TỔNG HỢP [LG Optimus G] [Global] • Hội những người cuồng |G| • GIAO LƯU | CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi HoliCf, 8/3/13.

1. bin_beo85

bin_beo85 Thành viên

Trời, sao các bác toàn nói chuyện kinh doanh thế này, ai rảnh ghé nhìn lời kêu cứu của em cái
  2. newnguavan

newnguavan Thành viên

Có bác xác nhận rồi nhưng mình xin xác nhận lại cho bác yên tâm: Không những trong 500 người đầu tiên mà mình còn trong 100 người đầu tiên nhận máy trên sân khấu buổi ra mắt luôn (có hình trên VnExpress :D ). Mới đi lấy Bumper Case về hôm qua: đẹp, mềm mại, sắc xảo (Made in Korea đàng hoàng nhé). Bác vào đừng có hỏi gì hết, cứ bảo: "Tổng đài gọi anh lên nhận cái Bumper cho Optimus G" là nó đưa ngay, không dám hó hé gì đâu. :cool:
    nickquang thích nội dung này.
  3. h2mn

h2mn Thành viên

Hôm bữa mình thắc mắc trên trên wed TGDĐ( chát với mấy e đó,ko biết đẹp hay xấu nữa ;) ) thì lúc sau có 1 e gái gọi điện nói là chờ gửi về chỗ mình lấy đt ( mình lấy đt ngoài bà rịa vũngt tàu lận) rồi ra đó lấy, mình chờ 2 ngày rồi vẫn chưa thấy gọi ra lấy, khi nào lấy được thì mình comment lên đây cho mọi người:)
  4. h2mn

h2mn Thành viên

Trời!!!:rolleyes: Bạn lỡ máu rồi thì phải chờ Z ra mới quyết định chứ, kiểunày chắc là lên tới não rồi, hehe, chia buồn cùn bạn khi mắc hơn 500 người 1chai:p
  5. h2mn

h2mn Thành viên

2G- 3G on off vẫn chạy mà nhưng mình không thích nó, Switch network Type 2G/3G Mình cài cái này thấy chạy được nè, bạn thử cái này chưa:)
  6. a76vna

a76vna Thành viên

Vài bức hình về case và custom recovery của máy mình sau khi unlock bootloader. Các bác cứ yên tâm vọc nhé.

File đính kèm:

7. a76vna

a76vna Thành viên

Bạn dùng cái bumper đó chỉ được vài ngày là chán ngay mặt sau nó chẳng ăn nhập gì với điện thoại cả. dùng case ốp lưng là chuẩn nhất nếu muốn bảo vệ, không thì cứ "trần là sướng nhất".
  8. a76vna

a76vna Thành viên

Up lại ROM stock là OK hết.
  9. bin_beo85

bin_beo85 Thành viên

E up lại rom stock rồi, rom 4.1, nhưng giờ mất sóng, mất imei, giờ ko root được cả máy luôn bác a
  10. nguyenle23

nguyenle23 Thành viên

Bạn root theo hướng dẫn này đc 100%
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2181103

cài lại stock 4.0.4

Nếu ko có sóng thì vào link này http://downloads.codefi.re/houstonn/lgog/modem
    Down bản baseband nào của máy mình cài vô. cài qua CWM

Mà tốt nhất là up về 4.0.4 qua KDZ hoặc file TOT đỡ phải loằng ngoằng lắm thứ :D
    http://www.tinhte.vn/threads/lg-opt...u-thuat-giao-luu-chia-se-kinh-nghiem.1757064/
    bin_beo85 thích nội dung này.
  11. congan

congan Thành viên

3845#*975# :: Test từ A - Z (số 975 ở đây là mã số máy ..vì mình đã test LG Optimus 2X (990) , Optimus 3D (920) , Optimus 4X HD (880) , Optimus HD LTE (930)
    khi em kiem tra bằng cái này xong thì máy toàn hiện số thay cho chữ. Các bác giúp em cách trở lại bt cái.
    LG OPTIMUS G E975
  12. papawin

papawin Thành viên

Bản rom cook cho AT&T bị lổi không gọi được a ơi.........
  13. bin_beo85

bin_beo85 Thành viên

Thank's bác, em đã up lại rom 4.0, chẳng nhớ ở trang nào nữa ý, nhưng ko có 3G bác ạ, vào cài đặt bằng tay rồi, nưng vẫn ko được mới buồn chứ
  14. boy4eyes

boy4eyes Thành viên

Anh em nào rảnh chụp rùm mình mấy cái ảnh trong nhà (có đèn tuýp hoặc không) post lên rùm mình xem với đc k? Sao mình chụp ảnh trong nhà nhìn xấu quá. Cứ mờ mờ là sao ấy, xem mà màn hình của mình cũng cứ mờ mờ ...
  15. emiuanh

emiuanh Thành viên

Con này chụp hình thiếu sáng xấu thật mà :)

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
  16. sot462004

sot462004 Thành viên

bác chụp chế độ hdr hoăc smart shutter trong nhà thử xem sao, nhưng giữ phím chụp hình lâu 1 chút sẽ cải thiện đó! còn ko được thì khởi động lại máy. lúc mới mua về em cũng bị như bác, nhưng xài 1 thời gian thấy chụp tối ko đẹp, nhưng cũng có thể chấp nhận được nếu đừng zoom nhiều quá(vì noise hơi bị nhiều)
  17. dinhtoan_yp

dinhtoan_yp Thành viên

Chào các bác,
    Em có em LG Optimus G - E975 Hàng việt Nam
    Em muốn hỏi xem nên dùng bản Rom nào thì tốt nhỉ, Rom gốc nhanh hết pin quá, dùng được từ sáng đến tối là hết Pin,
    Và cho em hỏi sau này muốn đưa về bản gốc có được không,
    Các bác có kinh nghiệm chia sẻ với em tý nhé.
    Cảm ơn nhiều
    Cho em mấy cái lind để vọc máy
  18. hehe1110j

hehe1110j Thành viên

Bạn update lên bản v10b chưa,lên v10b pin tốt lắm.Mà mới dùng thì sạc xả 10 lần pin mới bắt đầu bền đc,bác xem hướng dẫn tăng thời lượng pin ở trang1 ấy
    dinhtoan_yp thích nội dung này.
  19. hehe1110j

hehe1110j Thành viên

Show vài hình bumper mình mới ra Tgdd nhận tối nay :D
    image. image. image. image. image. image.

File đính kèm:

nickquanggaleonui9590 thích nội dung này.
  20. papawin

papawin Thành viên

Thông báo LG G AT&T có bản update jb 4.1.2 rồi các bạn ơi mã E97020j
    HoliCf thích nội dung này.