TỔNG HỢP [LG Optimus G] [Global] • Hội những người cuồng |G| • GIAO LƯU | CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi HoliCf, 8/3/13.

1. meovn

meovn Thành viên

có pro nào giúp mình ko :( , mình up rom em e970 từ 4.0.4 lên 4.1.2 làm theo hướng dẫn trên. rottt rồi unlock boot rồi recovery ok hết rồi, dơn file zip về chép vào bộ nhớ máy, xong vào revovery để wipe, wipe xong vào install để chạy file zip, sau đấy máy khởi động ở logo và tắt luôn, mãi ko lên :(
  2. boy4eyes

boy4eyes Thành viên

Optimus G đã có rom kitkat chưa mọi người nhỉ?
  3. tuanhuuls

tuanhuuls Thành viên

Vậy bạn về lại 4.1.2 đi đã

-) + Nguồn (Power) >> Máy sẽ vào chế độ Reset Data Factory
    2. Bấm Volume UP (Vol +) + Nguồn >> Máy vào Recovery (nếu đã Unlock Bootloader thì máy sẽ vào chế độ Bootloader)
    3. Bấm Vol Down + Vol Up + cắm cáp vào máy tính >> Máy tính nhận Driver phụ - kèm đưa máy về chế độ Download MODE
    4. Bất kỳ đang trong chế độ nào ở trên - máy hoạt động ra sao - máy đơ kiểu gì - máy treo khi đang làm gì >> Bấm giữ nút nguồn trên 10s >>> máy tắt (reset máy lại) =]]
    meovn thích nội dung này.
  4. datinh9001

datinh9001 Thành viên

em G này chụp màn hình như thế nào các bác nhỉ? như mấy dòng khác là power + home, còn e này chụp kiểu j
  5. tuanhuuls

tuanhuuls Thành viên

Power + volume down cùng lúc

Sent from my LG-E970 using Tinhte.vn mobile app
    datinh9001 thích nội dung này.
  6. meovn

meovn Thành viên

thank bác đã chia sẻ, e bị treo logo bác ợ, đem ra quán up lại rom gốc 4.1.2 thì bị mất bộ nhớ, mà về bản 4.0.4 thì lại ngon, cả buổi chiều cuối cùng vẫn về lại 4.0.4 và bị đóng học phí :(
  7. tuanhuuls

tuanhuuls Thành viên

Mình nghĩ là up 4.1.2 phải đc chứ bạn, at&t hỗ trợ chính thức mà

meovn thích nội dung này.
  8. meovn

meovn Thành viên

e cũng ko hiểu sao, up 4.1.2 thì lỗi bộ nhớ, lúc e kiểm tra thấy ko chụp hay vào media đc :( up đi up lại mấy lần cũng ko đc, cuối cùng bác chủ cửa hàng lại chạy về 4.0.4 cho
  9. Anhlinh900

Anhlinh900 Thành viên

mấy bác ơi em gà mới mua con op g cũ ko tét cẩn thận ko để ý h mơi thấy ko xoay đc mà hình rồi chơi mấy trò đua xe cũng ko nghiêng đc. mình cài đủ cách rồi mà ko đc nghi là máy bị hỏng cảm biến xoay ko biết bây giò phải khắc phục thế nào cũng ko biết là lỗi phần mềm hay cứng mua ở ddtm tưởng uy tín ko test về h còn thời hạn mà mất tem bảo hành rồi nản quá
  10. Anhlinh900

Anhlinh900 Thành viên

không biết khắc phục như thế nào cho hợp lý. mới mua về toàn để xem dọc ko để ý h down thử mấy trò đua xe mới té ngửa
  11. tuanhuuls

tuanhuuls Thành viên

Có lẽ do cài khoá xoay màn hình thôi chứ ko hỏng đc đâu,bạn vào cài đặt hiển thị chỉnh lại là ok!
  12. razor993

razor993 Thành viên

thế có ai bị kiểu pin cứ tăng kiểu 70 71 70 không ạ,,,,pin của em hay bị thế này lắm tưởng pin dởm nhưng thấy onl wifi thì đc gần 5h litục 40% sáng mh nên cũng không muốn đi đổi...bác nào pro gthích giùm em đây là do rom hay do pin ạ
  13. batmanbegin

batmanbegin Thành viên

Đã tắt chế độ khóa xoay màn hình chưa?Kéo quick bar ở trên cùng màn hình xuống kiểm tra xem có bị khóa không

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
  14. Anhlinh900

Anhlinh900 Thành viên

thử mọi cách rồi mà không đc bạn ạ vào mấy kái hiệu chỉnh cảm biến hay đọ nhạy nghiêng cũng không đc lun
  15. tuoity2082

tuoity2082 Thành viên

tình hình là e mới lấy con G chưa có khinh nghiệm có đôi điều thắc mắc mong các bác chỉ giáo với ạ:
    1. trong phần phiên bản phần mềm có ghi "F180 - V20S" tức là bản của e là bản S ạ?
    2. Máy e có 1 vấn đề là khi gọi điện nếu để volum max thì bị rè rất ác, giàm đi 2-3 nấc thì đỡ nhưng vẫn hơi rè, e là ng dùng bt k có nghịch rom riếc j hết, đã đem ra chỗ mua up lại rom tình hình có khá hơn nhưng k khả quan. trc thì cuộc nào cũng rè sau khi up rom xong thì có cuộc bị cuộc không. bác chủ nói do bản Hàn Quốc k phù hợp vs mạng VN nên bị vậy. E tìm hiểu thấy ae dùng dòng LU bị nhiều nhưng con G có 1 số ng bị thôi à, vậy cho e hỏi là đây là bệnh chung của con G hay là chỉ mình e bị, mới up có 1 bản rom thì e cũng k chắc là do phân cứng hay phần mềm nữa. mong các bác chỉ giáo.
    3. Hỏi ngu: bản của e là bản HÀn. có anten mà sao trong phần thông tin nó lại ghi Công ty/ Nước sẳn xuất: Công ty TNHH LG Electronic Việt Nam ạ?
    thank các bác đã đọc ạ!
  16. tuanhuuls

tuanhuuls Thành viên

Có thể chỉ do phần mềm hoặc rom, mình nghĩ không thể đó phần cứng đc

Vậy ko cần đổi đầu pin thì quan trọng là thời gian online thôi chứ báo %nhiều khi sai đó pm thôi, reset máy là OK Thôi!

17. Anhlinh900

Anhlinh900 Thành viên

thế mình nên khắc phục ra sao bạn làm ơn chỉ giùm trình ko đủ nên ko dám chạy là phần mềm mà gần nhà ko có quán sửa smartphone
  18. tuanhuuls

tuanhuuls Thành viên

Ko đc nghịch vào nếu bạn ko biết về máy bạn ạ, mình cũng không biết nhiều nên chỉ biết khuyên bạn là mạng ra thợ nhờ up rom khác... Hỷ vọng không phải tại máy

tuoity2082 thích nội dung này.
  19. phamcongthien

phamcongthien Thành viên

Cái link ROM STOCK của Việt Nam không vô được thớt ơi:(
  20. razor993

razor993 Thành viên

nc pin cũng tạm ổn nhưng phần trăm nó nhảy ltinh lắm cứ lên xuống lên tục...