Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG Optimus G Pro nhận bản cập nhật mới thêm tính năng Smart Video, Dual Camera, Pause Recording

vuhai6
11/4/2013 3:33Phản hồi: 213
LG Optimus G Pro nhận bản cập nhật mới thêm tính năng Smart Video, Dual Camera, Pause Recording
Tinhte_lg optimus g pro.jpg

Đúng như lời hứa từ hồi giữa tháng 3, hôm nay LG đã chính thức cung cấp bản cập nhật phần mềm mới dành cho Optimus G Pro với nhiều tính năng hay ho. Các tính năng được nhấn mạnh đó là Smart Video, Dual Camera và Pause & Resume Recording, dịch ra tiếng Việt thì có thể hiểu là chế độ xem video thông minh, chụp hình với 2 camera một lúc và cuối cùng là khả năng tạm ngừng video rồi tiếp tục quay. Điều đáng nói là các tính năng mới này khá giống với những tính năng trên Galaxy S 4 vừa được Samsung giới thiệu gần đây, có khác chăng là chúng được cung cấp đến tay khách hàng sớm hơn mà thôi.

Bạn có thể nhận bản cập nhật mới này thông qua OTA trực tiếp trên Optimus G Pro, nếu như chưa thấy có thì cần đợi thêm một thời gian nữa. Hiện tại G Pro vẫn chưa được bán ra thị trường thế giới, khi ra mắt chính thức có lẽ nó đã được cài sẵn bản cập nhật này. Chi tiết các tính năng mới:
  • Smart Video: Máy sẽ theo dõi mắt của bạn. Nếu như bạn quay đi chỗ khác hay nhắm mắt lại thì video sẽ được tạm ngừng. Và nó sẽ tự động chơi tiếp khi bạn đã quay mặt lại hay mở mắt ra.
  • Dual Camera: Chụp ảnh bằng cả hai camera cùng một lúc. Mặc định thì bạn chỉ có thể quay video bằng 2 camera 1 lúc.
  • Pause & Resume Recording: Nếu đang quay video thì bạn có thể 1 lựa chọn là tạm dừng, sau đó có thể tiếp tục quay. Tính năng mới này giúp cho bạn quay được một video liên tục, không bị chia ra làm nhiều video nhỏ.
Nguồn: Youtube LG
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá...1 đối thủ đáng gờm của samsung

Sent from my C6603 using Tinhte.vn
mog
TÍCH CỰC
11 năm
Chúc mừng các bạn có Optimus G Pro.
lachi.an
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chúc mừng Optimus G Pro! 😃
Dự là chuẩn bị có war . Ngồi hóng . Nhưng em thấy thế nào ý . Anh sam lộ tin có mấy tính năng ấy bác lg làm ngay . Thế la ko tốt
ctn100
CAO CẤP
11 năm
@Mrhuy_tob Đây, bác vừa CHÂM NGÒI rồi nè 😃 chờ nó NỔ chứ gì 😃
galamco
TÍCH CỰC
11 năm
@Mrhuy_tob tác nhân châm ngòi đây rồi còn phải đi tìm đâu
botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi mãi chưa thấy Gpro chính hãng nhỉ
@botot_tin Mình cũng đang hóng như bạn vậy, không biết bao giờ bán chính thức vậy không biết, lại làm 1 cú như Optimus G nữa là thôi luôn 😆)) Kết em này hơn S4
Hơ, dual camera à 😁. Nếu apple là người giới thiệu cái này đầu tiên thì đã có thánh vào phán LG ăn cắp 😃.

Cũng là những tính năng này giới thiệu trên S4 thì bị gọi là chỉ để quảng cáo, cho vui, còn trên LG thì được gọi là tính năng hay ho. Đúng là miệng đời :p
ZzAlucardzZ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sunspider thế giải thích sao bây giờ vẫn còn 1 lượng lớn người mở miệng ra nói s4 có nhiều tính năng đột phá cách mạng, xa xôi gì ở mấy cái topic trên home tinhte ấy, hỏi đâu là cái tính năng đột phá cách mạng thì toàn nín thinh =)) hay ho ít ra vẫn còn khiêm tốn =))
@sunspider hơ hơ ngồi hong bac imod cuhiep vào nâng bi máy tính năng này hihi. à à 1 tính năng đáng mua dt lg. Ơ mà hay nhỉ mấy con này là vỏ nhựa sao ko ai chê nhỉ s4 cũng vỏ nhựa mà bị chê tơi tả à mà càng chê thì nó càng bán chạy. càng hót càng giật giải đt của năm như s2 s3 càng chê càng hót tận bây giờ am trên mình đầy giải. có mấy cai dt vỏ nhôm ma ko dc cái giải nào hết chắc nó như shit nên hok dc :D
Cái pause and resume giờ này mới có trên Optimus G pro sao.
putin
ĐẠI BÀNG
11 năm
G Pro = Pro Gớm nhỉ !!!
@putin Phải là "Gớm, Prồ vãi!" chứ 😁
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Wow, ngoại hình giống dòng note 2 thôi chưa đủ, cả phần mềm bên trong cũng phải giống lun mới chịu nữa à. Dạo này LG cũng HAY quá :rolleyes:

P/S: Phải mấy tính năng này LG có trước SS, thì chắc 1 dàn mưa đá: ném bễ đầu SS vì tội ăn cắp rồi, còn LG ra sau thì dân tình bảo...dạo này LG chịu cải tiến nhanh nhỉ, chịu đầu tư, tìm tòi...hahaha...đời nó hài thế đấy 😃
LeeJungHee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@erikknight ý của bạn là g pro có trước Note II??? :eek:
@ctn100 Đời nó rất dở nhưng vẫn phải niềm nở. Kiểu gì Samsung cũng phải mời người hàng xóm này ra toà thôi. Nói gì S4 ngay khi SIII cùng Note II ra mắt LG cũng rất nhanh chóng tung ra những tính năng tương tự cho các sản phẩm Optimus cao cấp
P/S
Trứng
11 năm
LG dạo này thấy chịu khó đầu tư, tìm tòi.
mylove_ilkd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ăn cắp ghê quá...! sam mới ra mà đã copy -->paste rồi....:rolleyes:
Không biết em LG Optimus E975 có tính năng này không
Cái pause and resume này hính như nokia ho62o xưa có rồi mà. Nhưng mấy cái này nghe giống như ăn theo ss
Cho mình hỏi là tính năng smart video có bất lợi ko? khi mà chẳng lẽ xem film lúc nào cũng trừng2 mắt nhìn vào màn hình à, ko thì nó lại pause rồi lại resume à...xoáy nhỉ

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
@nambi Co the bật hay tắt dc mà ban
trongk37c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nambi bác có thể tắt nó đi nếu bác cảm thấy ko cần thiết mà
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
@nambi tắt đi dc bạn ạ
minoan
CAO CẤP
11 năm
em này cũng đẹp này, nhưng không có gì đặc biệt lắm
hay !
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy tính năng này "có như không" mà thêm vào làm gì 😁
lg ăn cắp ghê quá. thế mà lúc nào cũng đi kiện samsung.
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huynhdoantho Nghe bạn nói là biết bạn cũng chẳng biết gì, tính năng đấy ss ra trc nhưng lúc đấy ss chưa ra s4 rồi lg thấy thế rồi học đòi, kết quả sau s4 ra mắt tầm 1 tuần là lg đã xong và post sang g pro, đéo biết gì thì im mồm vào nhé

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
zduannv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanhuy5491 Biết đâu nó trả cho SS để mua ấy chứ, ông bạn cứ nói quá thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019