[LG Optimus G] [Global] • Hội những người cuồng |G| • GIAO LƯU | CHIA SẺ KINH NGHIỆM

HoliCf
8/3/2013 7:34Phản hồi: 5.028
5.028 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ubergeek
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai test CM10 RC chưa, nêu trải nghiệm với 😁
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@ubergeek Chờ qua đêm nay lại có bản night

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
ubergeek
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới cài vào chưa đầy 5' là quay về stock :-|
anh em đã có ai bị giống mình không ?
mình dùng Optmuis G 180L
đang dùng bthuong đôi khi xuất hiện chữ hàn trên màn hình.k biết làm sao tắt đi đc.che mất mấy phím khi nhắn tin luôn.chỉ khởi động lại là mất.ai biết cách tắt k nhỉ?hoặc dính trường hợp mình không ?máy mình chưa root.mới dùng đc 2 ngày.định trải nghiệm 1 tuần rồi root 😃!cho nó lên bản 4.1 hoăc máu hơn 4.2
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@avatar avatar Đây nè
http://www.tinhte.vn/threads/lg-g-topic-khong-danh-cho-rieng-ai-phan-ii.1879606/page-881#post-37632396

@duvandong cảm ơn bác nhé.thế bác với mình k chung toppix rồi.hen ngày nào đó bác dùng G xách tay sang giao luu nhé
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@avatar avatar Bạn lại up rom qte ngay ấy mà 😃

HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@avatar avatar =]]] Optimus G thì đâu có phân biệt chủng tộc gì đâu mà bác nói thế .
Topic này chuyên biệt dành cho dòng E97x Global quốc Tế ..
Còn Topic kia chuyên về F180x Nội địa nhà mạng Hàn Quốc 😁 Em có giới thiệu ngay trang 1 mà hình như vẫn còn nhìu bác làm biếng đọc ...

2 Topic vẫn là 1 hội Optimus G trên tinhte thui . Nhưng làm thành 2 bài để anh em tiện theo dõi và chia sẻ , giảm bớt cái "loạn" mà LG Optimus G "biến thể".. :D :D
adawong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào dùng LG G có sạc chuẩn ngó hộ em xem xem nó mấy A với? 😔 e mua ở DTG được đưa cho cục 0.7A sạc lâu quá
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@adawong Sạc chuẩn là 1.2a bạn nhé, 0.7 chắc sạc sony

adawong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duvandong Thế giờ mua đâu được cái sạc chuẩn của nó bác nhỉ? híc híc, chả lẽ lại tương quả 2A của note II liệu có hại máy ko?
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@adawong Bạn qua meosu8x mà mua nhé

Mấy bác cho e hỏi bản Rom Mod 4.1.2 cho e975 ở trên trang 1 xài có ngon không ạ?
@ThaoNDLSB60762 lỗi font thì bạn dùng pm font intaller mà thay font chuẩn vào là dc, mình dùng tiếng anh cho quen.
@HoliCf Bác cho e cái link hướng dẫn mod mấy cái bác nói không ạ ^^
maikacuabo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duvandong Bạn ai sao mình vào down kg được vậy bạn
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@maikacuabo Cái 10C mới down đc mấy cái kia not permission luôn

Gửi từ LG-E975 của Christian Wayne
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
Vừa lên cm 10.1 có vẻ như camera ngon hơn stock, nhưng chưa thực sự ổn lắm nên vẫn dùng stock
@duvandong Cm 10.1 là cái gì a nhỉ! E hỏi hơi ngu 1 tí 😔
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@ThaoNDLSB60762 Rom cook ấy mà
@ThaoNDLSB60762 cm10.1 là rom cook do CyanogenMod team phát triển trên nền android gốc os 4.2.2 cho rất nhiều loại máy.
@karanka1989 ^^ cám ơn bạn
Mà sao mình Unlock boot loader không được! MÌnh làm theo hướng dẫn mà. Máy mình e975 đang cài v10f và đã root máy!
@duvandong A ra YH teamview giùm e được không ạ! Hix. Tức qá. E làm sáng giờ mà UNlock nó không được!
Máy mình up 10C đã root nhưng để từ 6g sáng đến 6g chiều không xài gi mất 20-30% pin, có cách gì khắc phục không các bạn
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@ledungctd Up bản khác đi bạn 10F sing hoặc 10D ấn độ

@akiravjp Các rom này có tiến Việt không bạn, vì tiếng Anh mình không rành (chỉ rành tiếng "em" thôi)
@ledungctd Trên trang 1 có nhìu bài đó bạn ^^
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@ledungctd Có tv chứ bạn rom quốc tế mà

mấy bác cho em hỏi là up room stock E975 bản 10f sing thì có cần root máy với unlock bootloader không ạ ? .tại bản 10c việt nam dùng tốn pin quá hic . với lại có ai có link bản 10f download nhanh k ạ ? . e down ở trang 1 mà tốc độ chậm quá hic
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@truong phuoc hung Link đấy tới đêm mới nhanh như direct, ban ngày hơi chậm xíu. Cài 10f sing chỉ cần root+recovery thôi chứ k cần unlock bootloader. Recovery thì tim cái app ''lte2, vu 2nd init recover'' nhé

@akiravjp cảm ơn akiravjp nha 😃, mà mình hơi gà cho mình hỏi xíu là Recovery dùng để làm gì vậy bạn ?.
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@truong phuoc hung Recovery để up rom, up qua file zip hoặc restore nandroid backup từ trước. Nhiều cái hay lắm bác ạ. 😁

akira ơi cho mình hỏi khi root thì để máy ở chế độ nào vậy ? có cần rút cáp ra xong găm vào lại k
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@truong phuoc hung K nhé. Bật usb debugging, sau đó cắm cáp vào làm theo hd như tool của bạn thôi

sao mình root rồi mà nó vẫn chưa có super user sau khi reset máy nhỉ
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@truong phuoc hung Bạn cắm máy vào để chế độ chỉ xạc chạy file .bat và để nguyên máy thế chuyển sang chế độ mtp
@duvandong mình làm i chang rồi mà vẫn bị bạn à hic
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@truong phuoc hung Bạn qua yahoo đi

duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@truong phuoc hung Đã giải quyết xong
mình root mà nó hiện : cp: can't create '/system/xbin/busybox': read-only file system
failed to copy 'su' to '/system/xbi/su': read-only file system
failed to copy 'superuser.apk'to'/system/app/superuser.apk': read-only file system
unable to chown /system/xbin/su: no such file or directory
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@truong phuoc hung Up xong cho cảm nhận ;))

bin_beo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duvandong Cua em la e971, em muốn up rom 10c của Sing này có được ko bác, em đang dùng rom tiếng Việt ở trang 1, máy lag và đơ kinh khủng luôn, lắm lúc vào phần ntin mà muốn đập cả máy
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@bin_beo85 E971 là cam 8 chấm đúng ko. Nếu thế thì ko up được

@bin_beo85 bạn đang dùng rom nào
haiz , thử hơn chục lần vẫn vậy 😔 . chán ghê hic
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@truong phuoc hung Haizz có yahoo k teamview phát xem nào

yahoo mình là : hung_kun95@yahoo.com nha
cảm ơn bạn duvandongakiravjp rất nhiều 😃
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
tự mần chứ có link đâu =]
:eek: tối qua nhiều chuyện xảy ra nhỉ :p
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@youandpro 1 vụ tai nạn kinh hoàng làm chết mấy bản rom bác ợ 😁

@akiravjp 😕

akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@youandpro :p:p:p

bác nào có tai nghe theo máy G không, bán e đi, giá e mua là 400K nhé. Muốn nghe thử xem nó thế nào.
@anhtranrc_no1 Có 1 cái nguyên hộp theo E975VN mua ở TGDD còn nguyên trong nilon, bác có thích ko thì PM em nhá, em ở HN 😁
@boy_thang_long mình ở HCM rồi, 😔, ai còn tai nghe bán lại e 400K nhé
@anhtranrc_no1 Ship hàng tận nơi 😁
@boy_thang_long có uy tín k đây, mà bác chịu tiền ship nhé. chắc mấy đồng. hí
@anhtranrc_no1 Thanh toán qua Bảo Kim cho yên tâm 500K thì mình chịu tiền ship 😁
em ở miền núi sóng sánh yếu,ko ổn định có nên mua bản hàn quốc không mấy bác,hay là chơi bản quốc tế cho lành
akiravjp
TÍCH CỰC
11 năm
@banphagia Q te lun đc ưu tiên hơn ;)

LG optimus G vừa cập nhật bản mới nhất . Đã bạn nào root được bản này chưa up lên cho mình với . Thank
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
@toidjtjmtoi Chính xác là bản nào ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119