Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus G] [Global] • Hội những người cuồng |G| • GIAO LƯU | CHIA SẺ KINH NGHIỆM

HoliCf
8/3/2013 7:34Phản hồi: 5.028
5.028 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bác cho hỏi là cái Ghi Nhớ trong QSlide mình mở không đc, mới mở ra cái là nó tự tắt. có bác nào giống mình không, mình xài hàng E975 thegioididong
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@thai minh tri chắc bị FC phần mềm rồi . bạn vào cài đặt ứng dụng - clear data và cache cái QSlide đi .
- Xem coi có cài apps gì lạ lạ để "lục đục nội bộ" ko ..

Nếu ko sửa đc thì cách cuối cùng là UP lại ROM KDZ E975 trang 1
@thai minh tri Máy bác bị lỗi rồi, máy em xài bình thường.
@thai minh tri máy em mở ok, cũng E975 thế giới di động
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
thoắc đó =]] Topic mỳnh đã ngoi ngóp ngáp đc 1 tuần roài đấy mấy bác...
đừng lo bác à, máy này ngon chỉ có cái chụp hình thiếu sáng là hơi kém thui còn lại good mà, sau đợt tgdd bán đó chắc cũng nhiều người sài lắm tại vì mua chính hãng nên hơi nhát tay thôi
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@thai minh tri Sợ j bác ơi,e cũng chính hãng đây.Lấy tối hôm 7/3 đem về nhà cắm vào root luôn 😆 Sáng hôm sau phát hiện máy bị kênh 1 cạnh ở chỗ phím volume,đem ra tgdd họ lại đổi cho con mới nguyên màu đen 😁
Vui ......
Có bác nào biết mua ốp lưng nhựa cho em này ở chỗ nào hà nội ko ạ? Em qua 55 phố vọng mà chỉ có loại silicon thôi ạ
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Mình k khoái dùng ốp, đang tìm miếng dán mặt kính đằng sau mà k biết ở đâu có???
zxxz443
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hehe1110j Bác lên khắc tên mà tìm, thấy dc mỗi cái dán cũng dc

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@hehe1110j Bác đừng vào tgdd nhé, 50k/miếng, đưa mấy cụ dán ko sao, toàn đưa mấy dì dán, nó dán máy e bít cả loa ngoài, loa nghe nhỏ xíu, tháo ra luôn... giờ đang mê cái bao da Solozen, mà mắc quá
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@zxxz443 Ý em là dán trong suốt như dán màn hình cơ bác ah,n4 có mà G chưa thấy có
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@uzumaki_sensei E đâu có ngu,miếng dán màn hình e ra ngoài mua 20k về tự dán 😆
Á á!!!! Hết vụ uống pin đến vụ vênh vỏ 😕. Máy mình nắp sau dưới camera không biết do nóng quá hay sao bị cong vênh ra khoảng 1mm không biết có được bảo hành không ta??? Sao xui vậy trời! :mad:
@hehe1110j Quá 7 ngày rồi. Đến ngày thứ 10 nó mới hở tè le mới đau chứ 😔
@HoliCf Sao mình thấy mọi người bên box G 180 up rom của e975 bảo là mượt và đỡ tốn pin hơn mà sao mấy bác dùng e975 lại kêu tốn pin nhỉ
@galeonui9590 Em dùng E975 lúc đầu cũng bị lỗi pin hao 14 hay 15 % sau 6 tiếng 😔 Giờ root xong cài greenify thì ok cả rồi 😃 8 tiếng mới mất 1%
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@newnguavan Hic,chìa buồn vs bàc.Ma bác cứ cầm đại ra xem ng ta có linh động cho mình k?
Máy mua hãng mà nhiều lỗi gớm nhỉ.. lo ghê
@uzumaki_sensei Lỗi toàn liên quan tới pin. Chắc nóng quá nên vỏ giản nở vì nhiệt, vài bữa nữa chắc nó nở to thành con 5 inch luôn wá, ặc ặc...
bopha
TÍCH CỰC
11 năm
@newnguavan 5inch càng đầm tay. Hà hà
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@uzumaki_sensei lỗi phần mềm mà các bác cứ xoắn cả lên =]] UP ROm lại đi .. có khoản 3 4 brồ cứ than vãn mà hình như ko làm gì cả thì phải .. ^^~ hix ..toàn người mới biết xài smartphone mà tậu hẳn Optimus G .. Việt Nam bá đạo quá .. =]]] (Nói chứ e cũng là sinh viên đua đòi..khặc khặc)
@bopha Vậy em ước nó nở thành con G Pro 5.5" luôn xài cho đã 😃, lúc đó các pák đừng ganh tị với em nha, haha...:p
@HoliCf Nhờ vậy Forum của pak mới đông vui chứ, keke
ubergeek
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác có cách nào cắm cable dữ liệu vào máy mà không sạc pin không?
thì bác dán keo mặt sau đi, mình cũng dán nè ;)
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Mở ok bạn nhé
Sao máy e975 ở việt nam nhiều lỗi vậy?Hix đang chờ bản Hongkong....
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
Mình ở HCM cho mình hỏi là mua ốp lưng con này ở đâu thế 😃
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhduy2106 phukiengiare.com hoặc thegioicase.vn 😁
mashima0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn chưa có 4.1.2 cho e973 nhỉ. Đợi chờ la hạnh phúc.

Sent from my LG-E973 using Tinhte.vn
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@mashima0905 Có rồi mà =]] ko check trang 1 .. có ROM Mod 4.1.2 đó ..(có khác gì ROM Stock đâu)
mashima0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoliCf Nhưng mà nó ko có chính chủ bác à. Hehe 😃
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@mashima0905 Của bạn có rom cm10.1 nền 4.2.2 sướng vãi còn j
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@mashima0905 =]]]] vậy xài 4.0.4 đi hehe
Bên mình bán ốp bao da flip cover va dán màn hình cho các loại máy ...
Ủng hộ shop càng ngày càng phát triển nhen ...
http://www.tinhte.vn/threads/smartstore-phu-kien-cho-smart-phone-op-lung-bao-da-dan-man-hinh-cao-cap-den-tu-han-quoc.1975805/page-3

Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
mashima0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào bị tình trạng báo pin ảo ko nhỉ? Có cách nào khắc phục ko mấy bác.
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mashima0905 bát cài batterycalibration trên play store rồi sạc đầy pin. mở phần mềm bấm calib là xong
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@mashima0905 wipe batery stats trong recovery
Các bác cho em hỏi cách cóp nhạc,video vào điện thoại LG optimus G e975 được không ạ,e không thể nào cóp dc,nó cứ báo:your device might not be able play or view this file
@Naruto01 bác cứ chọn dòng ở dưới, chọn yes là ok thui, file flac nó chơi đc lun
Vãi quá à, về rom gốc 4.0.4 thành công trên win 8,đang vui mừng xong cái vào file manager thì thấy bộ nhớ bị mất hết sạch rồi 😔. xong phim luôn. Mà hình như là khi mở máy thì không sạc pin được phải không nhỉ. Mình tắt màn hình đi thì thấy pin nó tăng,còn mở màn hình lên thì thấy pin nó không tăng
Mình reset nó lại mở cái Ghi Nhớ bình thuờng rùi, máy mình đâu có nóng nhiều đâu chỉ có lúc chơi game 3d là nóng thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019