Thành viên

7. vip291085

vip291085 Thành viên

em thấy s2 màn hình đâu có rỗ. nhưng phải công nhận dùng s2 sướng hơn. mặc dù là xách tay nhưng vẫn up rom thoải mái như quốc tế, còn p970 xách tay up rom cứ sợ mất sóng.:)

8. duckienvfu

duckienvfu Thành viên

Super amoled thì mh dùng rồi! công nhận là sáng rực rỡ nhưng nếu bạn nhìn thật kỹ thì nói thật là màn nó rỗ đó! còn nhìn bình thường cách tầm 15 đến 20 cm thì thấy nét! còn cái amoled plus trên S2 thì chưa đc thấy qua! :p

9. khanh_lan

khanh_lan Thành viên

thôi chết rồi máy e là máy LG KU5900 e up theo hướng dẫn này xong rồi bây giờ máy e cứ khởi động đi khởi động lại chữ LG là sao, máy e bị sao vậy cưu e với...............

10. onlinetv233

onlinetv233 Thành viên

Bạn tìm lại file .fls với .bin ở mấy trang trc của bản v20L hàn quốc rồi dùng smartflash up lại là ngon.còn nếu muốn up thành bản quốc tế thì bạn lấy file .fls của rom v20L HQ và file .bin của rom v20 bất kì của VN.chúc bạn thành công

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn

khanh_lan thích nội dung này.
  11. khanh_lan

khanh_lan Thành viên

bác ơi bâ
    bác ơi, e up nó lên rồi bây giờ nó lại no sirvice ko nhận sóng làm sao bây h ạ :((

12. onlinetv233

onlinetv233 Thành viên

Bạn dùng file .bin và .fls của rom j thế?

13. khanh_lan

khanh_lan Thành viên

e đã làm như lời bác và nó lên sóng rồi, bây h lại bị 1 lỗi là vào cái để gọi điện thoại bấm phím 0 thì nó ra test device bác ạ :(( làm sao h k bấm phim 0 sao gọi đc điện thoại

14. khanh_lan

khanh_lan Thành viên

e đã làm như lời bác và nó lên sóng rồi, bây h lại bị 1 lỗi là vào cái để gọi điện thoại bấm phím 0 thì nó ra test device bác ạ :(( làm sao h k bấm phim 0 sao gọi đc điện thoại

15. onlinetv233

onlinetv233 Thành viên

Lỗi này mình ko rõ.dùng các chức năng khác thì ngon lành à bạn.vậy thì bạn chịu khó ấn +84 đo

16. ngamyhoi1986

ngamyhoi1986 Thành viên

Mình v20e ko lên 3g thì làm sao mấy bạn????

17. ngamyhoi1986

ngamyhoi1986 Thành viên

re
    reset factory bạn ơi

khanh_lan thích nội dung này.
  18. simdienthoai

simdienthoai Thành viên

bạn nào có Rom Zeus v6.36 by Huexxx ko gửi cho mình xin với
    tải mediafire toàn báo lỗi thôi :(

19. m0n_b00

m0n_b00 Thành viên

Anh em cho mình hỏi chút, tình hình là mình root em KU5900 theo hướng dẫn bằng Smarttool, thì bị treo ở logo, làm mãi cũng vào được menu thì mất sóng, rùi làm lại bằng file V20b.in và KU5900.fls thì sóng gió bao la, có cả tiếng Việt, vào được Recovery bang Rom manager dc, nhưng giờ gặp lỗi là mất bộ nhớ 5,5G của KU5900 và bấm phím 0 thì ra test device, trên dt nó hiện tên model là P970, cắm cáp nối máy tính cũng nhận P970. Anh em em cho mình hỏi là máy như vậy có up rom của P970 được ko và mình muốn up lại thành KU5900 thì phải làm ntn mò mãi chưa thấy có ai làm

20. onlinetv233

onlinetv233 Thành viên

lỗi ấn phím số 0 thì bạn hard reset xem sao.còn up lai rom ku5900 thì bạm dùng cả file .bin và .fls của ku5900 là dc